Morning nhập màu be sao trên đăng kí lại màu trắng?

khanh seven

Xe máy
Các cụ cho em hỏi với, thằng bạn em mới lấy 1 con morning nhập đời 2011 màu be mà trên đăng kí xe lại ghi màu trắng, nó đang nghi xe nó bị sơn lại ak@@

leminhtung13

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi với, thằng bạn em mới lấy 1 con morning nhập đời 2011 màu be mà trên đăng kí xe lại ghi màu trắng, nó đang nghi xe nó bị sơn lại ak@@
Xe các màu khác (đỏ, kem, tím đỏ...) đa số đều là các show sơn lại đổi màu cụ ạ. Em vừa tìm mua zmorrning van, nhiều show thừa nhận việc đổi màu như vậy. Cuối cùng, em may mắn tìm đc dm van 2015 nhập mới màu trắng.

khanh seven

Xe máy
sao phải đổi màu sơn hả cụ, hay vỏ xe quá xước quá xấu nhỉ :(

pltuan

Xe buýt
em thì nghĩ có khi trong bảng màu đăng kiểm không có màu be thì phải. Giống con xe của em là màu vàng chanh hay vàng cốm gì gì đấy, thì người ta cũng chỉ ghi chung chung là màu vàng thôi. Em gia cát dự thế.

khanh seven

Xe máy
em thì nghĩ có khi trong bảng màu đăng kiểm không có màu be thì phải. Giống con xe của em là màu vàng chanh hay vàng cốm gì gì đấy, thì người ta cũng chỉ ghi chung chung là màu vàng thôi. Em gia cát dự thế.
e vừa hỏi ông anh ông ấy bảo xe nào màu be thì nó cũng ghi trong đăng kí màu trắng hết, chỉ có xanh đỏ là ghi rõ thôi, em cũng chả biết thế nào, thằng bạn em nó chỉ sợ xe đã bị sơn lại :(

pltuan

Xe buýt
Em đi xem xe thì chỉ quan tâm nhất là động cơ, khung gầm và điện. Còn mấy thứ khác thì em tính là vật liệu tiêu hao cụ ạ.

honda

Xe buýt
trong đăng ký họ sẽ ghi mầu chủ đạo, ví dụ be thì ghi trắng, đỏ tím thì ghi đỏ. Bạn cụ cứ yên tâm mà chạy.

thothaibinh

Xe tải
Như này nhé các cụ.
1. Trên số Vin sẽ có mã màu để các cụ xác định màu gốc của xe.(UD-Trắng, RED-Đỏ, IM-Xám, M9Y-Kem(Bơ), 3D-Bạc...)
2. Lý do các showroom sơn xe đổi màu là vì số lượng xe Van nhập lướt đa số là màu trắng nhưng nhu câu người tiêu dùng lại có người thích đỏ, xanh, bơ...Cái qua trọng họ sơn đổi màu mà họ thừa nhận là ok rồi, họ có lừa bán cho mình đâu.
3. Bác chủ thớt mua xe màu Bơ nhưng đăng ký, đăng kiểm ghi màu Trắng, có những nơi ghi màu Vàng. Vì màu Bơ là màu ko xác định nên ko thể ghi là Bơ.
EM HỎI CÁC CỤ MÀU BƠ LÀ MÀU GÌ? MÀU KEM LÀ MÀU GÌ?
Xe màu Xanh thì cũng chỉ ghi Xanh thôi, ko thể có Xanh lá, lục, dương, da trời.
Chúc cả nhà vui vẻ!