Morning 2010 vừa đặt, các cụ vào ném đá

Tư Triều

Xe hơi
Đợi hnào xe về em check lại rồi báo cáo các bác.

Soncoi

Xe tải
Nhà Hạnh cho hỏi KM 2010 full option, bản spe (4 túi khí, ABS 4 bánh, EPS, camera lùi hiển thị trên gương...) giá tốt nhất cho anh em OF bao nhiêu? Hoặc cũng xe này, chỉ 2 túi khí thì giá ra sao?

Soncoi

Xe tải
Lắp thêm túi khí cho đủ 4 túi thì còn chấp nhận được, vì em thấy hầu hết các xe nhập về là 2 túi, nhưng phải lắp thêm ABS cho 2 bánh thì hơi lạ, vì tiêu chuẩn tối thiểu em nghĩ phải là ABS 4 bánh chứ. Nếu tính ra lắp thêm 2 túi khí và 2 bánh ABS như ms Hạnh nói thì giá xe nhà Hạnh chả rẻ chút nào.

ke.

Xe đạp
Thêm ABS 2 bánh + thêm 2 túi khí tính ra + thêm khoảng 726 USD + giá xe full (2 túi + ABS 2 bánh) 18600 = 19326 USD. Cụ Soncoi nói thế nào chứ chỗ nào chẳng thế hở cụ, muốn thêm op thì thêm tiền thôi. Còn giá xe nhà ms Hạnh như thế là vẫn chấp nhận được, không phải là rẻ nhất nhưng cũng rẻ hơn khối chỗ khác, giá thị trường rồi.

Soncoi

Xe tải
cụ Ke nói thế nào ấy chứ, mấy chỗ em hỏi rồi, giá 19k2 đã đầy đủ các thứ trên, chưa kể còn có thể thương lượng bớt được tí chút... Thậm chí, hôm trước bên Hoàng Gia về em màu đỏ bản spe(nhiều người đã biết), full cực kỳ, 4 túi khí, ABS 4 bánh mà cũng chỉ đòi 19k2. Bác xem trong mục Hyundai - Kia này thì rõ.

Tư Triều

Xe hơi
Bác soncoi biết chỗ nào rẻ hơn thì public cho anh em đê. Em VOTE bác nhiệt tình. Em đưa cái thớt này ra chỉ để chia sẻ, làm sao cho anh em mua được xe ngon giá tốt nhất.
Nếu em ko nhầm thì đợt trước mrs Hạnh bảo chỉ thêm 400$ :cho 4 túi khí + abs 4 bánh.
Xe em đang chạy (FIAT) vẫn là ABS 2 bánh trước, em đi soi vài con Km2010 vẫn chỉ là 2 bánh trước, mà còn ghét ở chỗ chả ai báo trước vấn đề này. Trước em cũng không biết đâu nhưng khi mua xe mrs.Hạnh nói rõ luôn cho em là option xe như thế để tránh hiểu nhầm ( và nhiều option khác nữa); không như đầy sâu cứ ỡm ỡm ờ ờ vỡ mồm lúc nào ko biết.
Em đã nhận đc bản Vận Đơn mrs.Hạnh gửi. Đến bây giờ là RẤT ĐÚNG HẸN

harrynh

Xe container
@ Tư Triều: xe bác hôm nào về vậy, em cũng mua nhà Hạnh cùng đợt bác, hay hẹn nhau đi lấy xe nhỉ. Mà Mrs. Hạnh đang bảo khuyến mại đèn LED đấy.

Tư Triều

Xe hơi
Khoảng 1-10 bác ơi sớm hơn 3 ngày so vói hợp đồng.
Vụ LED em cũng ko biết có được khuyến mại không.

harrynh

Xe container
vậy sao hôm nọ bảo đến 7/10 mới có xe cơ, có nhầm không ạ. Mùng 1/10 thì em có hẹn buổi trưa mất rồi, chiều bác đi hú em nhe, số DT ở dưới

Soncoi

Xe tải
Bác soncoi biết chỗ nào rẻ hơn thì public cho anh em đê. Em VOTE bác nhiệt tình. Em đưa cái thớt này ra chỉ để chia sẻ, làm sao cho anh em mua được xe ngon giá tốt nhất.
Nếu em ko nhầm thì đợt trước mrs Hạnh bảo chỉ thêm 400$ :cho 4 túi khí + abs 4 bánh.
Xe em đang chạy (FIAT) vẫn là ABS 2 bánh trước, em đi soi vài con Km2010 vẫn chỉ là 2 bánh trước, mà còn ghét ở chỗ chả ai báo trước vấn đề này. Trước em cũng không biết đâu nhưng khi mua xe mrs.Hạnh nói rõ luôn cho em là option xe như thế để tránh hiểu nhầm ( và nhiều option khác nữa); không như đầy sâu cứ ỡm ỡm ờ ờ vỡ mồm lúc nào ko biết.
Em đã nhận đc bản Vận Đơn mrs.Hạnh gửi. Đến bây giờ là RẤT ĐÚNG HẸN
Em mua bản spe nên giá không tốt lắm, gọi là vừa ý em bác ạ. Bác nào cần mua bản này, em có thể chia sẻ thông tin thêm. PM cho em nhé, vì em không muốn đưa tên showroom lên đây, chả mất công gì quảng cáo public cho hộ. Riêng xe Km 2010 full nhưng bản thường (đèn gầm tròn), em có thể chỉ cho các bác chỗ có giá rất tốt.

ke.

Xe đạp
cụ Ke nói thế nào ấy chứ, mấy chỗ em hỏi rồi, giá 19k2 đã đầy đủ các thứ trên, chưa kể còn có thể thương lượng bớt được tí chút... Thậm chí, hôm trước bên Hoàng Gia về em màu đỏ bản spe(nhiều người đã biết), full cực kỳ, 4 túi khí, ABS 4 bánh mà cũng chỉ đòi 19k2. Bác xem trong mục Hyundai - Kia này thì rõ.
Thì 19k2 so với giá em tính sơ qua cũng chênh nhau hơn 100$ thôi mà cụ. Thế cũng gẫn chuẩn rồi, em nói là báo giá sơ qua, còn bớt được bao nhiêu thì lúc nào nhìn thấy tiền + hình thức thanh toán như thế nào thì chỗ nào chẳng thế hả cụ.(b)

Honda Odysey

Xe hơi
Bác mua ở saloon nào là em biết được uy tín cũng như giá cả của em nó có hợp lý không nhé.Vì em cũng đã tìm,lùng sục và mua hộ mấy anh bạn chiếc KIA - BUỔI SÁNG này vài chiếc rồi.

Tư Triều

Xe hơi
Em nghĩ các bác cứ Public lên đây, chả phải quảng cáo cho ông nào hết, mang lên anh em ném đá để chọn được chỗ hợp lý nhất cho mình. Cứ PM suốt nhiều khi không biết được mình mua có hợp lý để chia sẻ người khác hay không.
Bản của em đặt không biết có phải là special hay ko, thông số thì như tờ list option đặt là 2 túi khí, abs 2 bánh trước, cam lùi, điều hòa tự động, ghế sưởi ... giá là 18.500$. Hôm đó mrs.Hạnh cũng nói luôn thêm ABS 4 bánh + 4 túi khí thì thêm 400$, thành 18.900$. Hôm đó mrs.Hạnh có bảo là bản của em so với bản đèn gầm tròn, cản trước sau không phải mắt cáo thì đắt hơn 400$( nghĩa là 18.100 có thể mua đc con đó) nhưng em thấy con kia không đẹp nên ko quan tâm.
Ngày kia có xe ( đặt cách đây khoảng 2 tuần)
Bản của bác Soncoi có thêm những gì và giá bao nhiêu, public lên đây cho anh em đi bác (b)
Thêm comment các bác là giá xe ngày càng cao lên thì phải, vì UÔN tăng giá so với $, hehe
Ngày kia xe về em sẽ qua chụp hình up lên hầu các bác ném đá tiếp

Chỉnh sửa cuối:

ke.

Xe đạp
Tình hình nhà cháu đang phân vân giữa 2 màu trắng và bạc. Hai màu này cũng same same nhau, màu bạc thì hơi chìm không biết màu trắng có nổi hơn không các cụ nhể. Xem ảnh KMC off thì chẳng thấy em nào màu trắng hết, kiểu này tí ra đường nhìn mấy em taxi thế nào nhưng vưỡn muốn hỏi ý kến các cụ để còn quyết vì xe đã đặt rồi, nhanh thì vưỡn chốt lại được màu.(b)

dam_duong_xa

Xe buýt
Tình hình nhà cháu đang phân vân giữa 2 màu trắng và bạc. Hai màu này cũng same same nhau, màu bạc thì hơi chìm không biết màu trắng có nổi hơn không các cụ nhể. Xem ảnh KMC off thì chẳng thấy em nào màu trắng hết, kiểu này tí ra đường nhìn mấy em taxi thế nào nhưng vưỡn muốn hỏi ý kến các cụ để còn quyết vì xe đã đặt rồi, nhanh thì vưỡn chốt lại được màu.(b)
Mầu gì là do miềng thui, E đặt cho Gấu đi là chính nên chọn Vàng Chanh cụ ợ.

Tư Triều

Xe hơi
Màu Trắng đi cụ, đẹp và sang lắm. Kiếm đc on màu trắng, nội thất trắng thì quá phê luôn

Soncoi

Xe tải
Đúng òi, em ủng hộ màu trắng nếu các cụ không lăn tăn gì về việc hợp mệnh. Nhìn em màu trắng sang trọng ghê...

Soncoi

Xe tải
Em nghĩ các bác cứ Public lên đây, chả phải quảng cáo cho ông nào hết, mang lên anh em ném đá để chọn được chỗ hợp lý nhất cho mình. Cứ PM suốt nhiều khi không biết được mình mua có hợp lý để chia sẻ người khác hay không.
Bản của em đặt không biết có phải là special hay ko, thông số thì như tờ list option đặt là 2 túi khí, abs 2 bánh trước, cam lùi, điều hòa tự động, ghế sưởi ... giá là 18.500$. Hôm đó mrs.Hạnh cũng nói luôn thêm ABS 4 bánh + 4 túi khí thì thêm 400$, thành 18.900$. Hôm đó mrs.Hạnh có bảo là bản của em so với bản đèn gầm tròn, cản trước sau không phải mắt cáo thì đắt hơn 400$( nghĩa là 18.100 có thể mua đc con đó) nhưng em thấy con kia không đẹp nên ko quan tâm.
Ngày kia có xe ( đặt cách đây khoảng 2 tuần)
Bản của bác Soncoi có thêm những gì và giá bao nhiêu, public lên đây cho anh em đi bác (b)
Thêm comment các bác là giá xe ngày càng cao lên thì phải, vì UÔN tăng giá so với $, hehe
Ngày kia xe về em sẽ qua chụp hình up lên hầu các bác ném đá tiếp
Cụ Tư, bản spe thì nó khác rõ bản thường về ngoại thất: đèn gầm xếch, cản sau có mắt cáo...
Option thì có đủ các thứ như cụ nói thôi. Của em đặt từ đầu nói rõ là 4 túi khí, ABS 4 bánh, giá 18k8 bác ạ.

ke.

Xe đạp
Thanks các cụ đã góp ý. Về mệnh thì nhà em 2 vc đều mệnh Thuỷ nên 2 màu trắng và bạc như nhau (2 màu đều mệnh Kim). Màu bạc hơi chìm nên em hơi nghiêng về màu trắng, cũng chẳng sợ giống taxi vì xe mình kiểu gì chẳng đẹp hơn, mà giống cũng được, biết đâu đi đường lại bắt được mấy khách xinh tươi:6:. Nội thất trắng thì sạch nhưng em sợ sẽ bẩn, màu sáng thì không sao chứ trắng sau dùng nó bẩn thì chết, mà tính em cũng chẳng sạch sẽ lắm.
@cụ dam duong xa: Nói thật em cũng thích vàng chanh, LX nhà em cũng dán vàng chanh. Nhưng xe giờ em đi đã, chưa có đk cho gấu đi. Em nói với gấu rồi, bao giờ em đổi Bim, đổi Mẹc thì em đi đổi màu vàng chanh cho gấu sau (trước tiên đi mua chục cuộn chỉ về cho gấu mút đã, bao giờ mút hết thì chắc lúc đấy em đổi Bim, Mẹc) :))