Moning kêu tạch tạch

longhighlander

Xe hơi
bên e chuyên nhận xử lý căn bệnh này( tất cả các xe có trợ lực điện đều bị sau khoảng 10 vạn km tuy ng đi các cụ nhé) e đã sản xuất ra cả bạc nhựa thước lái morning 2008,i10 đời dầu, acen 2011 dùng chung,e có bán bạc cho cả gara nhé(hiện tại các gara vẫn lấy bạc bên e) giá cả nhu sau xử lý cụm moto trợ lực va thước lái bao gồm thay cả bạc thước lái là 1,2tr bảo hành 1năm với xe tư nhân,6 tháng với taxi, nếu chỉ xử lý mình thước lái(cả thay bạc nhựa) là 450k, thay thế gì khác tính riêng các cụ nhé? E cũng xử lý cho rất nhiều cụ mợ bên kmfc rồi , đc của e gara long thành khu tái định cư x2a yên sở hoàng mai HN (sau toà nhà hateco28 tầng) 0979031771

teacher.TrungAT

Xe tải
Vấn đề 1 mình chưa dc nghe nhưng có thể nó kêu ở cái van khí trên nắp máy hoặc kêu dàn cò. Vấn đề 2 rung vô lăng thì thay chân hộp số đi là hết. Vấn đề thước lái kêu thì ko liên quan đến 2 cái trên
Cụ phán đúng quá, xe chạy lâu năm các chi tiết có cao su bị lão hoá (chân máy, số,đệm giảm chấn pot lái...) kêu khi máy vận hành, thay ngay vì đến thời nó hết niên hạn.

frankkin

Xe đạp
bên e chuyên nhận xử lý căn bệnh này( tất cả các xe có trợ lực điện đều bị sau khoảng 10 vạn km tuy ng đi các cụ nhé) e đã sản xuất ra cả bạc nhựa thước lái morning 2008,i10 đời dầu, acen 2011 dùng chung,e có bán bạc cho cả gara nhé(hiện tại các gara vẫn lấy bạc bên e) giá cả nhu sau xử lý cụm moto trợ lực va thước lái bao gồm thay cả bạc thước lái là 1,2tr bảo hành 1năm với xe tư nhân,6 tháng với taxi, nếu chỉ xử lý mình thước lái(cả thay bạc nhựa) là 450k, thay thế gì khác tính riêng các cụ nhé? E cũng xử lý cho rất nhiều cụ mợ bên kmfc rồi , đc của e gara long thành khu tái định cư x2a yên sở hoàng mai HN (sau toà nhà hateco28 tầng) 0979031771

lưu bài này của cụ sau này alo

tranbangauto

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ có thay trự tiếp tại bên cụ không hay cụ bán phụ tùng thôi. xe em đang bị bệnh này, Morning nhập 2011

anhcuong147

Xe hơi
Toàn gà chém nhau. Em fun tia

MR LUCKY

Xe máy
Em cũng bị như cụ chủ thớt, vợ em morning 2011, xin hỏi cụ chụ thớt đã sửa được chưa ạ?

De-Pa

Xe hơi
Em hóng lỗi đánh lái thỉnh thoảng kêu cục cục

lx3079

Xe tăng
Em dự xe cụ sắp hỏng van điều áp xăng rồi, xe đang đi thỉnh thoảng chết máy phải ko cụ.

lx3079

Xe tăng
xe em moning 2009 slx máy móc vẫn ngon đi bốc. Xe mới lấy lại đã vệ sinh dàn nóng thay cái gói lọc nhỏ dài dài trong đó, thay lọc xăng, vệ sinh họng hút, thay 4 bugi xịn 220k 1 cái, thay 2 dây curoa điều hoà và máy. Thay dầu máy, dầu hộp số mới, thay lọc gió và lọc điều hoà mới. Tất cả ok hết nhưng có 2 vấn đề lớn xin các cụ chỉ giáo ạ. Xe em lúc ga lên kêu tạch tạch tạch và cảm giác lúc đó hơi ì. Cái nữa là vô lăng rất rung khi bật Ac điều hoà khi đứng yên, ga lên thì lại hết, mấy chú thợ trẻ trong hãng bảo thay thước lái, em ko tin lên xin ý kiến và nhờ các cụ giúp ạ vì nhà em bán hết mấy tấn thóc và chục lứa lợn rồi ạ
Thước lái cực bền, làm gì mà nhanh hỏng thế, vãi cả thợ hãng.

Cccpk7

Xe hơi
Em cũng bị như cụ chủ thớt, vợ em morning 2011, xin hỏi cụ chụ thớt đã sửa được chưa ạ?
À sửa được rồi cụ ơi, có 2 vấn đề em trình bày. Xăng ở VN kém, đi lâu nhiều muội than bám vào nên đi súc rửa buồng đốt là hết ngay, thứ 2 thay bugi ở ngoài rất nhiều bugi kém đánh lửa không hết nên cũng bị, em thay 4 lần bugi trong vòng nửa năm. Sau đó em quyết định vào Toyota làm (em ko quảng cáo cho toyota đâu nhé) bảo họ súc rửa buồng đốt, kiểm tra bugi thì họ có cái que đo kích thước đầu cực bugi nhé, khoảng cách gần quá ko đc, xa quá ko xong vì nó có tiêu chuẩn của nó hết. Còn mongning dùng bugi bạch kim đầu nhỏ chưa chắc đã phù hợp, vì loại này đầu nhỏ mà bị muội thì nhanh hỏng lắm thì phải, dùng bugi glk đầu to 80k 1 cái mà toyota họ bán ấy. Chỉ cần làm 2 cái đó đảm bảo ga lên ko còn tạch tạch nữa.

Cccpk7

Xe hơi
Thước lái cực bền, làm gì mà nhanh hỏng thế, vãi cả thợ hãng.
Cái này em thay rồi, ko phải thước lái mà là thay cao su chân máy là hết. Nghe mấy thằng nó phán mình mà thay thước lái là mất mấy triệu đấy, nó mang về là đc tiền ngay. Nói chung giờ ko biết đường nào mà lần, ko nên tin ai cả hãy tìm hiểu rồi quyết định bạn à.

tungnk36

Xe tải
xe em moning 2009 slx máy móc vẫn ngon đi bốc. Xe mới lấy lại đã vệ sinh dàn nóng thay cái gói lọc nhỏ dài dài trong đó, thay lọc xăng, vệ sinh họng hút, thay 4 bugi xịn 220k 1 cái, thay 2 dây curoa điều hoà và máy. Thay dầu máy, dầu hộp số mới, thay lọc gió và lọc điều hoà mới. Tất cả ok hết nhưng có 2 vấn đề lớn xin các cụ chỉ giáo ạ. Xe em lúc ga lên kêu tạch tạch tạch và cảm giác lúc đó hơi ì. Cái nữa là vô lăng rất rung khi bật Ac điều hoà khi đứng yên, ga lên thì lại hết, mấy chú thợ trẻ trong hãng bảo thay thước lái, em ko tin lên xin ý kiến và nhờ các cụ giúp ạ vì nhà em bán hết mấy tấn thóc và chục lứa lợn rồi ạ
Xe em slx 2010 bị như xe cụ, nhiều ômg cứ phán này nọ em ứ tin, em mang xe qua xưởng cụ Hardtop phát xong ngay, phải gặp đúng chuyên gia chứ đừng nghe mấy ông tướng phán

MR LUCKY

Xe máy
À sửa được rồi cụ ơi, có 2 vấn đề em trình bày. Xăng ở VN kém, đi lâu nhiều muội than bám vào nên đi súc rửa buồng đốt là hết ngay, thứ 2 thay bugi ở ngoài rất nhiều bugi kém đánh lửa không hết nên cũng bị, em thay 4 lần bugi trong vòng nửa năm. Sau đó em quyết định vào Toyota làm (em ko quảng cáo cho toyota đâu nhé) bảo họ súc rửa buồng đốt, kiểm tra bugi thì họ có cái que đo kích thước đầu cực bugi nhé, khoảng cách gần quá ko đc, xa quá ko xong vì nó có tiêu chuẩn của nó hết. Còn mongning dùng bugi bạch kim đầu nhỏ chưa chắc đã phù hợp, vì loại này đầu nhỏ mà bị muội thì nhanh hỏng lắm thì phải, dùng bugi glk đầu to 80k 1 cái mà toyota họ bán ấy. Chỉ cần làm 2 cái đó đảm bảo ga lên ko còn tạch tạch nữa.
Tốt quá cụ ơi, cụ cho em số cầm chân em alo hỏi han kinh nghiệm với ạ -:)

MR LUCKY

Xe máy
Xe em slx 2010 bị như xe cụ, nhiều ômg cứ phán này nọ em ứ tin, em mang xe qua xưởng cụ Hardtop phát xong ngay, phải gặp đúng chuyên gia chứ đừng nghe mấy ông tướng phán
Cho em địa chỉ và số điện thoại cụ gara đi cụ ơi?

tungnk36

Xe tải
Cho em địa chỉ và số điện thoại cụ gara đi cụ ơi?
Cụ Huy (Hardtop) là admin topic về xe Hàn và chuyên gia Lamborgini đấy, cụ nhìn ở phần dưới của topic là thấy. Em ko biết cụ ấy có làm cho cụ ko vì cụ ấy chỉ làm cho Khách quen và ae bạn bè thôi, xưởng cụ ấy ở Giáp Nhị ko ồn ào khoe khoang và phone 0987.159999. Cụ gọi mô tả bệnh và cứ bảo người quen hay sửa chỗ cụ ấy giới thiệu

Chỉnh sửa cuối:

ali33.1989

Xe đạp
Xưởng hardtop ở đâu cụ, cụ xử lý tốn kém ko ạ.

tungnk36

Xe tải
Xưởng hardtop ở đâu cụ, cụ xử lý tốn kém ko ạ.
Bệnh này do bugi và buồng đốt & béc phun bẩn, thay bugi và vệ sinh buồng đốt & béc phun là ok, em ko nhớ chi phí mỗi hạng mục vì em làm nhiều thứ nữa, làm cụ này thì yên tâm, cụ cứ vứt xe ở đấy vô tư chả phải nghĩ. Xưởng cụ ấy ở Giáp Nhị, cụ cứ gọi cụ ấy trước xem cụ ấy có nhận xe ko đã nhé