Mong mọi người tư vần giúp mấy chuyện: dán fim cách nhiệt, thay đầu DVD

jim011

Xe tải
Chẳng là thế này các bác ạ: vợ 2 của e đã qua sử dụng rồi mới đến tay e. Bây giờ e đi đã được 60.000 km rồi. Từ ngày lấy về e chỉ thay dầu, sửa mấy cái linh tinh chứ chưa bảo dưỡng toàn bộ xe bao giờ. Theo lịch bảo dưỡng của Honda thì 60.000km phải bảo dưỡng. Và đến tháng 1/2011 e đi được đúng 3 năm (hết bảo hành). Ba,bốn cái tiện thể nên e muốn trong tháng 12 này e về hãng bảo dưỡng và làm mấy thứ linh tinh cho vợ e đẹp hơn. Nhưng e chưa về hãng bảo dưỡng bao giờ, giờ lái còn ít nên cái gì cũng gà. Vậy e muốn hỏi các bác mấy việc, mong chỉ giáo.
Thông thường thì thời gian bảo dưỡng toàn bộ có lâu 0? 1 ngày có xong không ạ (e hỏi vậy để còn xin nghỉ phép) Honda Tây Hồ có làm việc thứ 7, cn 0 ạ? Có phải hẹn trước không (vì e sợ xuông đó đông xe, phải xếp hàng thì mệt lắm) và khi đi bảo dưỡng xe thì cần quan tâm nhất đến các lỗi nào để thợ kiểm tra ạ.
E muốn hỏi thêm mấy thứ nữa, nhân tiện lần này về HN (từ ngày lấy xe chưa về HN lần nào phần vì đi lại xa xôi, phần vì tay lái non. Về HN đi sợ mấy bác CA lắm) nên e muốn dán fim cách nhiệt, thay đầu DVD nếu tài chính cho phép, và một vài cái nho nhỏ. Các bác tư vấn giúp e nên dán fim, đầu DVD nào thì tốt, giá cả phải chăng (e tham khảo trên OF thì thấy nói fim LURMA và đầu DVD của JVC thì tốt phải không ạ) và địa chỉ nào tin cậy với anh e OF nhà mình mà làm tất tật mấy thứ đó được không (mọi người hay nói đến bác Khôi phệ chuyên về âm thanh, nhưng e muồn chỗ nào có cả dám fim nữa). Vỉ e ngại đi lại lắm, chỉ muốn đi đến đó làm 1 nhát xong luôn rổi đánh xe về thôi ạ. Thanks

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn

jim011

Xe tải
Thứ 7 làm việc bình thường.Chủ nhật từ 9h-16h
Bác gọi đến phòng Quan hệ khách hàng đặt lịch trước ,sau đó phi xe xuống.Bảo dưỡng cũng nhanh thôi
Phim thì bác dán loại nào cũng đc,quan trọng phải là hàng chính hãng,ko thì 3 hôm nó nhăn nheo,nhìn mất chất lắm
Có 1 số loại DVD liền xe,giá cũng hợp lý,chất lượng ok như caska....Khoảng trên chục triệu là chấm hết rồi
Cảm ơn bác nhé. Bác tư vấn vậy e cũng đỡ lăn tăn rồi. Rót tặng bác 1 chén vodka nhé :D

_F4_

Xe tăng
Cụ ơi!Bên HD Tây Hồ hiện tại chỉ làm việc đến thứ 7 thôi cụ nhớ...Chủ nhật bên em ko làm việc mà chỉ trực & nhận xe thôi ạ :( xe cụ sắp hết bảo hành thì vẫn có thể mua thêm được gói gia hạn bảo hành mà!Còn DVD thì bên em cũng vẫn lắp, film thì chỉ có 3M chính hãng thôi :) Cụ cần gì thì cứ alo cho em,em sẽ đặt lịch cho kụ... :-c

Câycau

Xe tải
Nên thay CV đi bác ạ
dán kính thay DVD chỉ tốn kém thêm vô ích

để đầu tư hợp lý bác mua mấy miếng kính loại 50000/ miếng cho 4 cửa sổ tự dán hoặc 100K cả công mất độ 2h
đầu thì em không biết, dưng mà lắp trên CV cực khó xem nên không nên

jim011

Xe tải
Cụ ơi!Bên HD Tây Hồ hiện tại chỉ làm việc đến thứ 7 thôi cụ nhớ...Chủ nhật bên em ko làm việc mà chỉ trực & nhận xe thôi ạ :( xe cụ sắp hết bảo hành thì vẫn có thể mua thêm được gói gia hạn bảo hành mà!Còn DVD thì bên em cũng vẫn lắp, film thì chỉ có 3M chính hãng thôi :) Cụ cần gì thì cứ alo cho em,em sẽ đặt lịch cho kụ... :-c
Vậy bác làm ở HD tây hồ ợ. Vậy thì may quá, gặp người quen rồi. Có gì e sẽ alo nhờ bác vậy. Mà bác cho e hỏi: mua thêm gói gia hạn bảo hành là sao ạ. Chi phí như thế nào. Cụ thể cho e 1 tý

_F4_

Xe tăng
Em làm sale ở đấy...Mua gói gia hạn bảo hành thì cụ mất khoảng 5.5tr,được bảo hành thêm 2 năm!Tốt nhất cụ nháy số cầm chân qua số của em...em đưa số của cụ cho phòng CR họ sẽ gọi điện tới kụ để tư vấn 1 cách chuẩn nhất về gói gia hạn này :)

pitbeo

Xe hơi
em thấy Honda GP vẫn làm chủ nhật mờ.

riêng vụ dán kính, em tham khảo roài. Lumar với 3M như nhau, nhưng Lumar có thương hiệu hơn, nên dán đắt gấp 2 3M.
DVD thì bác cứ CASKA mà chơi. nhờ luôn mấy bác ở Honda tư vấn lắp chỗ nào ý. em nhớ là tầm 13tr đổ lại, bảo hành 1 năm.

pitbeo

Xe hơi
Em làm sale ở đấy...Mua gói gia hạn bảo hành thì cụ mất khoảng 5.5tr,được bảo hành thêm 2 năm!Tốt nhất cụ nháy số cầm chân qua số của em...em đưa số của cụ cho phòng CR họ sẽ gọi điện tới kụ để tư vấn 1 cách chuẩn nhất về gói gia hạn này :)
choài choài, thế mua chỗ cụ em đc giảm bao nhiêu? GP giảm cho em 50tr đới.

jim011

Xe tải
Sdt của em là 0977757595 e tên Sơn. Vụ gia hạn bảo hành khi nào xuống e xẽ nghiên cứu. Còn vụ đặt lịch bảo dưỡng thì khi nào e bố trí được thời gian e sẽ alo nhờ bác nhé. E hỏi thêm dán 3M cũng tại đấy luôn hả bác. Giá rổ thế nào ạ

riêng vụ dán kính, em tham khảo roài. Lumar với 3M như nhau, nhưng Lumar có thương hiệu hơn, nên dán đắt gấp 2 3M.
DVD thì bác cứ CASKA mà chơi. nhờ luôn mấy bác ở Honda tư vấn lắp chỗ nào ý. em nhớ là tầm 13tr đổ lại, bảo hành 1 năm.
Bác làm e phân vân rồi. Tính e là rất ưa hàng giá rẻ :D Phải nghiên cứu phương án của bác mới được

pitbeo

Xe hơi
Sdt của em là 0977757595 e tên Sơn. Vụ gia hạn bảo hành khi nào xuống e xẽ nghiên cứu. Còn vụ đặt lịch bảo dưỡng thì khi nào e bố trí được thời gian e sẽ alo nhờ bác nhé. E hỏi thêm dán 3M cũng tại đấy luôn hả bác. Giá rổ thế nào ạ

Bác làm e phân vân rồi. Tính e là rất ưa hàng giá rẻ :D Phải nghiên cứu phương án của bác mới được
em thấy nhân viên Honda bẩu Caska sx đúng chuẩn của hãng Honda, chỉ việc ốp vào là xong chứ ko phải sửa. 3M dán Civic cũng tầm 3tr-3.5tr thôi bác ạ.

KAT

Xe tăng
em thấy nhân viên Honda bẩu Caska sx đúng chuẩn của hãng Honda, chỉ việc ốp vào là xong chứ ko phải sửa. 3M dán Civic cũng tầm 3tr-3.5tr thôi bác ạ.
Nếu dán 3M hiện tại em thấy SaigonPart là chuẩn. Nhưng cái giá của cụ thì ko có loại xịn.

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn

Bác tư vấn thế này thì không chuẩn rồi. Đúng là LLumar và 3M xin chất lượng như nhau nhưng giá 3M xin đắt hơn LLumar nhiều. Còn 3M bác nói khoảng 3 triệu ấy thì là 3M trung quốc.
Tuỳ bác Jim011 quyết định.Bác muốn dán 3m tấu em giới thiệu cho khoảng 2 củ thôi. hihi

cruze_vp

Xe tăng
cụ đã có tiền mua xe thi thêm 1 tí để dán 3M voi DVD thi lo gì? đắt 1 tí thì coi như bài học lần sau :))

tungnvu

Xe hơi
Cụ tungnvu ui!...Cụ tungnvu máu Civic or CRV thì call em 0912661111 Roài lên HonDa Tây Hồ với em :))
em cũng máu lám nhưng con thiếu tý. mà Civic giờ bao xiên

_F4_

Xe tăng
E thì xe ông bô, bà bô mua cho. Còn 3M và DVD thì mình phải tự lo cụ ạ
Em CR kêu kinh quá!Vì gọi cho kụ tận 5 lần mờ ko thấy kụ bắt máy :)) Với chương trình gia hạn bảo hành thì cần phải đặt lịch nên khi nào cụ lên cụ alo cho em trước mấy ngày!Để CR còn chuẩn bị quà cáp gì đó,ko có cụ đùng phát lên là ko có quà đâu đấy...(Khả năng quà đó sẽ nhảy qua xe của em :)) ) Có gì cụ bố trí thời gian càng sớm càng tốt,ko để sát tết quá xưởng sẽ đông đấy cụ ạ :D

jim011

Xe tải
Em CR kêu kinh quá!Vì gọi cho kụ tận 5 lần mờ ko thấy kụ bắt máy :)) Với chương trình gia hạn bảo hành thì cần phải đặt lịch nên khi nào cụ lên cụ alo cho em trước mấy ngày!Để CR còn chuẩn bị quà cáp gì đó,ko có cụ đùng phát lên là ko có quà đâu đấy...(Khả năng quà đó sẽ nhảy qua xe của em :)) ) Có gì cụ bố trí thời gian càng sớm càng tốt,ko để sát tết quá xưởng sẽ đông đấy cụ ạ :D
Hix hôm đó e bỏ máy ở nhà cả ngày. Đến tối về thấy mấy cuộc gọi nhỡ. Linh tính mách bảo là có e nào đó xinh tươi của bên Honda gọi cho mình, nhưng muộn quá nên không gọi lại. Hôm sau thì vừa đi ra ngoài, về thấy đt lại nhấp nháy đèn. Vẫn số của e xinh tươi hôm trước gọi cho mình, gọi lại thì máy busy liên tục. Gọi mấy lần 0 được nên thôi. E chắc phải sang đầu năm mới đi được mất. Tháng này là tháng củ mật, không xin nghỉ được. Khi nào lên e sẽ nhờ bác, còn vụ gia hạn bảo hành thì để e tính nha. Tết mà thưởng nhiều thì e chơi luôn, còn ì xèo thì e chơi từ từ vậy (Khả năng này chắc cao hơn :D)