[VHGT] Mong mỏi có cầu vượt đi bộ qua đường chỗ Láng Hạ - Vũ Ngọc Phan

Caterpilar777

Xe hơi
Kính thưa các cụ/mợ!
Hiện nay khu vực Láng Hạ - Vũ Ngọc Phan (đoạn tòa nhà 101-103-105) có lưu lượng người đi bộ qua đường rất lớn. Em đã quan sát rất kỹ, khu vực này có: 2 bến xe bus, vào trường Nam Thành Công, Thái Thịnh, Công nghiệp Hn, chung cư 101, 88 Láng Hạ, tập thể cục Thống kê, bản đồ,.... Và. Rất nhiều cơ quan nữa. Nhu cầu đi qua đường là rất lớn, lớn hơn chỗ Thái Thịnh - Láng Hạ (có đèn và vạch sang đường) nhiều lần, thậm chí còn lớn hơn cả khu vực Trung tâm chiếu phim Quốc gia. Hàng ngày, nhìn dòng người qua đường mà em thấy xót xa quá, nhất là các em bé, cụ già,.... Trước kia còn đèn xanh - đỏ Thái Hà thì còn "khoảng vắng" để qua đường, từ ngày có cầu vượt đường hết "khoảng vắng" quá khó để qua đường. Sắp tới thông cả cầu vượt Láng nữa thì độ nguy hiểm càng cao,.... Hu hu hu...
Em mong có cụ nào liên quan đến làm cầu vượt cho người đi bộ quan tâm giúp em đoạn này. 5.000 dân đen chúng em mong mỏi....
P/s: nay cầu vượt Láng - Láng Hạ đã xong từ lâu....
Ra đường mà cứ như ra chiến trường...
Không có cụ nào giúp em à???

Chỉnh sửa cuối:

DML

Xe tăng
Với ý thức của dân mình e thấy có xây cầu đi bộ thì cũng băng qua đường mọi lúc mọi nơi mà thôi. Bác cứ xem tỷ lệ người đi bộ qua cầu vượt dành riêng cho họ mà xem, nhiều hình ảnh người đi bộ qua đường dưới cầu vượt đi bộ, còn cầu vượt lại thấy một đàn dê đi, thế mới khôi hài

hnlan

Xe tải
cụ ơi, em dân trong ngành đây ạ, nhưng mà xin vốn hoặc xin cái dự án làm cầu vượt đi bộ cũng khoai lắm cụ ợ. có cụ nào trên OF nhà mình mà có quyền quyết dự án thì ới em làm hồ sơ cho, nhanh thôi ạ, vì đợt rồi em cũng thiết kế cũng mấy cái cầu đi bộ rồi ạ. cứ có cầu đi bộ là đỡ gánh nặng giao thông chỗ nào đông dân cư cụ DML ạ.

Caterpilar777

Xe hơi
cụ ơi, em dân trong ngành đây ạ, nhưng mà xin vốn hoặc xin cái dự án làm cầu vượt đi bộ cũng khoai lắm cụ ợ. có cụ nào trên OF nhà mình mà có quyền quyết dự án thì ới em làm hồ sơ cho, nhanh thôi ạ, vì đợt rồi em cũng thiết kế cũng mấy cái cầu đi bộ rồi ạ. cứ có cầu đi bộ là đỡ gánh nặng giao thông chỗ nào đông dân cư cụ DML ạ.
Cụ ơi! Làm cái nhẹ thôi (như ở Tokyo em thấy chỉ =1/2 ở Hanoi) thì bao nhiêu $ để em vận động xóm em tài trợ ạ?

hnlan

Xe tải
Mình thì mong mỏi cái cầu vượt Láng Hạ - Lê văn lương vì đoạn này thường đi qua tắc nghẽ giao thông trầm trọng. Mỗi lần đi đâu về tầm tan giờ thì ôi thôi... nhìn muốn vã mồi hôi hột luôn/ \m/
Chỗ đấy nó đang làm cầu vượt đấy cụ ạ, mà là cầu vượt cho phương tiện giao thông. Ở đây đang nói về cầu vượt cho người đi bộ mà.

Cụ ơi! Làm cái nhẹ thôi (như ở Tokyo em thấy chỉ =1/2 ở Hanoi) thì bao nhiêu $ để em vận động xóm em tài trợ ạ?
Cụ nói thật đấy nhá :D

Mr Cute

Xe tải
Có một lần em đi vào buổi chiều từ Vũ Ngọc Phan ra phố Láng Hạ để đón bà chị bên Toyota Láng Hạ. Mất tầm 1h đồng hồ cho quãng đường từ Legend Beer đến Toyota Láng Hạ :(

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Kính thưa các cụ/mợ!
Hiện nay khu vực Láng Hạ - Vũ Ngọc Phan (đoạn tòa nhà 101-103-105) có lưu lượng người đi bộ qua đường rất lớn. Em đã quan sát rất kỹ, khu vực này có: 2 bến xe bus, vào trường Nam Thành Công, Thái Thịnh, Công nghiệp Hn, chung cư 101, 88 Láng Hạ, tập thể cục Thống kê, bản đồ,.... Và. Rất nhiều cơ quan nữa. Nhu cầu đi qua đường là rất lớn, lớn hơn chỗ Thái Thịnh - Láng Hạ (có đèn và vạch sang đường) nhiều lần, thậm chí còn lớn hơn cả khu vực Trung tâm chiếu phim Quốc gia. Hàng ngày, nhìn dòng người qua đường mà em thấy xót xa quá, nhất là các em bé, cụ già,.... Trước kia còn đèn xanh - đỏ Thái Hà thì còn "khoảng vắng" để qua đường, từ ngày có cầu vượt đường hết "khoảng vắng" quá khó để qua đường. Sắp tới thông cả cầu vượt Láng nữa thì độ nguy hiểm càng cao,.... Hu hu hu...
Em mong có cụ nào liên quan đến làm cầu vượt cho người đi bộ quan tâm giúp em đoạn này. 5.000 dân đen chúng em mong mỏi....
E ủng hộ cụ lên thay #`#. Ku thật tâm huyết & hiểu biết & thương dân đen
Nhưng e dự cụ mà thay #`# - Cụ lại quên tiệt mọi ý tưởng - tình thương - tình người.......... - Cụ sẽ có ối việc khác phải nàm-phải ngợi-"no nắng" việc khác quan trọng hơn cái việc cỏn con lày.
Chúc cụ khoẻ & tỉnh táo để đi bộ qua đường an toàn!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

IMEV

Xe tăng
Chưa có chương trình gì về cầu vượt đoạn này, cụ nào mạnh xin đầu tư đơn giản mà:))

Quân Đuôi

Xe điện
Lói vậy chứ trước em thấy anh # bửu phải tăng lượng cầu vượt cho phương tiện giao thông cũng như người đi bộ nhằm giản ùn tắc giao thông cái này phải chi không được tiếc !!! Thực tế là anh ấy làm được nhiều đấy chứ ạ !!! Còn yêu cầu của cụ chính đáng quá , nhưng em không có quyền thế mới đau !!! :((

tienlq

Xe buýt
Em nghi chỗ cụ nên làm cái đơn gửi qua phường, quận, Sở GTCC, giờ là cuối năm họ đang tranh thủ giải ngân nốt ngân sách còn thừa đồng thời cũng đang xây dựng dự toán cho năm sau, may ra mong ước chính đáng của cụ đợc sớm thành hiện thwcj

Caterpilar777

Xe hơi

VHH148

Xe tăng
cầu vượt đi bộ hình như hơi lãng phí nên các anh bây h ko quan tâm mấy nữa, hầu như đoạn cầu vượt đi bộ nào cũng thấy người đi bên trên thì ít mà bên dưới thì nhiều, dân ta thích đại tiện mà :D