[Funland] Mong các cụ tư vấn dùm e bệnh Cao huyết áp

Vipmouse

Xe tải
3 hôm nay Gấu nhà em đo = máy điện tử đo cổ tay thì tiếng tâm trương toàn nằm trong khoảng từ 90-115. Tâm thu thì bt 120-130.
Gấu kêu mệt, choáng. Cách đây 3 tuần thì phải đi cấp cứu vì bị " thiểu năng tuần hoàn não".
Tình hình là e đang ko biết với tình hình như thế thì có nên đưa Gấu đi bệnh viện khám không và khám ở đâu thì tốt nhất.
Em đang rối bời hết cả. Rất mong được các cụ cho e xin lời khuyên với. Em cảm ơn các cụ trước, mời rượu các cụ sau ah.

khoai_ngua

Xe buýt
HA đo ở mức như thế chưa có gi la nguy hiểm đâu kụ..theo e là thế///

Top-Secret

Xe hơi
Máy đo điện tử thì cũng vẫn chỉ là cái máy thôi cụ. có sai lệch do tư thế, cách đo, số lần đo cách nhau. Vì thế trước tiên cụ nên kiểm tra lại bằng HA cơ thông thường. Còn thiểu năng tuần hoàn não xử lí ko khó, chữa bệnh phải chữa gốc. Cụ đưa mợ đi cc thì cũng chỉ truyền trai dịch pha thêm 1-2 ống tuần hoàn não chấm hết. gốc bệnh vẫn còn đó- TH cổ gây hẹp lỗ tiết hợp - giảm lưu lượng máu và O2 lên nuôi não. Nếu cần chữa cụ pm iem, iem hầu cụ ợ !

bach.thaloga

Xe hơi
Cái máy điện tử ko hoàn toàn chính xác đâu cụ, cụ đo lại bằng cái đo thông thường (chả biết tả thế nào, là cái cổ điển ngoài bệnh viện trước vẫn đo ý) cho chính xác nhé!

thtvuf

Xe điện
cụ nên cho gấu đi khám tại BV lớn...đo ở nhà thì chỉ là tham khảo...

vang_kim70

Xe buýt
Máy đo điện tử thì cũng vẫn chỉ là cái máy thôi cụ. có sai lệch do tư thế, cách đo, số lần đo cách nhau. Vì thế trước tiên cụ nên kiểm tra lại bằng HA cơ thông thường. Còn thiểu năng tuần hoàn não xử lí ko khó, chữa bệnh phải chữa gốc. Cụ đưa mợ đi cc thì cũng chỉ truyền trai dịch pha thêm 1-2 ống tuần hoàn não chấm hết. gốc bệnh vẫn còn đó- TH cổ gây hẹp lỗ tiết hợp - giảm lưu lượng máu và O2 lên nuôi não. Nếu cần chữa cụ pm iem, iem hầu cụ ợ !
- cụ này là bs có khác chuẩn thế , bà xã tôi bị thoái hóa đốt xương cổ lệch đĩa đệm đa tầng bị gần 5 năm nay vừa rồi mới phát hiện ra