[Funland] Mong các cụ chỉ giáo.

MonoMe

Xe hơi
Chào ngày mới các cụ.
Có chút việc nho nhỏ, xin ý kiến chỉ giáo từ các cụ.

Em làm món in ảnh trên diễn đàn cũng 3 năm nay rồi. Nói chung là cũng thuận buồm xuôi gió. Nó như nghề làm dâu thiên hạ, vừa vị với mình nhưng đôi khi với người khác có thể ngon, có thể mặn tí, có thể nhạt tí. Chưa thể làm hài lòng tất cả các cụ. Em cũng cố gắng hoàn thiện để mang lại dịch vụ tốt hơn.

Tuy nhiên, có mấy cụ in xong bên em không qua lấy, em xin địa chỉ để trả về cũng không cho (cứ bảo hôm nào anh tiện đường qua lấy). Mà ảnh in ra, các cụ không lấy thì em đâu có tận dụng được việc gì. Không lỡ vứt vỏ, mà để thì chật, in ra thì lãng phí, tiền gốc thì chưa thu....

Nó cũng là rủi ro nghề nghiệp, không quá lớn. Nhưng đó là hình ảnh của gia đình, vợ con các cụ, em bỏ đi, thấy áy náy quá.

Với các tình huống này, xin chỉ dạy của các cụ, em xử lý sao ạ?

Để tăng tính sinh động cho bài viết, em đăng tạm cái ảnh Trống đất, món đồ chơi em rất thích mỗi khi trung thu về.
Cụ chủ có tâm quá. E nghĩ cụ đầu tư cái máy hủy giấy cho vào đấy là xong.

accord1992

Xe tăng
Tuy nhiên, có mấy cụ in xong bên em không qua lấy, em xin địa chỉ để trả về cũng không cho (cứ bảo hôm nào anh tiện đường qua lấy). Mà ảnh in ra, các cụ không lấy thì em đâu có tận dụng được việc gì. Không lỡ vứt vỏ, mà để thì chật, in ra thì lãng phí, tiền gốc thì chưa thu....
thì cụ nhắn tin xin phép để treo gác-măng-giê để đuổi chuột hoặc vứt ra bãi tha-ma

PS: thường khi trêu nhau có cái ảnh xấu thường mọi người hay nói "ảnh này treo gác-măng-giê để đuổi chuột, đuổi gián"
em fun tí thôi nhá.

Tadiman893

Xe buýt
Em từng in ảnh của cụ hieukon và rất hài lòng. Cũng thoải mái vì cam kết hài lòng mới lấy tiền của cụ ấy. Em chỉ nói cảm nhận của người in ảnh, không quản cáo hộ.
Về vấn đề của cụ, em nghĩ cụ cứ đăng ảnh lên và xóa mặt đi là được rồi, như vậy không ảnh hưởng gì. Em nghĩ đa phần các cụ không qua lấy là do ngại qua, để lâu ngại lấy thôi, lừa gây thiệt hại thì ít. Mà cụ đăn lên biết đâu có cụ nào mê eo thon, dáng đẹp lại lấy hộ :)))

KatKik

Xe điện
phương án như vậy lại đi ngược đường lối của em trên diễn đàn cụ ak.
Chủ chương của em là gửi ảnh, em in, giao ảnh, ok, nhận tiền ạ.
Cụ sửa lại tý là vui lòng tạm ứng trước 20%.

hieukon

Xe container
Cụ chủ có tâm quá. E nghĩ cụ đầu tư cái máy hủy giấy cho vào đấy là xong.
dạ, phương án hủy là phương án xấu nhất dùng đến cụ ak. Có cụ e còn bảo, cho e xin địa chỉ, em gửi ảnh qua, tiền ship cụ trả, tiền ảnh coi như em in tặng :) mà vẫn k chịu. hay e trả luôn cả tiền ship cụ nhở

hieukon

Xe container
Cứ tag lên kiểu như đăng tin tìm trẻ Lạc phỏng cụ :D
Thế thì cụ gởi PM tới nick ( trong website) họ xem coi họ còn ý định lấy hình chụp nữa không.
thì cụ nhắn tin xin phép để treo gác-măng-giê để đuổi chuột hoặc vứt ra bãi tha-ma
PS: thường khi trêu nhau có cái ảnh xấu thường mọi người hay nói "ảnh này treo gác-măng-giê để đuổi chuột, đuổi gián"
em fun tí thôi nhá.
tối về để e lọc ảnh rồi đăng lên tìm trả ảnh các cụ, không đc nữa thì phải hủy thôi cụ ak, mình giữ lại cũng có làm j đâu :) bỏ thì thương, vương thì tội.

hieukon

Xe container
Em từng in ảnh của cụ hieukon và rất hài lòng. Cũng thoải mái vì cam kết hài lòng mới lấy tiền của cụ ấy. Em chỉ nói cảm nhận của người in ảnh, không quản cáo hộ.
Về vấn đề của cụ, em nghĩ cụ cứ đăng ảnh lên và xóa mặt đi là được rồi, như vậy không ảnh hưởng gì. Em nghĩ đa phần các cụ không qua lấy là do ngại qua, để lâu ngại lấy thôi, lừa gây thiệt hại thì ít. Mà cụ đăn lên biết đâu có cụ nào mê eo thon, dáng đẹp lại lấy hộ :)))
cảm ơn cụ đã ủng hộ, mong cụ tiếp tục ủng hộ món của em nhé.

tối về để e lọc ảnh rồi đăng lên tìm trả ảnh các cụ, không đc nữa thì phải hủy thôi cụ ak, mình giữ lại cũng có làm j đâu :) bỏ thì thương, vương thì tội.
Hay cụ tĩnh lũy rồi mở triển lãm ảnh vô chủ :))

theanh212

Xe điện
Chưa sử dụng dịch vụ của cụ phát nào, đợi thằng lớn nhà em làm kỷ yếu xong em gom ảnh gửi cụ đóng khung ạ.

Windy Ngọc

Xe buýt
Chú in ảnh chị đè lên mấy cái khung đó luôn. Giảm giá 70%

MonoMe

Xe hơi
dạ, phương án hủy là phương án xấu nhất dùng đến cụ ak. Có cụ e còn bảo, cho e xin địa chỉ, em gửi ảnh qua, tiền ship cụ trả, tiền ảnh coi như em in tặng :) mà vẫn k chịu. hay e trả luôn cả tiền ship cụ nhở
Thế thì khó cho cụ quá. Mà e nghĩ người đặt còn ko coi trọng chính họ thì cụ cứ nghĩ đơn giản cho nhẹ đầu. Cách nào dễ giải quyết thì làm.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Lúc nhận in thì giao hẹn luôn sau 10 ngày ko lấy thì em mang ra dán cột điện :))

Vinhdq164

Xe buýt
E nghĩ cụ cứ mail hoặc sms chốt time 1 lần nữa. Nếu cù nhầy cụ cứ đăng lên cho các cụ xem còn tránh. Đến in ảnh số tiền rất nhỏ còn chầy bửa thì làm ăn thế nào dc
P/s: trc có truyện dân gian nào đó phú ông thue vẽ truyền thần gia đình xong k muốn trả tiền bác họa sĩ. Bác họa sĩ làm quả note: đây là con bò...xong lão phú ông phải nhanh chóng đến tt tiền và mang tranh về đấy