Mong các cụ 1 lời chia sẻ hay tư vấn!

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Okane nói:
Mợ chủ thớt k nên quan trọng hóa vấn đề, lấy rồi thì sẽ tính (ví dụ thik đi phượt thì mình phang cho có bầu liên tục, cho đi thì cũng đi vào mắt) :-bd
Em biết có trường hợp phượt nữ vừa đẻ con ra được chưa tới hai tháng đã vứt cho mẹ chồng chăm để đi tiếp. Bệnh này nó ngấm vào máu rồi, không dễ sửa được đâu.

Có đội còn vứt xe máy lên tàu hỏa, chạy tới Đà Nẵng thì xuống chạy tới tận Mũi Cà Mau rồi quay ra Bắc. Đi kiểu này ăn bờ ngủ bụi, chạy qua bản nào đó không có nhà nghỉ có khi cả đoàn phải xin vào tá túc dưới bếp của dân, chục người nằm chung theo kiểu úp thìa là chuyện thường.

Cụ chủ thớt nên có phương án dự phòng là vừa.

Okane

Xe container
Cụ nào có đường link bên TTVNOL j đó, để e đăng ký đi phượt với ạ, cái khoản nằm úp thìa là e khoái nhứt rồi :D

hieuorbis

Xe buýt
Em biết có trường hợp phượt nữ vừa đẻ con ra được chưa tới hai tháng đã vứt cho mẹ chồng chăm để đi tiếp. Bệnh này nó ngấm vào máu rồi, không dễ sửa được đâu.

Có đội còn vứt xe máy lên tàu hỏa, chạy tới Đà Nẵng thì xuống chạy tới tận Mũi Cà Mau rồi quay ra Bắc. Đi kiểu này ăn bờ ngủ bụi, chạy qua bản nào đó không có nhà nghỉ có khi cả đoàn phải xin vào tá túc dưới bếp của dân, chục người nằm chung theo kiểu úp thìa là chuyện thường.

Cụ chủ thớt nên có phương án dự phòng là vừa.
Đến Mợ Thông là người "chỉn chu" nhất nhì cái OF mà còn khuyên thế này mà cụ chủ không cấm/giải tán vụ phượt này thì em lo lắm ạ \:D/

Nhạc

Xe container
Đến Mợ Thông là người "chỉn chu" nhất nhì cái OF mà còn khuyên thế này mà cụ chủ không cấm/giải tán vụ phượt này thì em lo lắm ạ \:D/
Iêm thì nghĩ là giải tán luôn cả vụ cưới đi ý chứ :))

hta

Đi bộ
cụ thử "tắt đèn" nói chuyện xem sao :-bd

ChiePCW

Xe tăng
Cụ phải tham gia off với 1 nhóm phượt mới thấy giờ tổ chức kỷ luật chặt chẽ lắm, phân công rõ ràng nhiệm vụ các xe : dẫn đoàn, chốt đoàn, hậu cần, sửa xe, y tế .... rồi trước khi đi sẽ nhắc nhở rõ ràng từng xế về việc vi phạm kỷ luật có thể gây nên những hậu quả nặng nhẹ khác nhau thế nào.
Còn em thấy năm nào bên ttvn cũng hàng trăm đoàn đi phượt an toàn tuyệt đối đấy cụ. Theo em cụ cứ cho gấu nhà cụ đi, có thể 1 lần sẽ kinh luôn :D

Nhudadauyeu

Xe tăng
keke, kụ chủ thớt cứ thử đi 1 lần với Gấu đi, cóa khi về lại mún đi nữa í
nhà em chứng kiến nhìu vụ đóa rùi ná
Mờ ko phải cứ đi phượt ,là ôm là phải ôm đâu ná

Nhudadauyeu

Xe tăng
Cụ phải tham gia off với 1 nhóm phượt mới thấy giờ tổ chức kỷ luật chặt chẽ lắm, phân công rõ ràng nhiệm vụ các xe : dẫn đoàn, chốt đoàn, hậu cần, sửa xe, y tế .... rồi trước khi đi sẽ nhắc nhở rõ ràng từng xế về việc vi phạm kỷ luật có thể gây nên những hậu quả nặng nhẹ khác nhau thế nào.
Còn em thấy năm nào bên ttvn cũng hàng trăm đoàn đi phượt an toàn tuyệt đối đấy cụ. Theo em cụ cứ cho gấu nhà cụ đi, có thể 1 lần sẽ kinh luôn :D
vote kụ nhá, thực tế đi phượt là dư vậy, dưng ko phải đi 1 lần mà kinh đâu ná, nhà em sợ nghiện hơn í8-}

New_Carens

Xe điện
Chưa biết phượt song về đến nhà bên nào yêu cầu giải tán đâu?!

f1_hn

Xe container
Deả all

Đây là danh sách chính thức của đoàn mình

@Long Cậu nhớ in bản đồ hộ mình nhé. Còn mình sẽ in danh sách này

@all Mọi người nhớ đóng kinh phí cho em cún khi đến mộc châu nhé

Gấu kụ chủ là ai trong đám này?he he he tuyền ôm với xế đẹp đôi quá,lên Tây bắc lạnh lẽo làm dăm hớp diệu Cần rồi thắng cố rồi nhảy sạp rồi ngủ giao chỉ tức chân chumk lại với nhau mê man mê man ke ke ke rồi he he gặp mấy thằng xế đẹp giai he he ,,,,thôi rồi lượm ơi,,,sóng đt lại ko có mới đau,,,,,
giờ bẩu nó thế nài nhé: tao với mài giờ ko có cưới xin gì nữa,, đồ ,,,,ham chơi
Gấu nhà e ko nằm trong danh sách này cụ ah...hôm qua cũng nc lại thì e cũng đưa ra phương án 50-50 cho gấu rồi:
1. E sẽ cố gắng thu xếp cv để đi, vì nói thực mới đầu năm mà đi 3 ngày thì e cũng pải thu xếp cv. Cuối năm đi tặng quà khách hàng rồi đầu năm cũng pải làm vài vòng đi chào hỏi khứa nữa ko thì ăn cháo. Gặp gỡ bạn bè, khách hàng thì kiểu gì chẳng làm vài cốc bia (nếu mát trời) hay vài chén rượu (nếu trời lạnh), mà các cụ biết đấy rượu bia nhiều liên tục thì thể lực cũng giảm sút. E mà không 1 tuần 3-4 buổi tennis thì chắc nghẻo mất. Gấu để thưa thưa thời gian thì có lẽ mọi thứ cũng khác.
2. Nếu e ko đi đc thì ở nhà, và e hứa từ h đến cuối năm trước lúc cưới e sẽ đưa đi 1 chuyến vì bên e cũng có các công trình ở mấy tỉnh miền núi nên có thể đưa đi đc tiện thể cv luôn. Với cả cũng đang bảo là 30/4 năm nay sẽ đưa đi ĐN chơi rồi. Từ khi yêu nhau 1 năm ít nhất 2 lần e đưa Gấu đi chơi rồi.
Không pải e không muốn gấu đi hay lo lắng những cái điều như các cụ nói đâu vì không có ông Lênin này thì có ông Lenin phẩy thì cách mạng Tháng 10 Nga vẫn thành công. Cái chính nữa là cũng muốn gấu nhận ra: làm gì thì cũng nên suy nghĩ cho nhau và cũng pải bàn bạc chứ cứ thích kiểu đường ai nấy đi thì giải tán nội các cho nó nhanh thành lập nội các mới. Cũng pải có va chạm này nọ cho hiểu nhau hơn
Gấu bảo là muốn e đi cùng nhưng mấy lần trước nói e không xuôi chuyện này nên lại cầm đèn chạy trước ô tô.
Sang tuần e sẽ quyết định là có đi hay không rồi sẽ Rp các cụ...

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
E ko pải là người tham lam ích kỷ đâu...cụ chưa đọc kỹ rồi, vì gấu chỉ nói là đi off chư ko nói với e là đóng tiền đi luôn, đến lúc về rồi mói nói với e. E thì nghĩ có gì về bàn bạc với nhau xem sao cho hợp lý chứ ko pải là e ko cho đi hay thế này, mà mình chưa đi bao h cũng pải tính toán xem sao. E làm việc gì cũng pải thận trọng chứ ko bộp chộp linh tinh đc.
Ko pải là e nói gở này nọ nhưng mình vẫn pải lo xa mọi chuyện thôi...chắc tính cụ khác tính e nên suy nghĩ của cụ cũng khác
Em hiểu tâm lý kụ lúc này nhất là sắp cưới kụ lo nắng là đúng nhưng ko nhất thiết phải thế đâu, phụ nữ cá tính thì khó ngăn cản họ lắm thôi kụ chiều gấu đi rồi cưới xong cải tổ dần. Có thể gấu cũng đang muốn xem kụ thế nào đấy.

HVB

Xe tăng
Gấu nhà e ko nằm trong danh sách này cụ ah...hôm qua cũng nc lại thì e cũng đưa ra phương án 50-50 cho gấu rồi:
1. E sẽ cố gắng thu xếp cv để đi, vì nói thực mới đầu năm mà đi 3 ngày thì e cũng pải thu xếp cv. Cuối năm đi tặng quà khách hàng rồi đầu năm cũng pải làm vài vòng đi chào hỏi khứa nữa ko thì ăn cháo. Gặp gỡ bạn bè, khách hàng thì kiểu gì chẳng làm vài cốc bia (nếu mát trời) hay vài chén rượu (nếu trời lạnh), mà các cụ biết đấy rượu bia nhiều liên tục thì thể lực cũng giảm sút. E mà không 1 tuần 3-4 buổi tennis thì chắc nghẻo mất. Gấu để thưa thưa thời gian thì có lẽ mọi thứ cũng khác.
2. Nếu e ko đi đc thì ở nhà, và e hứa từ h đến cuối năm trước lúc cưới e sẽ đưa đi 1 chuyến vì bên e cũng có các công trình ở mấy tỉnh miền núi nên có thể đưa đi đc tiện thể cv luôn. Với cả cũng đang bảo là 30/4 năm nay sẽ đưa đi ĐN chơi rồi. Từ khi yêu nhau 1 năm ít nhất 2 lần e đưa Gấu đi chơi rồi.
Không pải e không muốn gấu đi hay lo lắng những cái điều như các cụ nói đâu vì không có ông Lênin này thì có ông Lenin phẩy thì cách mạng Tháng 10 Nga vẫn thành công. Cái chính nữa là cũng muốn gấu nhận ra: làm gì thì cũng nên suy nghĩ cho nhau và cũng pải bàn bạc chứ cứ thích kiểu đường ai nấy đi thì giải tán nội các cho nó nhanh thành lập nội các mới. Cũng pải có va chạm này nọ cho hiểu nhau hơn
Gấu bảo là muốn e đi cùng nhưng mấy lần trước nói e không xuôi chuyện này nên lại cầm đèn chạy trước ô tô.
Sang tuần e sẽ quyết định là có đi hay không rồi sẽ Rp các cụ...
theo em, cụ nên nhờ khoảng 20 cậu bạn, trong mấy ngày đi phượt (nếu cụ đi), bảo nhóm bạn ấy thường xuyên nã điện thoại, giả vờ là sếp hoặc khách hàng hoặc anh em đồng nghiệp cần trao đổi cviệc. Sau đó cằn nhằn là: Đi vắng, có mấy việc đầu năm bận, sắp xếp mãi vẫn ko ổn. Gấu sẽ thấy sốt ruột và hiểu, ko phải cái gì cũng ép chồng mình làm đc.

Smee april

Xe điện
Tình hình là ném đá nhiều quá.

Theo như bài viết ở trên thì bác chủ thớt cũng đã 30 tuổi rồi. Tam thập nhi lập, trong thời gian bác gái đi phượt bác nên nhanh chóng tìm phương án dự phòng. Đàn ông cứ thêm là được, chờ bác gái về xem tình hình cụ thể rồi quyết sau cũng chưa muộn.

Mình mà không có phương án dự phòng, trong thời gian bác gái đi phượt lại ngồi một mình suy nghĩ này nọ là khó thở lắm lắm, cực kỳ ảnh hưởng tới sức khỏe. Nhưng lúc đấy nếu bác đi chơi với vài em trẻ đẹp, đầu óc sẽ rất thư giãn, đỡ phải suy nghĩ lằng nhằng. Nếu bác đi ôtô cho an toàn thì có thể lấy xe chở các em đi chơi trong vòng 80km đổ lại quanh HN, khá nhiều điểm thú vị.
Hóa ra lãnh đạo đọc thread này cũng thèm bà con ạ.=))

altis.

Xe buýt
.
Chẳng là gấu tương lai nhà e thích dc 1 lần đi phượt bằng xe máy,

. E đã phân tích, nói hết nước mà không chịu nghe cứ nhất quyết đi.

mà cứ thích đi với đoàn.
Toàn ý tưởng hay đấy chứ cụ.

làm con xe, dắt lưng cái máy ảnh chở gấu nhà cụ đi du xuân tây bắc hay hà giang một chuyến lần sau nghiện liền