Mong các Bác bán Film cách nhiệt giúp em!

Maz6666

Xe buýt
Có lẽ chân thực nhất là bác cứ đo nhiệt độ.
Đèn hồng ngoại theo em chắc chắn là chưa chính xác bởi lẽ ánh sáng mặt trời bao gồm nhiều bước sóng từ ngắn -> nhìn thấy -> hồng ngoại.
Một phần nhiệt trong xe phát sinh ra do các bước sóng ngắn truyền qua kính lái đập vào các vật trong xe mất năng lượng phản xạ lại thành bước dòng dài (hồng ngoại) y như kiểu hiệu ứng nhà kính.
Như vậy cái bộ đo đèn hồng ngoại thôi thì chưa đủ. Phim tốt thì phải ngăn các tia có bước sóng ngắn chứ không phải ngăn các tia có bước sóng dài.
Em thấy cái hội làm sơn cách nhiệt nó làm một cái hộp rồi đo nhiệt độ trong đó. Nếu các bác tést cũng thử làm một cái hộp kính dán film rồi đặt một con sensor đo nhiệt ở trong, để ra ngoài ánh sáng tự nhiên tầm 12h trưa là biết nhau ngay.
tét như bác nói thì ai dám bán nữa keke :21:

automen

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mới nói...Nói ra để toi à...
Website
www.phimcachnhiet.vn
Dán Films cách nhiệt cho KM

Em đang định dán cho con KM Films cách nhiệt mà chưa biết loại nào hợp với túi tiền mà chất lượng phải tốt, Hôm vừa rồi thằng bạn e nó dán cho con CIVIC loại Films mới gì đó của mỹ (Nghe nó giới thiệu Detini ,Owdk gi đó made in usa) chất lượng rất tốt mà giá chỉ khoảng 5t hỏi nó ở đâu nó bảo có ở đường Lê văn Lương, bây giờ mới có 1 đại lý,

linhnd

Xe tải
Có lẽ chân thực nhất là bác cứ đo nhiệt độ.
Đèn hồng ngoại theo em chắc chắn là chưa chính xác bởi lẽ ánh sáng mặt trời bao gồm nhiều bước sóng từ ngắn -> nhìn thấy -> hồng ngoại.
Một phần nhiệt trong xe phát sinh ra do các bước sóng ngắn truyền qua kính lái đập vào các vật trong xe mất năng lượng phản xạ lại thành bước dòng dài (hồng ngoại) y như kiểu hiệu ứng nhà kính.
Như vậy cái bộ đo đèn hồng ngoại thôi thì chưa đủ. Phim tốt thì phải ngăn các tia có bước sóng ngắn chứ không phải ngăn các tia có bước sóng dài.
Em thấy cái hội làm sơn cách nhiệt nó làm một cái hộp rồi đo nhiệt độ trong đó. Nếu các bác tést cũng thử làm một cái hộp kính dán film rồi đặt một con sensor đo nhiệt ở trong, để ra ngoài ánh sáng tự nhiên tầm 12h trưa là biết nhau ngay.
Bác hơi ngộ nhận về vấn đề film chống nóng rồi. Người ta có nói cản 100% đâu mà nhiệt độ không tăng. Có điều tăng chậm hơn không dán thôi. Mà xe đi trên đường tăng chậm hơn là sướng rồi, điều hòa bật bé đi. Keke.

khoangtrang

Xe hơi
Bên em có đầy đủ các máy đo Bác cần đấy ạ.
- Máy đo: truyền sáng, tia hồng ngoại, tia tử ngoại.
- Máy đo: truyền sáng, độ phản gương.
- Máy đo nhiệt (đo nhiệt độ ở từng vùng, muốn đo ở đâu chỉ cần chiếu máy qua)
- Độ dày Film thì Bác chỉ cần nhìn thông số Film hoặc cảm nhận trực tiếp qua tiếp xúc tay là được ạ.
Bác có thể thu thập các loại Film mà Bác muốn test, bữa nào rảnh em mời Bác qua trụ sở bên em.
Hoặc nếu Bác cần gì có thể ALO trực tiếp cho em: 09. 1239. 6780 (em tên Hưng)
Cảm ơn Bác nhiều, em sẽ ALO cho Bác ngày gần nhất. Em mà test thì mượn cả máy bên Bác V-Kool nữa (bác ấy hứa rồi mà :21:).
Sao chưa thấy bác Sun-Cool PM lại em nhể, bác Khôi Phệ có rồi (Cool-max), Bác nào FSK đường Lê Văn Lương và Erow Cool nữa nhỉ.
Các bác phải ới một tiếng để em qua lấy mẫu (y)

khoangtrang

Xe hơi
Bác hơi ngộ nhận về vấn đề film chống nóng rồi. Người ta có nói cản 100% đâu mà nhiệt độ không tăng. Có điều tăng chậm hơn không dán thôi. Mà xe đi trên đường tăng chậm hơn là sướng rồi, điều hòa bật bé đi. Keke.
Đúng roài ạ.
Em chẳng thấy ông nào nói cản 100% :77::77::77:
Ví dụ cản 60% thì 40% vẫn vào xe nên ngâm xe ngoài trời 2-3h xe có dán theo em nghĩ = xe không dán (hiệu ứng Nhà kính)
Hay anh em OF tổ chức 1 buổi Test nhỉ, đằng nào cũng Off trước Hè luôn :21:
Ai đồng ý: ghi danh, báo xuất (số người), dự kiến địa điểm nhỉ
Để em đi thu thập các mẫu Film :69:

songlam

Xe buýt
Nhờ các bác tư vấn giúp em, nếu dán 3M cho sedan thì nên dùng loại nào cho kính trước, loại nào cho kính sau, và loại nào cho kính hông....
Thanks .

linhnd

Xe tải
Bác cho em mượn cả máy thì em test cho.

xdvn

Xe tải
Em đâu có bảo là cản 100%, em cũng không ngộ nhận.
Em chỉ nói là đo hồng ngoại không là chưa đủ. Bác đọc kỹ lại đi ạ !!

@khoangtrang: chỗ tôi có cái máy đo độ dày; tuy nhiên không rõ là các loại màng phim của các bác là loại màng thế nào; nếu bác cần có thể ới !!
Mỗi loại màng (kim loại, plastic... ) có một loại đầu đo riêng, sai số khoảng +-10%. Nếu không biết chính xác bản chất của màng phim thì đo sai lệch rất lớn. Nếu như bác gì nói sờ tay vào cảm nhận được thì bác giầu to rồi vì bác có bàn tay vàng. Bọn tôi đo bằng máy mà còn thấy nhiều lúc toát mồ hôi.

V KOOL HANOI

Xe tải
Nhờ các bác tư vấn giúp em, nếu dán 3M cho sedan thì nên dùng loại nào cho kính trước, loại nào cho kính sau, và loại nào cho kính hông....
Thanks .

Em e rằng thông số kỹ thuật trên hình như chưa chuẩn lắm thì phải.

isabinh

Xe điện
CÁc bác tư vấn hộ iem kính lái xe fiat thì dán loại gì tốt ợ ... iem chỉ đủ tiền bảo vệ làn da mong manh của đôi tay và cái mẹt thôi :^) :^) :^)

Chỉnh sửa cuối:

songlam

Xe buýt
Sao kỳ vậy nhỉ, nó đưa 1 cuốn chào em, em chụp bằng đi động lại mà ...
Hay là hàng dởm nhỉ ? Nhưng mà bọn này ở ADV mà lại dám chơi hàng dởm à ...*-)

khoangtrang

Xe hơi
Sao kỳ vậy nhỉ, nó đưa 1 cuốn chào em, em chụp bằng đi động lại mà ...
Hay là hàng dởm nhỉ ? Nhưng mà bọn này ở ADV mà lại dám chơi hàng dởm à ...*-)
Trên thi trường theo em biết 3M chỉ có tại nhà phân phối và show room Ô tô các hãng thôi, giá cả hình như 400-500 USD bác ạ. Còn hàng rởm thì ở đâu cũng có :77::77::77:

Bác V Kool HN ơi. EM đang muốn dán xe của em bằng V Kool đây. Chỗ 68 Láng Hạ của bác có dán ko để hôm nào em mang xe đến?

V KOOL HANOI

Xe tải
Bác V Kool HN ơi. EM đang muốn dán xe của em bằng V Kool đây. Chỗ 68 Láng Hạ của bác có dán ko để hôm nào em mang xe đến?
Dạ văn phòng và xưởng bên em tại 6b LÁNG HẠ ( Tòa nhà FORTUNA ) Bác ạ , lúc nào Bác có thời gian mời Bác qua chỗ em tham khảo thêm. Rất mong được phục vụ Bác tại VKOOL HANOI !