Mong các anh tư vấn mua xe!

bianminh

Xe hơi

anhtho

Xe ngựa
Kính chào các Anh Chị trong diễn đàn otofun! hiện tại em có khoảng 200 triệu em đang có ý định mua xe new morrning EX cua TH hoặc xe Spart LT của GM-DW( em định mua trả góp); mong các anh tư vấn cho em về 2 loại xe này và cho em xin địa chị các đại lý có thể bán trả góp 2 loại xe này ở Hà Nội ah!?( em không biết nhiều về xe; nên em không giám mua xe cũ và em cũng không thể mua được xe nhập cùng loại. Hiên tại em đã có gia đình và ở trung vói Bố Mẹ(HN) và có 1 nhà riêng ở TP.HảiDương thu nhập 1 tháng của em 8 triêu vnđ). mong các anh tư vấn nhiệt tình. !!! xin chân thành cảm ơn !!!
200 tr thì cụ chỉ mua được xe tầu khựa thôi nếu muốn xe mới. Chắc cụ cũng máu ô tô, vậy thì cố lên, nếu để cục thèm ngâm lâu trong người rồi lại sinh bệnh tật. Không mua xe mới thì mua xe cũ, vấn đề là đi lại ok chứ hình thức là thứ yếu. Gần nhà em có ông cứ đi làm bằng Kia CD 5 đều, chẳng thấy hỏng hóc gì, ông ấy gửi cùng bãi. Chứ cụ để tới lúc gom đủ tiền mua, có khi cụ đã yếu hoặc hứng đã mất thì có khi lại chẳng bao giờ muốn lái xe nữa. Phí.

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Mua ô tô cũ là giải pháp tốt nhất bác ạ, chớ đừng dại mua xe kiểu trả góp, mấy đứa bạn em cũng mua trả góp sau tức quá vác giấy tờ nhà ra thế chấp trả hết tiền xe roài.

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Em chẳng có đủ 200 như cụ chủ thớt mah em cũng múc 1 em vợ 2 rồi. Cần gì phải trì hoãn việc tận hưởng cuộc sống hả cụ. Dưng mah cụ cố gắng vay họ hàng cô bác bạn bè mỗi người 2 - 3 chục thì cũng đỡ cái áp lực lãi suất mà 2 - 3 tháng là cụ trả nợ đc cho 1 người rồi.

Chi phí nuôi vợ 2 của em khoảng 4tr/tháng chưa kể tiền độ xe (cái này vô biên lắm).

Còn về 2 con cụ hỏi thì cứ MN mà múc thôi, không phải nghĩ nhiều.

Chúc cụ mau lấy đc vợ

BOBENBIN

Xe đạp
Cụ cứ mạnh dạn lên để lấy hướng phấn đấu. Tuy nhiên cụ còn phải trả góp và lãi hàng tháng thì cũng hơi Ban căng thật. Chi phí cho em nó đúng là phải tầm 3tr/tháng. Cụ cứ cân nhắc kỹ nhé. Chúc cụ sớm có quyết định.:-w

hungkienpham

Xe điện
Thu nhập như thế mà cụ mua trả góp thì nhà cháu thấy hơi căng vì:
+ Xăng xe+ gửi xe+ và chi phí khác nữa khoảng 4tr/Tháng
+ Lãi xuất NH hiện nay là 25%/năm nếu cụ mua KM thì phải vay thêm hơn 200tr như thế 1 tháng cụ chi phí hết 8tr rồi còn lấy đâu ra để trả gốc nữa.

yenbn23

Xe hơi
Thu nhập như thế mà cụ mua trả góp thì nhà cháu thấy hơi căng vì:
+ Xăng xe+ gửi xe+ và chi phí khác nữa khoảng 4tr/Tháng
+ Lãi xuất NH hiện nay là 25%/năm nếu cụ mua KM thì phải vay thêm hơn 200tr như thế 1 tháng cụ chi phí hết 8tr rồi còn lấy đâu ra để trả gốc nữa.
Em thấy vẫn mua được đấy. Morning TH LX 314 củ phải vay thêm 114 củ + ĐK = vay thêm hơn 150 triệu. E thấy có chỗ liên kết với HSBC cho trả góp 1,7%/tháng. Tính gia cũng chưa đến 8 củ mà(Vay trong 3 năm)

NokiaE72

Đi bộ
Vợ 2 em là New MN AT nhà bác Hải, em cưới được 2 tháng rồi - bác chủ thớt giảm bớt lăn tăn thì hãy phi thẳng qua các đại lý chính thức của TH mà nghiên cứu (đúng ý bác rồi còn gì). Thách cưới của em nó là: 359tr + Thuế TB (12%) 43,080 tr + Phí Đ.Ký 2tr + Phí đăng kiểm 260k + BHDS 380k + linh tinh (ngồi chơi đợi nhận xe đã có biển) 2,5 tr = 407,22 tr. Đi xe mới không phải nghĩ nhiều, cứ đổ xăng là lên đường. Tài chính thì em cũng gần như bác, có điều hô hào cũng được bạn bè ủng hộ nên bỏ qua khoản trả lãi ngân hàng ==> với thu nhập của bác thì quá tốt rồi. Bác quyết đi..... chúc bác sớm cưới được vợ 2 để tận hưởng những giây phút sớm tối có nhau.

gia doi

Xe điện
Em xúi cụ nhé làm con Spack van đi cho nó nhẹ nhàng vừa túi tiền chả phải vay mượn gì. Lúc nào cụ nhiều xiền thì đổi xe khác vẫn có xe đi chống mưa chống nắng

Tuan.kem

Xe đạp
Kính chào các Anh Chị trong diễn đàn otofun! hiện tại em có khoảng 200 triệu em đang có ý định mua xe new morrning EX cua TH hoặc xe Spart LT của GM-DW( em định mua trả góp); mong các anh tư vấn cho em về 2 loại xe này và cho em xin địa chị các đại lý có thể bán trả góp 2 loại xe này ở Hà Nội ah!?( em không biết nhiều về xe; nên em không giám mua xe cũ và em cũng không thể mua được xe nhập cùng loại. Hiên tại em đã có gia đình và ở trung vói Bố Mẹ(HN) và có 1 nhà riêng ở TP.HảiDương thu nhập 1 tháng của em 8 triêu vnđ). mong các anh tư vấn nhiệt tình. !!! xin chân thành cảm ơn !!!
Mời Cụ qua quán Delta Cafekinhbac trong CUng thiếu nhi - TP Hải Dương nhé. E tư vấn cho Cụ hoặc cho cụ xem xe Kia Morning Van của em.

Mr_Doan

Xe hơi
Em giúp được Bác nhé!hj

mehom

Xe hơi
thực tê thì em rất thích ô tô từ lâu rồi, nhưng răng còn chắc quá, nên chỉ đứng ngó thôi, không dám mơ, có mơ chỉ dám mơ CD5 cũ mà thôi, khổ thân em thế, hu hu

kelvinnguyen

Xe đạp
Ráng gôm thêm tí lúa rồi mua tiền mặc luôn đi bác. Lãi suất ngân hàng giờ cao lắm