[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

L.C.D

Xe container
Ở chung mới cái sảy nảy cái ung...
Nên em mê mẩn các ông chồng lấy nhau xong quyết định ở riêng - họ thực sự là người hiểu biết và thấu đáo.
Em nói thật cứ nói ở chung để phụng dưỡng ... Nói cho vui vậy thôi!
Hôm trc giận quá mất khôn, nói hẳn với mc: con cả đời này ko thể yêu bà được, những gì bà từng nói và đối xử với con, con không bao giờ có thể quên...
Bà im thít luôn :P
Em trong mắt đồng nghiệp cũ ở cq cũ, hàng xóm cũ mới rất là nhem nhuốc vì ko ngoan, hay cãi lại mc, hihi. May em ko bao giờ để ý thiên hạ nghĩ gì về em, cho nên em vẫn sống tốt, ko thì chắc chết sớm, :)
Tính em ôn hoà nhưng rõ ràng, mọi thứ phải từ 2 phía. Giả sử em bị đối xử tệ thì chắc chắn em ko đáp lại tốt được. Hành xử lịch sự đã là cố gắng lớn. Bởi vậy em khâm phục mợ vì đã đối xử nhân văn với mẹ chồng (mời về sống chung).

thngaylangthang

Xe ngựa
Ở chung mới cái sảy nảy cái ung...
Nên em mê mẩn các ông chồng lấy nhau xong quyết định ở riêng - họ thực sự là người hiểu biết và thấu đáo.
Em nói thật cứ nói ở chung để phụng dưỡng ... Nói cho vui vậy thôi!
Hôm trc giận quá mất khôn, nói hẳn với mc: con cả đời này ko thể yêu bà được, những gì bà từng nói và đối xử với con, con không bao giờ có thể quên...
Bà im thít luôn :P
Em trong mắt đồng nghiệp cũ ở cq cũ, hàng xóm cũ mới rất là nhem nhuốc vì ko ngoan, hay cãi lại mc, hihi. May em ko bao giờ để ý thiên hạ nghĩ gì về em, cho nên em vẫn sống tốt, ko thì chắc chết sớm, :)
Đọc còm này thì chắc chắn em sẽ đi sớm hơn rồi :)

wave-tau

Xe container
Ở một phi vụ khác em muốn tháo 3 cái giường, 1 bộ tủ bếp cùng quầy bar, vài cái tủ đứng đây.
hoviba ơi, giá có em ở đây ...! Có lẽ mấy ngày tới chị gọi thợ làm tủ bếp đến thì tặng họ luôn đỡ mất tiền giống mợ Yellowtea nhỉ.
Hồi em mới sang đây cũng quen giải quyết mọi thứ qua chát, mợ xem ta có nên chát..tháo tủ, chát sửa điện, chat sửa nước không ạ. :D

Lavender168

Xe buýt
Mình có thói quen ăn đâu ngon là lưu lại dùng khi cần.Sở thích là cháo các loại nên em
dần nhận ra người miền trung nấu cháo kg quan trọng sánh hay đặc vì họ nấu đơn thuần gạo tẻ. kg như bắc là cho lẫn lộn nếp tẻ. như em là nếp nương 100% luôn.
Nên ra khỏi HN là em kg dám ăn cháo. Tuy nhiên khi đến quán này Thuận Vịt em lại thay đổi.
Ngon cả nhà ah, tuy nó vẫn
loãng như nước nhưng mà ngon.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Nhà em mấy đứa cháu bình thường không ăn cá nhưng cá to này thì chúng hưởng ứng nhiệt liệt. Mà cá to đúng là chả có tí mùi tanh nào, miếng cá nạc như miếng giò.
Hãy khử mùi tanh của cá bằng nước mẻ, mà mẻ ở đâu thì chuỵ bít rồi đấy, cả can luôn

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Mình có thói quen ăn đâu ngon là lưu lại dùng khi cần.Sở thích là cháo các loại nên em
dần nhận ra người miền trung nấu cháo kg quan trọng sánh hay đặc vì họ nấu đơn thuần gạo tẻ. kg như bắc là cho lẫn lộn nếp tẻ. như em là nếp nương 100% luôn.
Nên ra khỏi HN là em kg dám ăn cháo. Tuy nhiên khi đến quán này Thuận Vịt em lại thay đổi.
Cháo ở trỏng họ hay rang gạo rồi mới nấu

Dancingwiththewind

Xe điện
Mai em đi vắng hỏi các đồ đệ thì đc đặt hàng cá kho. Em triển khai ngay, sắp sẵn mấy loại rau nữa là yên tâm công tác 3 ngày

Nay em cho trẻ con đi ăn cơm gà, còn nồi lẩu gà nấm nữa mà mải ăn quên chụp, trời mùa này ăn lẩu là nhất

Keep

Xe điện
Giời lạnh e nhúc nhắc chặt con ngan để om sấu uống rượu CCCM ạ ☺☺

thngaylangthang

Xe ngựa

Pumzen

Xe ba gác
Bên Quảng Châu có món cháo thuỷ hải sản. Chả hiểu họ nấu kiểu gì mà cháo khử được hết chất tanh, ăn ngọt lừ khác hẳn vị cháo của xứ ta. Tuy nằm trên đất Quảng Châu nhưng thực ra chủ quán lại là người Triều Châu. Người Triều Châu có khá nhiều món ăn hợp với khẩu vị của xứ ta.
Ngày trước nhà cháu hay sang bển công vụ, 4-5 hôm thì vẫn dành 1 bữa để đến đây thẩm. Quán họ có rất nhiều kiểu cháo, cháo ghẹ, cháo cá (cá chuối) cháo tôm, tất cả đều đun bằng nồi đất nung. Cháo trắng cho thêm vài miếng ca la thầu (củ cải muối) là đúng vị, như cặp bài trùng luôn.

thngaylangthang

Xe ngựa
Bên Quảng Châu có món cháo thuỷ hải sản. Chả hiểu họ nấu kiểu gì mà cháo khử được hết chất tanh, ăn ngọt lừ khác hẳn vị cháo của xứ ta. Tuy nằm trên đất Quảng Châu nhưng thực ra chủ quán lại là người Triều Châu. Người Triều Châu có khá nhiều món ăn hợp với khẩu vị của xứ ta.
Ngày trước nhà cháu hay sang bển công vụ, 4-5 hôm thì vẫn dành 1 bữa để đến đây thẩm. Quán họ có rất nhiều kiểu cháo, cháo ghẹ, cháo cá (cá chuối) cháo tôm, tất cả đều đun bằng nồi đất nung. Cháo trắng cho thêm vài miếng ca la thầu (củ cải muối) là đúng vị, như cặp bài trùng luôn.
Em thấy bài hát về Triều Châu thì ko những món ăn ngon và PN cũng đẹp anh nhỉ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng