[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Tối nay về muộn, vì sắp xếp mọi thứ ở xưởng mới còn lung tung quá, mưa tầm tã, một mình lxe đường quê, buồn não cả lòng mề ...
Mất hơn 1.5h mới đc tới nhà về vì lái chậm, mưa to quá, đường nhập nhoạng em ko dám ẩu, hixx.
Nhà thì tung tóe vì tháo bếp cũ chuẩn bị lắp bếp mới ...
Nên 3 mẹ con và con rể rủ nhau đi ăn lẩu cháo ... Lúc đẹp đẽ em quên chụp vì đói quá :)
Ăn ngon, giá hợp lý. Món gan vừa chín tới ăn rất ngon, vì gan của con lợn cũng ngon.
View attachment 5559028
Cũng được bữa muộn ấm lòng mợ nhỉ,mợ nghỉ sớm đi cho có sức khoẻ mai lại cv tiếp ạ

Khongmatnick23

Xe tải
Em ở Nha Trang cả tháng qua. Ăn sáng cứ bún bò, hủ tiếu, bò kho... không chịu nổi nữa rồi.
sáng nay em lọ mọ dậy sớm làm nồi phở gà. Ngon choét, húp hết cả nước lẫn cái.
nhớ HN rồi, cuối tuần về thôi!

hoviba

Xe container
Em gầy hẳn đi, ko cần làm gì, hihii
Cứ cơm dở, eo hẳn, :D
Công nhận cơm dở tệ, hixx
Đắt hơn HN, ăn dở hơn nhiều!
Mong chị sớm qua giai đoạn chuyển giao này.

Mấy hôm nay bên em cũng mưa suốt, lại đang dịch Covid-19 bùng phát trở lại, nên chính phủ khuyến cáo hạn chế đi lại. Tranh thủ lúc chiều tạnh mưa, em lôi xe ra đạp một vòng quanh thành phố cho giãn gân giãn cốt. Chủ yếu là để vận động, giúp cơ thể có thêm sức đề kháng để phòng chống virus :)

Về tới nhà, tắm rửa xong em cho nốt phần cá vào lò nướng lại để ăn nốt. Lúc trưa em có nướng nửa con cá chép đông lạnh để ba anh em cùng ăn, nhưng không hết. Giờ ăn no, chẳng biết làm gì, nên lại vào đây đăng ảnh. Dịch covid-19 nên trẻ con nghỉ ở nhà học online nên em cũng tạm thất nghiệp vụ gia sư. Tụi nhỏ cần hỗ trợ gì thì em hướng dẫn qua facetime.

Đạp xe về mệt, em chén sạch chỗ này ;))

114hangbong

Xe cút kít
Ah em chuyển nhà máy về quê :) chưa có bếp ăn cho nên em ăn cơm bụi, rất nhiều cơm, ít rau lắm - rau bắp cải luộc, họ làm rất ẩu, có 3 quả trngs cút, 2 miếng chả cá, mấy miếng thịt lợn rất ko có thẩm mỹ :)
Ối giời em cứ suy từ chồng em ra thì biết, ở quê thì nói làm gì, họ nấu nướng cẩu thả lắm cơ. ;))

Chỉnh sửa cuối:

thngaylangthang

Xe ngựa
Tối nay về muộn, vì sắp xếp mọi thứ ở xưởng mới còn lung tung quá, mưa tầm tã, một mình lxe đường quê, buồn não cả lòng mề ...
Mất hơn 1.5h mới đc tới nhà về vì lái chậm, mưa to quá, đường nhập nhoạng em ko dám ẩu, hixx.
...
...
Đọc đoạn này, em thấy ... cũng buồn buồn (chỉ là đồng cảnh, khi nghĩ ai đó cũng phải lx một mình)

Tóc Xoăn

Xe tăng

Sunrise96

Xe buýt
Thịt giòn bì của quán. Trình bày đẹp nhưng chắc không ngon bằng cccm bếp làm :)
View attachment 5559113
Một góc nào đấy ở Pleiku
View attachment 5559114
Em mời cụ ăn sáng. Bầy thế này đẹp chưa cụ :D

Cụ QuietmanQ ăn sáng món của Cụ Xoăn xong em mời Cụ và CCCM tráng miệng sang món của em nhé :P
Chúc Cụ và CCCM ngày mới vui vẻ :D

Pumzen

Xe ba gác
Nhà thì tung tóe vì tháo bếp cũ chuẩn bị lắp bếp mới ...
Nên 3 mẹ con và con rể rủ nhau đi ăn lẩu cháo ... Lúc đẹp đẽ em quên chụp vì đói quá :)
Ăn ngon, giá hợp lý. Món gan vừa chín tới ăn rất ngon, vì gan của con lợn cũng ngon.
View attachment 5559028
Nhà có điều kiện, neo người, lại rộng rãi, nếu con gái thích thì lôi chồng về ở với mẹ thì quá tuyệt. Giờ quan niệm về dâu rể cũng thoáng đạt cởi mở không câu nệ như thời trước. Như nhà cháu cũng thoải mái, tuy nhiên bọn trẻ lại chả thích ở cùng nội hay ngoại, chúng nó thích ở riêng cho tự do. Nhà cháu diện tích sử dụng hơn 300m, mặc dù cho thuê mặt bằng tầng 1 đi rồi vẫn còn rộng rãi chán, giữ 1phòng cho F1, khi nào có F2 thì còn có chỗ dự phòng về ở.

114hangbong

Xe cút kít

Mấy hôm nay bên em cũng mưa suốt, lại đang dịch Covid-19 bùng phát trở lại, nên chính phủ khuyến cáo hạn chế đi lại. Tranh thủ lúc chiều tạnh mưa, em lôi xe ra đạp một vòng quanh thành phố cho giãn gân giãn cốt. Chủ yếu là để vận động, giúp cơ thể có thêm sức đề kháng để phòng chống virus :)

Về tới nhà, tắm rửa xong em cho nốt phần cá vào lò nướng lại để ăn nốt. Lúc trưa em có nướng nửa con cá chép đông lạnh để ba anh em cùng ăn, nhưng không hết. Giờ ăn no, chẳng biết làm gì, nên lại vào đây đăng ảnh. Dịch covid-19 nên trẻ con nghỉ ở nhà học online nên em cũng tạm thất nghiệp vụ gia sư. Tụi nhỏ cần hỗ trợ gì thì em hướng dẫn qua facetime.

Học online chả được chữ nào mới phải thuê gia sư chứ nhỉ. Bên này giáo viên đang kêu như cháy nhà vì chưa năm nào họ phải nhận lứa học sinh chả biết gì hết. Năm ngoái Covid có học hành gì đâu. chỉ nhà nào thuê gia sư cho con như nhà bạn chị thì đỗ liên tiếp các chuyên nên nó nghĩ con nó giỏi lắm, đang sung sướng hạnh phúc :))

114hangbong

Xe cút kít
Nhà có điều kiện, neo người, lại rộng rãi, nếu con gái thích thì lôi chồng về ở với mẹ thì quá tuyệt. Giờ quan niệm về dâu rể cũng thoáng đạt cởi mở không câu nệ như thời trước. Như nhà cháu cũng thoải mái, tuy nhiên bọn trẻ lại chả thích ở cùng nội hay ngoại, chúng nó thích ở riêng cho tự do. Nhà cháu diện tích sử dụng hơn 300m, mặc dù cho thuê mặt bằng tầng 1 đi rồi vẫn còn rộng rãi chán, giữ 1phòng cho F1, khi nào có F2 thì còn có chỗ dự phòng về ở.
Giờ còn ai chịu ở chung nữa đâu anh. Nhiều khi em muốn mua một cái nhà có sân vườn thoáng mát con cháu quây quần nhưng ox em lại bảo Bọn nhà này sắp lớn nó cũng cần có nhà ở riêng lập gia đình thì thôi mình mua mấy cái nhà nhỏ cùng toà nhà sau này làm nghĩa vụ chăm cháu nội cháu ngoại cho tiện. Nghĩ cũng phải, tuy là ăn chung nhưng sinh hoạt mỗi nhà riêng ra mới được.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em 90m2 cụ bảo em ở vào đâu?
Mà chúng nó thích tự do, sao em phải khổ, lại phải rón rén với con rể, mặc áo 2 dây, quần short ngắn lại ngại, hihi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]

Em đến lắm nghề :) Một nghề thì sống đó :D
Nhà chị đang tan hoang vì tháo tủ bếp, chả biết hôm nay có xong hay ko? Nên lâu lắm ko biết nấu ăn là gì :)
Còn thuê dọn vs 1 ngày, tuần sau cưới con rồi, lại long cả tóc gáy :P

hoviba

Xe container
Học online chả được chữ nào mới phải thuê gia sư chứ nhỉ. Bên này giáo viên đang kêu như cháy nhà vì chưa năm nào họ phải nhận lứa học sinh chả biết gì hết. Năm ngoái Covid có học hành gì đâu. chỉ nhà nào thuê gia sư cho con như nhà bạn chị thì đỗ liên tiếp các chuyên nên nó nghĩ con nó giỏi lắm, đang sung sướng hạnh phúc :))
Cái chính là để thực hiện yêu cầu của bộ trưởng y tế là mọi người hạn chế ra ngoài và tụ tập chị ạ.

hoviba

Xe container
Em đến lắm nghề :) Một nghề thì sống đó :D
Nhà chị đang tan hoang vì tháo tủ bếp, chả biết hôm nay có xong hay ko? Nên lâu lắm ko biết nấu ăn là gì :)
Còn thuê dọn vs 1 ngày, tuần sau cưới con rồi, lại long cả tóc gáy :P
Em kiếm việc để làm lúc buổi tối cho đỡ buồn chị ạ. Nên nhận kèm tụi nhỏ vừa là giúp tụi nó mà cũng là giúp chính em nữa :)

Nếu ở gần là em hỗ trợ cho chị được cái khoản tháo lắp với khuân vác, chỉ sợ lại cạnh tranh với đội quân của chị :)

Trạng thái
Thớt đang đóng