[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hồi xưa tất cả mọi người mọi nhà đều nghèo, bánh trái là thứ xa xỉ chỉ dịp lễ Tết mí có chút ít cả nhà chia nhau nhấm nháp, nhà nào đông con thì mỗi người được 1 miếng bé bé chéo chéo không đủ dính răng. Thời đó thiếu thốn nên ăn cái gì cũng thấy ngon. Có những cái bánh xốp ngọt hay bánh mì làm bằng bột cũ có cả con mọt lẫn trong bánh mà sao ăn thấy vị thơm, vị ngon của nó thấm đến tận chân răng, đầu lưỡi...:D .
Giờ xã hội sung túc hơn, bánh trái phong phú ngon hơn xưa rất nhiều nhưng có lẽ tại nhu cầu của con người đã bão hòa nên ăn ít thấy ngon :D .
Ngày xưa bánh quy hải châu và kẹo mềm hải châu hoặc kẹo cứng có nhân socola là đỉnh cao :)
Em chuyên ăn vụng :D
Còn húp trộm sữa đặc có đường thì suốt luôn :P

114hangbong

Xe cút kít
Em ít khi selfi, nhưng chị đã mở lời thì em không có ý gì để từ chối. Em vẫn thích theo dõi những thread như nhà Nức nở cõi lòng, nơi có những cụ mợ offline và không ngại chia sẻ thông tin cá nhân. Em cũng có nhiều sai lầm, cũng từng làm nhiều chuyện điên rồ trong cuộc sống, nên em cũng coi ảo như thật mà thật cũng như ảo, miễn sao mình phải có trách nhiệm với những gì mình làm.

Em đây ạ, em chọn tấm dễ nhìn nhất ;)
Thank em nhé. Trông em thật trẻ không ngờ đã 3 nhóc, lại còn có nhóc
lớn sắp tốt nghiệp th nữa. Chúc em và bọn nhóc thật mạnh khoẻ và đạt được nhiều mong ước trong công việc và cuộc sống riêng. :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bố em đi chiến trường từ năm 65,lúc vừa hết cấp 3 xong quay về lại cắp cặp ôn thi đh. Dạy từ hồi bao cấp tới cải cách lương. Sau này lúc em học lớp 11, hai bố con bàn thi trường nào thì bố em nói ngay: ko sư phạm ( bố e dậy toán) - chấm bài cả ngày, ko quân sự - ko khác gì giam lỏng, đi tù. Bố em có nói :"bố ở thời chiến rồi ko lạ gì, thời bình cũng kém một tí thôi". Em vote luôn cả hai phương án :)) .

Lớp e cấp 3 cũng có vài đứa sư phạm thôi, còn lại kte kĩ thuật + quân sự. Làm giáo viên thường xác định là ở gần nhà, với nữ thì hợp.
Thế mà ba em, gv giỏi toán, lại chỉ tư vấn tụi theo theo nghề giáo viên.
Ba em lý sự là phụ nữ làm gv có nhiều thời gian cho gia đình mà ngành sp ko có nhiều tệ nạn ... Nên bắt thi sp, em ko thi :)
Nhưng ba em lại cũng mong em theo nghề y để cả họ được nhờ, tiếc em thi trượt bay tóc trán :P
Còn anh trai em thì ba kỳ vọng học quân sự vì anh ấy mắt xếch có tướng làm tướng :D nhưng ông ấy sức khỏe kém, nên trượt vòng sơ khảo, cuối cùng là người duy nhất trong nhà em theo nghề sự phạm.
Ba em hài lắm luôn :)

114hangbong

Xe cút kít
Sao cụ không vặt một quả ớt xanh nếm thử với bánh Trung Thu và nhấp ngụm cafe xem vị nó thế nào ? =P~ :D
Nếm bánh Trung Thu mà không có vị đắng cay, chua chát thì chắc khó xơi nổi vì ngọt. Mấy hôm nay gấu nhà em tra tấn em đủ vị bánh Tây Ta mà không loại nào ngon. Em thấy có hộp bánh của Hải Châu nhìn hộp sắt tầng tầng đẹp đẹp mang nếm thử mà tí ngất vì nó ngọt một cách dễ sợ
Em nhớ trước kia thời bao cấp cụ nhà em xếp hàng mãi mới mua được mấy chiếc bánh Trung Thu cứng như gạch. Về cắt cho mọi người xơi sao mà thấy ngon thế. Giờ chắc bị bão hoà đồ ngọt hết rồi :-?

Em cũng thèm bánh Trung thu kiểu ngày xưa. Nhà toàn bánh ks em mang đi cho bớt, có hộp bánh BP em giữ lại ăn thử. Eo ôi, nó nhiều đường dễ sợ, cái cảm giác ăn bánh mà đường nó còn lạo xạo trong mồm như mình nhai đường vậy. Không hiểu sao thiên hạ rồng rắn lên Thuỵ Khuê xếp hàng mua vất vả vậy. Em ăn miếng con con mà uống cả ca nước, khéo tiểu đường thì toi.

thngaylangthang

Xe ngựa

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

thngaylangthang

Xe ngựa
Trạng thái
Thớt đang đóng