[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

jamebond

Xe tăng
Quê e gọi là Mận quân, nhà ô nội quả sai trĩu cành, nhưng chưa bao giờ ông bà hái cho e ăn, để chín thối rụng thì thôi. Nhà e cách ô bà 300m, tuổi thơ với kỉ niệm buồn. Nhà ô bà cây trái rau củ chim muông gì cũng có, nhưng bọn e ko dc cho bao giờ. Dành cho con cháu ở xa nhưng nhà giàu. Bọn e đi học qua chào ông chưa bao giờ ô gật đầu mỉm cười, chỉ thinh lặng như người dưng. Buồn đúng ko các cụ.
Ký ức thì như môt cơn mưa rào, mát mẻ nhưng đầy nguôi ngoai, cụ hãy để nó trôi qua đi trong tiềm thức đi.
Tuổi thơ thì quả gì nhà hàng xóm bao giờ cũng ngon ah ;))

114hangbong

Xe cút kít
Quê e gọi là Mận quân, nhà ô nội quả sai trĩu cành, nhưng chưa bao giờ ông bà hái cho e ăn, để chín thối rụng thì thôi. Nhà e cách ô bà 300m, tuổi thơ với kỉ niệm buồn. Nhà ô bà cây trái rau củ chim muông gì cũng có, nhưng bọn e ko dc cho bao giờ. Dành cho con cháu ở xa nhưng nhà giàu. Bọn e đi học qua chào ông chưa bao giờ ô gật đầu mỉm cười, chỉ thinh lặng như người dưng. Buồn đúng ko các cụ.
Thôi kỷ niệm buồn quên đi cụ ạ. Mình còn cả quãng đường dài phía trước cơ mà.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Hôm nay em có món ức gà rán và rong biển. Ăn rất hợp nhau. Gà em tẩm đường và gia vị, trước lúc rán cho thêm thìa sốt Cholimex.
Mưa gió thế này xơi món này là nhất rồi chị ạ

thuyduong7611

Xe tải
Hôm nay em có món ức gà rán và rong biển. Ăn rất hợp nhau. Gà em tẩm đường và gia vị, trước lúc rán cho thêm thìa sốt Cholimex.
Sốt cholimex e thấy hơi mặn.
E hay dùng cái sốt baroca (ko rõ có ghi đúng k) đỡ mặn hơn mợ ạ

114hangbong

Xe cút kít
Sốt cholimex e thấy hơi mặn.
E hay dùng cái sốt baroca (ko rõ có ghi đúng k) đỡ mặn hơn mợ ạ
Đậm đặc mợ ạ, mình dùng ít đi càng tiết kiệm vậy. Chỗ em giờ cho đi làm luân phiên rồi. :((

114hangbong

Xe cút kít
Em vừa bảo con gái thi IELTs sớm đi mẹ không cho học thêm một tháng nữa như dự định được. Nó chạy ngay ra mở thùng gạo ngó cái rồi bảo mẹ: mẹ ơi, gạo thấy vơi vơi rồi phải ưu tiên mua gạo trước mẹ nhỉ ! :))

thuyduong7611

Xe tải
Em vừa bảo con gái thi IELTs sớm đi mẹ không cho học thêm một tháng nữa như dự định được. Nó chạy ngay ra mở thùng gạo ngó cái rồi bảo mẹ: mẹ ơi, gạo thấy vơi vơi rồi phải ưu tiên mua gạo trước mẹ nhỉ ! :))
Con gái thật là thông minh và hiểu chuyện quá mợ nhỉ???? :))))

114hangbong

Xe cút kít
Con gái thật là thông minh và hiểu chuyện quá mợ nhỉ???? :))))
Kiểu bản năng hay sao ý :))
Ông anh có hôm về hào hứng xin mẹ tiền đăng ký khoá học online trên mạng. Ông ấy bảo con tìm hiểu kỹ lắm rồi, các anh chị khoá trước học toàn thi đỗ điểm cao, nhiều ngừoi khen lắm. Con em gái cho luôn câu, các anh chị đấy cho lên là quảng cáo thôi còn bao người điểm thấp họ không cho lên mình sao biết được. Cứ như bà cụ ý mợ ạ. :))

F.ACURA

Xe container
Em mời bếp cây nhà trồng.
Vừa ăn vừa hát nhẩm theo bài:
“chín bậc núi rừng, chín bậc nghiêng nghiêng
Thủa ấu thơ ta lớn lên ở đó
Cây muỗm xanh quả Hồng quân chín đỏ..”

BT đẹp quá ;)
Ký ức thì như môt cơn mưa rào, mát mẻ nhưng đầy nguôi ngoai, cụ hãy để nó trôi qua đi trong tiềm thức đi.
Tuổi thơ thì quả gì nhà hàng xóm bao giờ cũng ngon ah ;))
Công nhận là của hàng xóm cái j cũng ngon, kể cả là cơm nguội :D

DucHoan

Xe tăng

Ớt xanh

Xe điện
Ngoài những cây trái vườn nhà mình và nhà hàng xóm thì tuổi thơ của em đậm đà vị ngọt của sim.
Sau những ngày hoa nở tím những vạt đồi, giữa đỉnh điểm của nắng hè thì sim chín. Khi ấy những chiếc túi đựng sách vở trở thành túi đựng sim, cũng có đứa nhà có giỏ cá thì bỏ bớt cái hom đeo bên hông cho tiện. Lũ chúng em leo lên những ngọn đồi lúp xúp sau nhà tranh nhau hái những quả sim tím lịm, ngọt lừ, giành nhau xí phần những khoảng đồi nhiều sim mọng...
Theo dòng chảy của thời gian những vạt đồi xưa giờ đã là quá khứ, khu gần thì đã là phố xá, nơi xa thì thành trang trại xây nhà vườn, trồng cây ăn quả.... Tất cả chỉ còn là hồi ức mà chỉ khi tới tuổi 4x như em ta mới cảm nhận được sự đẹp đẽ và quí giá của nó.

thuyduong7611

Xe tải
Kiểu bản năng hay sao ý :))
Ông anh có hôm về hào hứng xin mẹ tiền đăng ký khoá học online trên mạng. Ông ấy bảo con tìm hiểu kỹ lắm rồi, các anh chị khoá trước học toàn thi đỗ điểm cao, nhiều ngừoi khen lắm. Con em gái cho luôn câu, các anh chị đấy cho lên là quảng cáo thôi còn bao người điểm thấp họ không cho lên mình sao biết được. Cứ như bà cụ ý mợ ạ. :))
:)) :)) :))

Trạng thái
Thớt đang đóng