[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

QuietmanQ

Xe điện
Cụ có ăn combo tiết chấm + bún/miến ko?
Ngon cụ nhỉ. Mà giờ chị ấy còn bán ko cụ.
Tuấn cháo lòng thì mọi người khen nhưng em ko ưng vì em nhìn thấy khung cảnh sơ chế, rửa bát của họ hehe
Vào quán đấy toàn các mợ xinh lại hay bị ghép bàn, áp lực lắm nên em chỉ nhăm nhăm ăn rồi chuồn thôi, k để ý nhiều xung quanh.
Để hôm nào gọi đội ra thẩm hết các món và hỏi thăm lịch sử quán rồi em báo cáo nhá.

Getzcoi

Xe tăng
Vào quán đấy toàn các mợ xinh lại hay bị ghép bàn, áp lực lắm nên em chỉ nhăm nhăm ăn rồi chuồn thôi, k để ý nhiều xung quanh.
Để hôm nào gọi đội ra thẩm hết các món và hỏi thăm lịch sử quán rồi em báo cáo nhá.
Cụ nhớ chụp cho em hình bà chủ nhé, để em chốt xem chuẩn chính xác ko =P~

giólangthang

Xe điện
Em lại vào kiểm món dì ngon để ...

Galaxy.vn

Xe tải
Trời trở lạnh.Cá sẵn dưới ao.Thịt sẵn trong tủ.Cô ca hôm cưới cô e gái vẫn còn.Tiện tay e nấu món cá kho cô ca.Nếu a chị e chưa măm món cá kho Coca bao giờ thì thật là tiếc. Thịt cá khi kho dai ngọt xương mềm mục ra, thấm đượm gia vị.Thịt ba chỉ còn nguyên miếng nhưng đặt vào lưỡi là tan ra béo ngậy. Cắn thêm một miếng ớt cay ăn cùng với vài bát cơm mà vẫn còn thèm.E trộn thêm chút măng chua.Nhưng cái món này chỉ ngon khi ngày đông giá và tiếc là nhậu ko đưa cay lắm
Mời a chị e dùng bữa với e hen

Traubotube

Xe điện
Có phải là sò lông(na ná giống sò huyết) ko lão :( . Chứ em chưa nghe tên sò gạo bao giờ cả
Với em. Là có 3 loại sò. Sò lông mạn miền Trung có con to gần nắm tay trẻ con đó cụ.
Ngoài ra còn sò Huyết và sò Gạo. Hình dáng cơ bản giống hệt nhau.

Em chỉ phân biệt dc khi đã cậy nó hoặc ở ngoài chợ nó lè lưỡi ra thôi. Sò huyết ruột rất đỏ. Sò gạo thì nhợt nhạt hơn. Và giá sò gạo chỉ tầm 40-60k/kg. Sò huyết đắt hơn nhiều.

Sò Gạo là ảnh ngay trên còm này (e up bị lỗi ảnh)

Traubotube

Xe điện
Trời trở lạnh.Cá sẵn dưới ao.Thịt sẵn trong tủ.Cô ca hôm cưới cô e gái vẫn còn.Tiện tay e nấu món cá kho cô ca.Nếu a chị e chưa măm món cá kho Coca bao giờ thì thật là tiếc. Thịt cá khi kho dai ngọt xương mềm mục ra, thấm đượm gia vị.Thịt ba chỉ còn nguyên miếng nhưng đặt vào lưỡi là tan ra béo ngậy. Cắn thêm một miếng ớt cay ăn cùng với vài bát cơm mà vẫn còn thèm.E trộn thêm chút măng chua.Nhưng cái món này chỉ ngon khi ngày đông giá và tiếc là nhậu ko đưa cay lắm

Em dạo này được ăn món cá kho vùi trấu do cụ em ở Thái Bình gửi lên. Ngon lắm cụ Lắc bạc ah. Nao cụ làm món đó cho em ngắm thành quả đc k?

Bò lốp

Xe lăn

Oạch, ngon mê ly :)

Bò lốp

Xe lăn
Với em. Là có 3 loại sò. Sò lông mạn miền Trung có con to gần nắm tay trẻ con đó cụ.
Ngoài ra còn sò Huyết và sò Gạo. Hình dáng cơ bản giống hệt nhau.

Em chỉ phân biệt dc khi đã cậy nó hoặc ở ngoài chợ nó lè lưỡi ra thôi. Sò huyết ruột rất đỏ. Sò gạo thì nhợt nhạt hơn. Và giá sò gạo chỉ tầm 40-60k/kg. Sò huyết đắt hơn nhiều.

Sò Gạo là ảnh ngay trên còm này (e up bị lỗi ảnh)
Giống nhau thật cụ ạ, nhất là em Gạo với em Lông :D

Lee Lucky

Xe hơi
Em làm món chả nướng, mới các cụ!

L.C.D

Xe container
Em vừa bị đâm xe, móp và xước như tổ đỉa. Gọi cho ông chủ thì ông í bảo: người em ko sao là ok rồi, xe hỏng thì sửa thôi. Thế nà vứt xe vào gara xong, em đi ăn mì vịt quay giải đen ạ :D

BMV_ND

Xe hơi
Em vào ăn ké món ngon.

Kua838

Xe buýt
Em cũng hay cơm đường, cháo chợ .
Nhưng em ghét nhất cái kiểu các nhà hàng, quán cơm cứ úp nguyên bát cơm vào đĩa như thế .
Nhìn thô tục, thiếu thẩm mỹ , chả phong thủy gì cả :D
Vâng công nhận ạ. Em là thích kiểu búp phê cơm hơn, cơm vp kiểu này thiếu rau quá :D