[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

LehmanBrothers

Xe điện
Cụ nói đến đồng hồ cót làm em nhớ cái đồng hồ bố em đi Ba Lan mang về. Kể mà hồi ấy ông k Bôn thì giờ em cũng thuộc tầng lớp đủ ăn rồi.

Cái thuốc trừ sâu tự nhiên ấy khá phổ biến ở các hộ dân trồng rau trong thùng xốp hoặc sân thượng mà cụ. Còn về vấn đề gửi rau và thịt chuyển từ quê. Em nghĩ nên chứ, rau bố mẹ ace trồng, thịt lợn gà của hàng xóm. Ngon bổ rẻ, lại tạo đc thu nhập thêm cho bà con ở quê.
Như nhà em, mỗi lần về quê lại mua cá tôm biển. Bằng 3-4 lần tiền trên Hn chưa chắc đã mua được tôm của thúng mủng thuyền chài đánh từ biển về đâu cụ. Cá nhân em ăn k kiêng kem gì, nhưng nếu có đk thì ta nên gạt bỏ cái "phiền hà" đi chứ.
Em giống mợ Bông về khoản tự phục vụ, để người khác đi lại phục vụ cho mình vậy em thấy rất phiền. Mình về quê thích gì tự mò đi lấy về lại khác. Đơn giản người nhà phải ra gửi đồ thường xuyên đã là ko ổn rồi. Em đi phục vụ người khác thì ko ngại nhưng để phiền người thân quen thì lại ngại.

Nếu mua cái gì đó thì mới đòi hỏi sự phục vụ. Như em rất ít khi xếp hàng ăn phở hay rút tiền ATM . Nếu đông là nhảy qua cây khác. Hay như vào starbuck hay Paris Degateux gì gì đó, ngồi uống một cốc nứớc pha đường siêu ngọt 50k lại phải tự ra phục vụ. Tại sao lại bỏ tiền nhiều hơn rồi tự phục vụ mình như quán cơm bình dân ? Nó rất vô lý ạ. Vào starbuck the manor thì quán nói chuyện ầm ầm như chợ vỡ, em phải lẻn ra ngoài hè cho yên tĩnh chút. Ko thể chịu được :)) .

Lạm bàn về việc để ý tới việc người ta phục vụ mình. Có lần vào ACB em bị sale bắt chờ hơn nửa tiếng vô lý, về nhà em email ngay vào hộp thư support. Hoặc có lần viettel làm mất hợp đồng, em lấy máy nhắn ngay cho giám đốc hotline. Y như rằng bank có người gọi xuống, hay viettel phải xin lỗi. Nếu làm việc hời hợt, đại khái thì em đồ là ko bao giờ có sự phục vụ tốt . Tây họ hơn mình ở cái điểm này. Cụ thử hình dung nếu vào một quán , liệu bao nhiêu người sẽ hỏi nv là : tôi sẽ ngồi chỗ nào nhỉ ? Của mình là cứ trống là kệ bố nhảy vào thôi, rất hồn nhiên ! Nên cụ có thể nghĩ bỏ cái "phiền hà" cho tình cảm nhưng em nhìn là em đang làm phiền mọi người. Ý em là vậy.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Em nghĩ đầu tiên là bột phải trắng. Theo kinh nghiệm các mợ phổ biến là cho mấy thìa dấm vào nồi nước đáy nhưng em thấy chả hiệu quả mấy.
Bột thì em ko biết loại nào trắng đến vậy. Mà nghe đâu trắng quá dễ bị tẩy màu nên cũng sợ. Dấm em cũng thử rồi, chả ăn thua :(

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Em cũng thích ăn ốc vỉa hè, xung quanh khu cc nhà e e đã thẩm hết rồi, tối qua buồn mồm quá xách xe ra dương khuê xem có cái gì không, tranh thủ hóng gió.

Ẩm thực dương khuê vẫn nghèo nàn như ngày nào dù cái gì cũng có =))
Chã nuôi nhiều âm binh quá =))
Món này mùa đông nó ấm cái lòng dễ sợ :)). Trước em hay mò ra Thuỵ Khuê chỉ để làm bát ốc luộc xong dìa

V.T.K

Xe điện
Em giống mợ Bông về khoản tự phục vụ, để người khác đi lại phục vụ cho mình vậy em thấy rất
phiền. Mình về quê thích gì tự mò đi lấy về lại khác. Đơn giản người nhà phải ra gửi đồ thường xuyên đã là ko ổn rồi. Em đi phục vụ người khác thì ko ngại nhưng để phiền người thân quen thì lại ngại.

Nếu mua cái gì đó thì mới đòi hỏi sự phục vụ. Như em rất ít khi xếp hàng ăn phở hay rút tiền ATM . Nếu đông là nhảy qua cây khác. Hay như vào starbuck hay Paris Degateux gì gì đó, ngồi uống một cốc nứớc pha đường siêu ngọt 50k lại phải tự ra phục vụ. Tại sao lại bỏ tiền nhiều hơn rồi tự phục vụ mình như quán cơm bình dân ? Nó rất vô lý ạ. Vào starbuck the manor thì quán nói chuyện ầm ầm như chợ vỡ, em phải lẻn ra ngoài hè cho yên tĩnh chút. Ko thể chịu được :)) .

Lạm bàn về việc để ý tới việc người ta phục vụ mình. Có lần vào ACB em bị sale bắt chờ hơn nửa tiếng vô lý, về nhà em email ngay vào hộp thư support. Hoặc có lần viettel làm mất hợp đồng, em lấy máy nhắn ngay cho giám đốc hotline. Y như rằng bank có người gọi xuống, hay viettel phải xin lỗi. Nếu làm việc hời hợt, đại khái thì em đồ là ko bao giờ có sự phục vụ tốt . Tây họ hơn mình ở cái điểm này. Cụ thử hình dung nếu vào một quán , liệu bao nhiêu người sẽ hỏi nv là : tôi sẽ ngồi chỗ nào nhỉ ? Của mình là cứ trống là kệ bố nhảy vào thôi, rất hồn nhiên ! Nên cụ có thể nghĩ bỏ cái "phiền hà" cho tình cảm nhưng em nhìn là em đang làm phiền mọi người. Ý em là vậy.
Hôm qua em mới vodka cụ giờ chưa tới lượt. Cách nghĩ và cách hành động kiểu này em rất thích ạ!

Trâu Ba Đình

[Tịch thu bằng lái]
Em làm chai rượu vào mừng tân gia.

Đêm em vào hóng món ngon, chẹp chẹp :)
E xí chỗ. Thi thoảng vào ngó cho đỡ thèm.
Em cũng mở rượu mừng tân gia
Không có món gì em bày ít hoa ,quả mừng nhà mới :D

nhà ko điều kiện, em chả có gì xin góp tủ riệu

Be Grace

Xe điện
tráng miệng :)

Traubotube

Xe điện
Em giống mợ Bông về khoản tự phục vụ, để người khác đi lại phục vụ cho mình vậy em thấy rất phiền. Mình về quê thích gì tự mò đi lấy về lại khác. Đơn giản người nhà phải ra gửi đồ thường xuyên đã là ko ổn rồi. Em đi phục vụ người khác thì ko ngại nhưng để phiền người thân quen thì lại ngại.

Thực ra cách nghĩ của cụ k sai. Nhưng khác với góc nhìn của em. Thực ra em đã soạn trước. Nhưng sợ sd từ ngữ k chuẩn,k rõ nghĩa. Nhưng sửa rồi. Lại gây nên cụ hiểu sai.
Ta có đề cập đến đoạn phục vụ hay tự phục vụ đâu ạ. Cụ chỉ nói đến 2 chữ “phiền hà”. Và k nói đến lý do. Suy nghĩ của e hoàn toàn khác với suy nghĩ cụ đang áp vào em.
Nhưng thôi với góc nhìn này tranh luận cũng khó. Nên ta lại quanh quanh chủ đề Bếp thôi cụ nhé.

Red One1

Xe lăn
Món tráng miệng mời các cụ mợ thẩm, cũng là cái ấy, nhưng lại ấy kiểu khác :D

Mợ Liễn

Xe container
Ăn thêm cái này nữa ạ. No quá, chưa ngủ được ạ :))

comiki

Xe ba gác
Người OF
F1 nhà em đang tự khâu găng tay thủ môn. Bảo mua cho đôi mới nhưng đây là đôi được thưởng cùng giải thủ môn xuất sắc trong đợt giao hữu với các CLB dưới Nam Định nên cu cậu ko nghe, nâng niu lắm. 2 cô học tập nhá! :P

F1 nhà cụ thích làm thủ môn ạ, cu nhà em cũng thế. Chỉ mê Văn Lâm với Tiến Dũng thôi, suốt ngày cứ tự đẩy bóng vào tường cho nó bật lại rồi nằm ngả ra bắt.

công nông tàu

Xe container
Bột thì em ko biết loại nào trắng đến vậy. Mà nghe đâu trắng quá dễ bị tẩy màu nên cũng sợ. Dấm em cũng thử rồi, chả ăn thua :(
Bánh nhà làm thì vàng 1 tí cũng không sao. Chứ trắng tinh như ngoài hàng em cũng thấy không ổn lắm.

Cho thêm sữa tươi vào cũng làm cho bánh trắng hơn.

Chỉnh sửa cuối:

momoyama68868

Xe điện
Mời cccm latte nóng cho ngày đông lạnh:

chuot08

Xe lăn
F1 nhà cụ thích làm thủ môn ạ, cu nhà em cũng thế. Chỉ mê Văn Lâm với Tiến Dũng thôi, suốt ngày cứ tự đẩy bóng vào tường cho nó bật lại rồi nằm ngả ra bắt.
Vưng, đây là F1 nhỏ nhà em, rất thích thể thao, đá bóng thì giữ gôn. Bọn em có đội bóng đồng niên tuần nào cũng đá, hôm trước thiếu người thế là bố tiền đạo con thủ môn! Ông tướng sướng lắm nên tự chuẩn bị găng tay, xin gia nhập hội đồng niên! :))

V.T.K

Xe điện
Niêu cá oánh vạ nồi cơm!
Trời rét làm tí cá kho.
Chúc cccm ngon miệng!!!

momoyama68868

Xe điện
Niêu cá oánh vạ nồi cơm!
Trời rét làm tí cá kho.
Chúc cccm ngon miệng!!!

Trời rét nhìn mâm cơm nhà cụ toàn món đưa cơm.
Bữa trưa của iem đơi, nhịn ăn trưa gom tiền mua cây ủng hộ bệnh nhân ung thư, ngắm bạn ấy relax phết ạ :)

V.T.K

Xe điện
Trời rét nhìn mâm cơm nhà cụ toàn món đưa cơm.
Bữa trưa của iem đơi, nhịn ăn trưa gom tiền mua cây ủng hộ bệnh nhân ung thư, ngắm bạn ấy relax phết ạ :)

Iem ấm mỗi dạ dày
Cụ ấm cả tấm lòng
Mong bệnh nhân có tiến triển tích cực!!