[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tarra

Xe tăng
Na cho xin bát nước ốc nóng rụt lưỡi đê! :))
Dân gian xưa có câu " Nhạt như nước ốc" nhà cháu thấy có vẻ sai sai thế nào ấy nhể. :D
Cái tội làm mầu để show ảnh nên em bị bỏng rát lưỡi vì không xơi được nhiều cay. May có bát nước ốc bên cạnh uống vào em thấy ngọt thế không biết ah :))

L.C.D

Xe container
Nay cháu đi Thạch thất ăn thịt trâu, phải nói là đặc biệt ngon, quán này ở Tiến Xuân, mải ăn cháu cũng chả nhớ tên
Đầu tiên là trâu lá lồm ăn rất ngon quyện mùi trâu hơi gây gây với lá lồm rôn rốt,
Nhưng món đầu bảng ở đây là trâu nướng tảng bằng nửa nắm tay trâu hơi xém cạnh lên mùi thơm nhức mũi trong vẫn hồng ăn ngọt chắc chắn thịt phải rất tươi nướng mới ngậy thế, lấy tay xé nhỏ ăn với cây rau thơm họ bảo mọc ở suối, ăn với thịt trâu cực hợp, tợp thêm chén rượu xong mút tay thì :) mùi lại quen mà cháu nhớ mãi ko ra ....đến lúc đc dăm chén mới ớ ra cây rau này mùi mắc khén hàn nào quen thế, chợt ngậm ngùi lâu rồi ko quay lại tây bắc

Điện thoại tàu lấy nhầm bố nó nét vào bát lá lồm

Sau đấy làm thêm đĩa tim trâu nướng, cũng khá ngon nhưng tất nhiên ko bằng thịt nướng

Miếng tim trâu nướng

À còn rượu sim uống rất mềm môi nữa, a bạn cháu biết rõ nguồn rượu nên yên tâm mà rít thôi
Quán này hầu như chỉ dân địa phương mới biết vì nó vòng vèo oằn tà là vằn mới đến nơi. Em thấy thịt ngon đã đành, mà quán có cái lá rau thơm gì đó ăn ngon dã man. Em toàn ngồi nhấm cả rổ rau, thấy bảo rau này mọc bên bờ suối, ở nơi khác em chưa thấy có lá này. Chỉ có quán trâu Tiến xuân mới có.

F.ACURA

Xe container
Quán này hầu như chỉ dân địa phương mới biết vì nó vòng vèo oằn tà là vằn mới đến nơi. Em thấy thịt ngon đã đành, mà quán có cái lá rau thơm gì đó ăn ngon dã man. Em toàn ngồi nhấm cả rổ rau, thấy bảo rau này mọc bên bờ suối, ở nơi khác em chưa thấy có lá này. Chỉ có quán trâu Tiến xuân mới có.
Thế thì chắc chắn là lá dại bên bờ suối rồi, cẩn thận khi ăn nhá.

Mợ Liễn

Xe container

Mợ Liễn

Xe container
Vâng, em cũng như mợ. Ngoài ra thì em cũng thích ngắm trai đẹp ạ, bao gồm cả đẹp lão :))
Em là phụ nữ ngoài thích ăn ngon mặc đẹp cũng thích nhìn ngắm các bạn nữ đẹp, duyên, phúc hậu ngây thơ hay gợi cảm đủ cả ạ.

Pumzen

Xe ba gác
Cái tội làm mầu để show ảnh nên em bị bỏng rát lưỡi vì không xơi được nhiều cay. May có bát nước ốc bên cạnh uống vào em thấy ngọt thế không biết ah :))
Nước ốc pha thêm nước chấm pha, húp sùm sụp Na à ! :D
Thấy bẩu ốc tính hàn,măm vào thường bị lạnh bụng,nặng thì đau bụng,nhưng nếu uống bát nước ốc nóng có củ sả,lá bưởi (trước còn có cả lá tre)thì sẽ ngăn ngừa đc tình trạng trên.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

Mợ Liễn

Xe container

công nông tàu

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng