[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

wave-tau

Xe container
Cá này tên tiếng Nga là gì để em đánh đu với. Em rất kém khoản nhận biết cá. Em chi biết có cá Судак nạo lấy thịt làm chả giòn dai như chả mực. Chỗ em bán khoảng 80 nghìn vnd /kg.
Cá mợ viết bên em cũng có nhưng nguồn gốc toàn từ Nga, giá bên em 350k/ cân. :D.
2 Loại em viết trên gần giống loại bên mợ, cá chó google dịch Щука звичайна còn loại ở biển kia là Как выглядит хек hoặc Мерлузы. :D

wave-tau

Xe container
Bữa tối em nhõn thế này. :D

công nông tàu

Xe container
Cá mợ viết bên em cũng có nhưng nguồn gốc toàn từ Nga, giá bên em 350k/ cân. :D.
2 Loại em viết trên gần giống loại bên mợ, cá chó google dịch Щука звичайна còn loại ở biển kia là Как выглядит хек hoặc Мерлузы. :D
Cá Щука trong ảnh cụ đưa trông nó ngăn ngắn nên em không nhận ra. Bên em mùa này đang bán cá щука và судак rất nhiều. Giá xêm xêm như nhau khoảng 80- 90 nghìn vnd/kg. Thế mà em lại chưa làm щука rán bao giờ thế mới dở chứ :) mùa này ngay dưới sân nhà em ngày nào cũng có xe bán cá tươi.
Cá хек bên em bán toàn không có đầu nên không biết trông nó thực sự như thế nào.
Mà em tưởng cụ Zim tàu ở Nga chứ hóa ra không phải à?

wave-tau

Xe container
Cá Щука trong ảnh cụ đưa trông nó ngăn ngắn nên em không nhận ra. Bên em mùa này đang bán cá щука và судак rất nhiều. Giá xêm xêm như nhau khoảng 80- 90 nghìn vnd/kg. Thế mà em lại chưa làm щука rán bao giờ thế mới dở chứ :) mùa này ngay dưới sân nhà em ngày nào cũng có xe bán cá tươi.
Cá хек bên em bán toàn không có đầu nên không biết trông nó thực sự như thế nào.
Mà em tưởng cụ Zim tàu ở Nga chứ hóa ra không phải à?
Em bên Séc, cá kia mợ để đông lạnh + đá khô mang về vn được kiếm khối :)) , ngay bên em bán 2 loại trên cá tươi rất đắt, còn хек trông hao hao giống loại cá tuyết đen bán ở vn loanh quanh 1 củ / cân, em vừa mua không đầu đông đá cũng 200k/ kg. :D

Bạch Thảo

Xe tải
Em khá thích món này, bánh đa thập cẩm trên Triệu Việt Vương.

công nông tàu

Xe container
Em bên Séc, cá kia mợ để đông lạnh + đá khô mang về vn được kiếm khối :)) , ngay bên em bán 2 loại trên cá tươi rất đắt, còn хек trông hao hao giống loại cá tuyết đen bán ở vn loanh quanh 1 củ / cân, em vừa mua không đầu đông đá cũng 200k/ kg. :D
Úi thế thì em sắp giàu rồi nằm trên đống tiền mà không biết . Cá хек bên em khoảng 100 nghìn vnd/ kg phile đông lạnh.

TamMao2612

Xe buýt
Cụ cho em cái tên tiếng anh với để mai em đi chợ xem sao, nghe cụ tả mà cả đêm mất ngủ lên google thì nó thế này:

wave-tau

Xe container
Cụ cho em cái tên tiếng anh với để mai em đi chợ xem sao, nghe cụ tả mà cả đêm mất ngủ lên google thì nó thế này:

Cá chó nước ngọt là Northern pike (Esox lucius), con cá chó biển Hake (Merluccius merluccius) .
Thịt cá chắc và thơm lắm cụ. :D

cadan

Xe container
Trưa tranh thủ làm mẹt Fast food Việt nam

Galaxy.vn

Xe tải
Pa Giảng”, tiếng Thái có nghĩa là Cá Khô, hay dịch nôm na ra là Cá Hun Khói, Cá Gác Bếp… Cá hun khói là một trong những sản phẩm khá mới và độc đáo của đồng bào dân tộc thiểu số sinh sống tại vùng Tây Bắc Việt Nam. Cá hun khói là món đặc sản khá độc và lạ. Món cá nướng hẳn không còn gì xa lạ với nhiều người yêu thích đặc sản Tây Bắc, tuy nhiên món cá sấy gác bếp chắc chưa được nhiều người biết đến. Món cá gác bếp thơm mùi hạt mắc khén, hạt dổi, có vị cay đặc trưng của các loại gia vị, thịt các chắc, thơm ngon, không có mùi tanh của cá, quyện với mùi khói bếp làm nên một món ăn vô cùng độc đáo và ấn tượng.
Cách ăn cũng khá dễ.A chị e nướng mấy hạt dổi rang chút muối hột nướng quả ớt và vặt mấy ngon rau húng.Giã nhuyễn tất cả rùi cho chút cốt chanh vào.Bẻ miếng cá sấy chấm đẫm vào và sít soa vì cay vì thơm và nó ngon một cách đúng điệu
Mời a chị e măm với e nhé.Đang dịch lợn lên hạn chế ăn thịt.hahaha

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Trưa 7/3 cơ quan em đặt tại Buffet Sen Tây Hồ.
Đặt bàn trước 21 người nên được 1 dẫy bàn trong tòa nhà biệt thự màu trắng, mặt đằng sau đường ven hồ Tây đẹp lắm ạ.

Món này là chè xoài, em không bao giờ cho đá.
Em cho 1 viên kem vani + 1 viên kem chanh leo.

Archer

Xe điện
Bữa tối 8/3 của hai vợ chồng già :P Có bấy nhiêu thôi mà đã say!

Chỉnh sửa cuối:

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Phố em tổ chức chúc mừng chị em ngày 8/3

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Chúc các mợ trong bếp off ngày Quốc tế phụ nữ luôn vui tươi, trẻ đẹp, hạnh phúc, vừa khéo chiều chồng, vừa khéo nuôi con :)

L.C.D

Xe container
Tối nay em nấu canh cà bung, em chén mấy bát cà với đậu, thêm vài lát ớt cay cay, mùi lá tía tô và lá lốt thơm lừng. Ăn tỉnh cả cái thằng người ạ: