[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

thằng nhà quê

Xe điện
Hết những ngày dong chơi là đến những ngày nấu cơm giúp vợ :))
Mời các cụ mợ xơi bữa trưa cùng 3 bố con em :)
Rau củ quả luộc chấm kho quẹt

Cá ngạnh sông Đà kho tiêu

Và cuối cùng là thịt luộc với tôm chua của người em gái Huế tặng

ĐỜN ÔNG GÌ MÀ KHÉO TAY QUÁ bỐ?

Mợ Liễn

Xe container

Na140512

Xe tải
383 Bạch Mai mợ ơi. Chung cửa hàng với quán bún bung.
Cám ơn mợ nhé. Để em lưu lại, có dịp đi qua sẽ sà vào làm bát. Chứ bình thường từ chỗ em mà phi lên đấy thì đúng là ăn một bát cháo chạy ba quãng đồng mợ ạ.

Mợ Liễn

Xe container
Vâng, thế hôm nào rảnh mợ lên khám phá ẩm thực khu BM. Nhiều món ngon phết ạ :D
Cám ơn mợ nhé. Để em lưu lại, có dịp đi qua sẽ sà vào làm bát. Chứ bình thường từ chỗ em mà phi lên đấy thì đúng là ăn một bát cháo chạy ba quãng đồng mợ ạ.

Pumzen

Xe ba gác
383 Bạch Mai mợ ơi. Chung cửa hàng với quán bún bung.
Ở phố Hồng Mai (nhà trong ngõ) hoặc cái ngõ chỗ đoạn vỉa hè to của phố Bạch Mai có nhà bún ốc nổi tiếng đc giới thiệu rất nhiều trên báo chí,sao mợ ko vào đấy mà lại măm ở phía ngoài?

Mợ Liễn

Xe container
Bún ốc bà Giao ấy hả cụ? Em ăn rồi nhg ko thấy ngon, cứ khét khét :D. Quán ở Hồng Mai là chỗ nào cụ? Có gần ngan vịt Vinh Liên ko ạ? Trước em hay ăn hàng bún ốc chuối đậu ngay đầu HM, nhg sau ko biết chuyển đi đâu ý.
Ở phố Hồng Mai (nhà trong ngõ) hoặc cái ngõ chỗ đoạn vỉa hè to của phố Bạch Mai có nhà bún ốc nổi tiếng đc giới thiệu rất nhiều trên báo chí,sao mợ ko vào đấy mà lại măm ở phía ngoài?

Pumzen

Xe ba gác
Bún ốc bà Giao ấy hả cụ? Em ăn rồi nhg ko thấy ngon, cứ khét khét :D. Quán ở Hồng Mai là chỗ nào cụ? Có gần ngan vịt Vinh Liên ko ạ?
Nhà cháu ko biết tên chủ quán! Quán này có đi từ Hồng Mai vào ( ngõ bên phải) hoặc đi từ phố BM thẳng vào. Đi từ BM thì ở chỗ đoạn vỉa hè rộng,cạnh quán CF có cái ngõ rộng 2m,đi thẳng vào 50m là quán bún ốc. Nhà cháu mấy lần ăn sáng ở đây,thấy thanh niên nam nữ đến xơi đông lắm. Bún ốc ko phải là khoái khẩu của nhà cháu nên cảm nhận ngon hay ko cũng "thực bất tri kỳ vị". :))

Mợ Liễn

Xe container
Thế ạ. Thế chắc ko phải quán bà Giao. Để hôm nào em mò xem sao :D. Em thích bún ốc và tất cả các món liên quan tới ốc, nhg mà lại ko thích đổ vỏ =))
Nhà cháu ko biết tên chủ quán! Quán này có đi từ Hồng Mai vào ( ngõ bên phải) hoặc đi từ phố BM thẳng vào. Đi từ BM thì ở chỗ đoạn vỉa hè rộng,cạnh quán CF có cái ngõ rộng 2m,đi thẳng vào 50m là quán bún ốc. Nhà cháu mấy lần ăn sáng ở đây,thấy thanh niên nam nữ đến xơi đông lắm. Bún ốc ko phải là khoái khẩu của nhà cháu nên cảm nhận ngon hay ko cũng "thực bất tri kỳ vị". :))

Pumzen

Xe ba gác
Thế ạ. Thế chắc ko phải quán bà Giao. Để hôm nào em mò xem sao :D. Em thích bún ốc và tất cả các món liên quan tới ốc, nhg mà lại ko thích đổ vỏ =))
Ở BM nếu đi hướng chợ Mợ xuôi về ngã tư Thanh Nhàn -LT Nghị thì phía bên trái cũng có 1 hàng chuyên bún ốc (gần tới ngã 4). Nếu mợ hay đi đg này thì chắc cũng biết.
P/S: Đổ vỏ ư? Đối vời nhà cháu thì no problem! :D

Mợ Liễn

Xe container
Bún ốc cô Sáu ạ? Em ăn rồi. Thấy bt, lèo tèo ạ :))
Ở BM nếu đi hướng chợ Mợ xuôi về ngã tư Thanh Nhàn -LT Nghị thì phía bên trái cũng có 1 hàng chuyên bún ốc (gần tới ngã 4). Nếu mợ hay đi đg này thì chắc cũng biết.
P/S: Đổ vỏ ư? Đối vời nhà cháu thì no problem! :D

L.C.D

Xe container
Bữa tối em ko muốn ăn cơm vì sợ bếu, dưng em ko cầm lòng được trước món cá kho tương. Con em thích ăn cá kho nên em cứ kho 1 nồi ăn 2-3 bữa. Cá kho với nc hàng, tương, nc mắm, tiêu xanh nguyên hạt. Em đun cá 1:30p, sau đó tắt bếp để nguội, con cá cứng lại em mới lật cá để kho tiếp 1 tiếng nữa. Nếu để ăn thoải mái chắc em đánh bay cả nồi cơm với cá kho :P

Pumzen

Xe ba gác
Lâu lắm rồi mới lại trải nghiệm ngon bổ rẻ ạ:

Gần mực là bia,gần đèn là dây điện:

Các cụ ngày xưa vẫn có câu cửa miệng "ăn ở như cốc bia đầy có ngọn",có lẽ rất ít cụ mợ ở bếp đc thưởng thức vại bia đầy có ngọn dư lày:

Vâng,mấy a e ofers ọp ẹp thường kỳ:

:D

Trạng thái
Thớt đang đóng