[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

LehmanBrothers

Xe điện
Lâu lắm có thằng bạn hồi sv rủ nhau ra làm tí ốc nhồi ở vỉa hè ( khả năng cao là ốc vàng :D ) . Rất ít khi em gặp quán vỉa hè mà họ dùng khăn lau tay như tiêu chuẩn nhà hàng, ksan mọi người ạ. Nói chung là ngon lành, sạch sẽ

Sáng thì làm bát bún cá cho ấm bụng, cá kiểu luộc ko ưng ý lắm

Ảnh chụp tại Hải Dương :

Pumzen

Xe ba gác
Ngồi xem phim,nhai mấy củ này cho đỡ buồn mồm:

Có lẽ phải mấy chục năm nay nhà cháu mới ăn lại củ này. Hồi bé các hàng quà hoa quả ở các phố,nhất là gần trường học vẫn thường bán củ này,bây giờ chắc bọn trẻ chả biết củ này là củ gì và có lẽ chúng cũng ko thích.

chutchit212

Xe hơi
Cũng lâu lắm rồi nhà cháu mới nhìn thấy củ này. Cháu không nhớ người ta gọi chủ này là củ bột hay củ rong nữa. Hồi xưa cháu cũng thích ăn củ này lắm, khổ nhất là mắc răng :D
Ngồi xem phim,nhai mấy củ này cho đỡ buồn mồm:

Có lẽ phải mấy chục năm nay nhà cháu mới ăn lại củ này. Hồi bé các hàng quà hoa quả ở các phố,nhất là gần trường học vẫn thường bán củ này,bây giờ chắc bọn trẻ chả biết củ này là củ gì và có lẽ chúng cũng ko thích.

Pumzen

Xe ba gác
Quê cụ anh gọi là củ đao nhé! :)
Củ này a chỉ măm 1 vài lần ở HN chứ chưa bao giờ măm ở quê nên ko biết. Củ dong này vùng nào trồng nhiều nhỉ?
Hôm trước G đến nhà cô giáo của F 1 chơi( do gần nhà a) thấy cô giáo đang nhá củ này,thế là 2 chị e măm cùng nhau. Lúc về,cô ý bảo cầm 1 ít về cho ô xã,chắc chắn a ấy thích. G rất ngạc nhiên khi a thích củ này (vì nhớ lại mùi vị thời bao cấp) nên kể lại câu chuyện với cô giáo vừa xong.
Thấy a thích củ dong này nên hôm nay G mua mấy cân để luộc dần. Củ này ăn thơm,đầy chất bột,mùi vị đúng chất đồng quê,mỗi tội xơ hay giắt vào răng khá khó chịu. :))

chuot08

Xe lăn
Củ này a chỉ măm 1 vài lần ở HN chứ chưa bao giờ măm ở quê nên ko biết. Củ dong này vùng nào trồng nhiều nhỉ?
Hôm trước G đến nhà cô giáo của F 1 chơi( do gần nhà a) thấy cô giáo đang nhá củ này,thế là 2 chị e măm cùng nhau. Lúc về,cô ý bảo cầm 1 ít về cho ô xã,chắc chắn a ấy thích. G rất ngạc nhiên khi a thích củ này (vì nhớ lại mùi vị thời bao cấp) nên kể lại câu chuyện với cô giáo vừa xong.
Thấy a thích củ dong này nên hôm nay G mua mấy cân để luộc dần. Củ này ăn thơm,đầy chất bột,mùi vị đúng chất đồng quê,mỗi tội xơ hay giắt vào răng khá khó chịu. :))
Củ này hợp đất bãi ven sông. Quê cụ anh xưa khá nhiều nhưng giờ ít rồi. Thời xưa ít gạo, cơm độn đầy sắn thì có củ này rất thích, đút túi ăn dần, đêm còn nửa mà ngủ tay vẫn nắm khư khư. Nay thì chỉ vùng nào làm miến dong mới nhiều, ví dụ như làng So nổi tiếng làm miến bên Phủ Quốc! :)

Pumzen

Xe ba gác
Củ này hợp đất bãi ven sông. Quê cụ anh xưa khá nhiều nhưng giờ ít rồi. Thời xưa ít gạo, cơm độn đầy sắn thì có củ này rất thích, đút túi ăn dần, đêm còn nửa mà ngủ tay vẫn nắm khư khư. Nay thì chỉ vùng nào làm miến dong mới nhiều, ví dụ như làng So nổi tiếng làm miến bên Phủ Quốc! :)
Chú có theo dõi trận Anh vs Croatia đang đá giải Nations league k? Anh đá hay phết!

Galaxy.vn

Xe tải
Lạnh lạnh thía này thì ăn gì cho ngon nhỉ nhà mình.Mưa gió quá e mần dĩa lòng heo xào dưa đưa cay thui à. Lấy cái nước dưới để dưới cơm.Nay mưa nhà e ăn cơm sớm.Chúc anh chị e bữa trưa vui vẻ

Vicky83

Xe tăng
Quán này ở 1 ngõ trong phố Khương Thượng cụ ạ. Em ko thích mấy món nem chả lắm nên hnay ăn em ko ưng cái bụng. Em chỉ thích mỗi món ốc luộc thôi.
Cái vụ ăn quán, nói ko phải mê tín chứ em đắt khứa lắm cơ. Cứ đầu tuần là em phải xếp lịch, hết bạn này đến hội nọ mời mọc rủ rê, ko xếp lịch chuẩn là đan xen chồng chéo. Em khộ nắm cụ ơi :D
Quán Khương Thượng này nổi tiếng từ lâu phết, cơ mà em ăn cũng không thấy ngon. Ngấy lắm. Em ăn lẩu ốc ở Phú Hoàng thấy ngon hơn. Hôm nào mợ qua thử xem ạ.
Về khoản xếp lịch, em cũng giống mợ phết đấy ạ;;)

Bò lốp

Xe lăn
Cũng lâu lắm rồi nhà cháu mới nhìn thấy củ này. Cháu không nhớ người ta gọi chủ này là củ bột hay củ rong nữa. Hồi xưa cháu cũng thích ăn củ này lắm, khổ nhất là mắc răng :D
Khoai Dong cụ ạ, trên Hoà Bình còn nhiều lắm. Đợt trước em mua 2kg có nhõn 15k ! Rẻ lắm nhưng ăn hơi dắt răng :)

Bò lốp

Xe lăn
Trời lạnh em cũng làm nồi lẩu góp vui :)

cadan

Xe container
"Mùa đông đã đến
trong thành phố

Từng chiều
ngủ vùi"

Mời các cccm bữa trưa nhanh trong ngày nhiều gió..

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
"Mùa đông đã đến
trong thành phố

Từng chiều
ngủ vùi"

Mời các cccm bữa trưa nhanh trong ngày nhiều gió..

Mợ ơi post cho rõ cái mặt vào để tôi còn ngắm ạ :x:x:x:x:x:x:x:x:x

Trạng thái
Thớt đang đóng