[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

Puppet

Xe buýt
Tối nay em có món cua lười. Lúc sống nhìn cũng sạch sẽ

Mà hấp lên bị lộ hàng:">

Bò lốp

Xe lăn
Hôm trước em cũng nhờ đứa bạn làm trong fortuna lấy cho em hai cái vỏ chivas 18 sau em để rượu ngâm hoa quả nhìn cho oách, chứ mua thì e ko mua 18 làm gì, tưởng hàng hịn thì êm đầu chứ cụ ? :D
Chai 12 em đi xin, còn 18 của thằng cu em cùng toà nó xách xuống- hnay hỏi thằng nào cũng đau đầu, sợ quá mà ko biết chai nào fake hay cả đôi :(

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

Kitcat

Xe container
Lá hành dại này nhúng lẩu cực ngon cụ/ mợ ah. Có dịp lên Đà Lạt, người quen đãi lẩu gà, đồ nhúng là rổ hành dại và rổ cải thảo mà nồi lẩu ngọt lừ, ăn đến đâu sảng khoái đến đó.

Lá me đất thì nấu canh thịt bằm hay tôm tươi đều ngon, vị chua rất nhẹ nhàng, thanh tao.
Thế ạ cụ? Hôm đấy em ăn xong thế nào cứ cảm thấy hơi ngứa ngứa cổ, chắc là do em tưởng tượng ra. Cây hành dại này em thấy vị hình như hơi giống cây hẹ nhà mình, mang muối kim chi ăn cũng được ạ. Tiếc là không nói chuyện với cụ sớm hơn để em thử nhúng lẩu.

Pumzen

Xe ba gác
Hôm nay nhà cháu có vụ đi đổi gió.

Phải đến 4-5 năm nay mới quay trở lại Lào Cai. Khởi hành lúc 5h chiều,nghỉ tại trạm dừng chân YB đến LC ,nhận p thì đã gần 10h đêm.

Tranh thủ đi lượn lờ ngắm cảnh quan chút:

Dọc theo sông,phía bờ sông bên kia là đất khựa rồi:

Đêm Lào Cai thời tiết hơi se lạnh. Với thời tiết dư lày cộng với quãng đường di chuyển dài khến bụng dạ sôi sùng sục. Quán ăn đêm tầm này khó kiếm nên nhà cháu xà vào xơi tạm món lẩu gà cựa:

Tưởng dư lào hoá ra thịt gà dai như đỉa,đc mỗi nước dùng là khá ngọt. Nhìn chung thua lẩu gà ta quen thuộc ở HN.

Vicky83

Xe tăng
Hôm nay nhà cháu có vụ đi đổi gió.

Phải đến 4-5 năm nay mới quay trở lại Lào Cai. Khởi hành lúc 5h chiều,nghỉ tại trạm dừng chân YB đến LC ,nhận p thì đã gần 10h đêm.

Tranh thủ đi lượn lờ ngắm cảnh quan chút:

Dọc theo sông,phía bờ sông bên kia là đất khựa rồi:

Đêm Lào Cai thời tiết hơi se lạnh. Với thời tiết dư lày cộng với quãng đường di chuyển dài khến bụng dạ sôi sùng sục. Quán ăn đêm tầm này khó kiếm nên nhà cháu xà vào xơi tạm món lẩu gà cựa:

Tưởng dư lào hoá ra thịt gà dai như đỉa,đc mỗi nước dùng là khá ngọt. Nhìn chung thua lẩu gà ta quen thuộc ở HN.
Lên đấy em khá thích món baba sông nấu củ cải. Ăn lạ miệng, thanh và mát

sinichit52

Xe container
Bữa tối hôm qua của em do F1 đạo diễn, chia tay cả nhà chuẩn bị cho 1 tuần học quân sự tại Hòa Lạc. Em mải măm quá nên chỉ chụp được nguyên liệu gốc chứ không có ảnh món ăn.

Bò cuộn phô mai, món này F1 em cực khoái ạ.

browni

Xe buýt
Lần đầu tiên em ăn tiết canh lợn ah, giống lợn Mường nhà đứa em nuôi kiểu hữu cơ. Được mời mãi mà không ăn thì thất lễ nên em chỉ dám thử 1 góc nhỏ ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng