[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời các cụ các mợ vào chia sẻ nhé

Tây Độc

Xe điện
Ngon quá cụ ạ, nhưng em thấy quả gan ngỗng hơi chín quá thì phải, quả panacotta tráng miệng phải thêm ít siro nữa mới ngon hehe
Đĩa đấy là gan bê cụ ạ. Không phải gan ngỗng. Và độ tái vừa đẹp. Em quên không chụp lại mặt cắt.

Còn pannacota, cái siro cũng vừa đẹp luôn. Ko quá ít đâu. Sốt rượu vang đỏ cô đặc. Tuyệt hảo luôn. Lần nào em cũng phải làm hai phần. :D

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Làm mẻ khô bò ăn tết cả nhà ạ

Pumzen

Xe ba gác
Hoà chung với không khí hân hoan chào đón ngày thành lập Đ của toàn dân,tuy con số 78 có đôi chút ảnh hưởng tới vụ mùa thất bát....nhưng dân kd phố cổ hội nhà cháu vẫn tưng bừng tổ chức offline. D
Món chym thui nấu lẩu là món mà có lẽ hội giề vẫn quan niệm rằng "ăn gì bổ nấy":

Món "gà ko lối thoát":

Món cá nướng cuốn giấy bạc:

:D

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Hoà chung với không khí hân hoan chào đón ngày thành lập Đ của toàn dân,tuy con số 78 có đôi chút ảnh hưởng tới vụ mùa thất bát....nhưng dân kd phố cổ hội nhà cháu vẫn tưng bừng tổ chức offline. D
Món chym thui nấu lẩu là món mà có lẽ hội giề vẫn quan niệm rằng "ăn gì bổ nấy":

Món "gà ko lối thoát":

Món cá nướng cuốn giấy bạc:

Đảng đã cho ta 88 mùa xuân rồi nhé bác :)

Catmatpat

Xe điện
Đĩa đấy là gan bê cụ ạ. Không phải gan ngỗng. Và độ tái vừa đẹp. Em quên không chụp lại mặt cắt.

Còn pannacota, cái siro cũng vừa đẹp luôn. Ko quá ít đâu. Sốt rượu vang đỏ cô đặc. Tuyệt hảo luôn. Lần nào em cũng phải làm hai phần. :D
Dressing gan bê thế này là phiên bản lỗi :P Bao giờ cũng cả lát cơ.Kiểu này nhìn dễ bị lừa là gan béo là phải rồi. Lần sau bảo bếp nó áp cho lá sage vàng vừa phải ăn nhân nhẩn hay lắm :P
Em có món khai vị dọn tủ mời cccm

mazda1279

Xe tải
Các cụ các mợ có món j chuẩn bị Tết thiết đãi bạn bè chưa? E đang loay hoay wa!

Tây Độc

Xe điện
Hết I ta li á em lại quay ra thực dân Phờ răng xoa. Chất lượng ổn áp. Gan béo ngậy. Bồ câu ngon. Vin cuzng ngon luôn. :))

Bò đúng loại Limousine xuất xứ nhà cụ Catmatpat

Rịu toàn chai ngon. :P

Pumzen

Xe ba gác
Bữa cơm dân giã của nhà cháu vẫn thế này thôi,nhưng rượu thì ko thể thiếu. Nhâm nhi với món kê chân ngâm dấm ớt sả tỏi rèn răng và cơ hàm cũng tạm đc ạ:

Mợ Liễn

Xe container
Em lọ mọ mãi cũng xong món này. Chân gà thì cứ phải tự làm thì em mí yên tâm ăn :))

Tây Độc

Xe điện
Dressing gan bê thế này là phiên bản lỗi :P Bao giờ cũng cả lát cơ.Kiểu này nhìn dễ bị lừa là gan béo là phải rồi. Lần sau bảo bếp nó áp cho lá sage vàng vừa phải ăn nhân nhẩn hay lắm :P
Em có món khai vị dọn tủ mời cccm

Món này nó làm chuẩn đấy cụ, gan áp chảo ăn với hành tây xào. Món Ý xịn (fegato alla veneziana). Cắt miếng vừa phải chứ ko như bên cụ. :D