[Funland] Món ngon mỗi ngày :d

LehmanBrothers

Xe điện
Sau khi lên nick tím em còm cũng phải cẩn thận và phiền hà nhiều hơn, giờ tạm xa tím huế mấy bữa để gom lúa thóc lên hẳn tím ngắt cho hoành hơn chứ em nghĩ tiềm năng ăn uống còn nhiều lắm. Ủn cho Việt Nam đá bay người Mã bằng bản lĩnh chiến trường, lịch sử đứng về chúng ta khi người Mã chỉ chịu cúi đầu chúc mừng nhà vô địch là Vn .

Chúc ngôi sao năm cánh rực rỡ chiếu lan rộng ra :

Nữ thần sinh ra tự do, nam thần sinh ra đôi cánh nhấc mọi thứ lên cao :D

công nông tàu

Xe container

LehmanBrothers

Xe điện
Ảnh cuối là rau sắn nếp luộc cả nhà ạ, vò mạnh tay luộc rồi bỏ nước, bò kĩ thì nước luộc uống được, có vị mát thanh, lá sắn ngọt hơn sau một cơm mưa rào nhé, mưa đá hay mưa như trút nước thì lá sắn thường rách tả tơi :D

Đúng vị sắn luộc là nước tương nếp sơn tây , cụ mợ nếu qua thành cổ Sơn Tây sẽ có quán hay bán món sắn ngâm, sắn nếp luộc. Tránh nhầm với Rau Sắng chùa Hương. Em ở quanh khu Sơn tây đá ong

Một lăng kính màu của đá ong ko ăn ngay được :D

Gặp cả anh gấu nâu hiền lành đang thăm thú khu vườn, nặng chắc 65kgs, tốc độ max 90km/60" khi gió lặng, cao hơn 100km/60" theo hướng xuối chiều lốc bão ;)) . Có những anh gấu nâu hung dữ từng hạ tổng 4-8 con sói núi to lớn trong vài tiếng

happyhn

Xe container
Nay e đi qua luống khoai lang.Mưa lạnh thế này đọt non mọc xanh mơn mởn.Thịt cá nhiều quá e hái mớ rau ăn cho mát ruột
Trong y học cổ truyền bọn e rau khoai lang đã được coi là một vị thuốc với nhiều tên gọi khác nhau như cam thử, phiên chử, là một loại rau có tính bình, vị ngọt ích khí hư...

Rau khoai lang không độc, tư thận âm, chữa tỳ hư, tác dụng bồi bổ sức khỏe, thanh can, lợi mật, giúp tăng cường thị lực, chữa bệnh vàng da, phụ nữ kinh nguyệt không đều, nam giới di tinh chánh táo bón và thải độc cơ thể
Có chai mắm cáy a bạn mới cho vậy là luộc lên chấm mắm cáy.Trong cái tiết trời này ăn cũng thú ra phết a chị e à.

Em nghiện món rau lang om mẻ. Tốn cơm mờ chả cần thịt thà gì

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Nhà cháu hôm qua xơi phở rồi,hôm nay chuyển sang món "cây nhà lá vườn" thôi ạ:

:D
Ngon thế cụ ơi.

Em thích bánh mỳ pate, nhưng pate ko thế này rắc tý gia vị vs hạt tiêu thôi ăn nó mới cảm nhận được vị ngon của pate, em ko thích ăn thịt thà tú hụ :))

Em làm chai bia với thịt nướng kiểu liên xô cho nó xong bữa , tính e được cái đơn giản , thế nào cũng xong
Vãi cả cái đơn giản của cụ :))

Em thích.

duachuot123

Xe điện
E đang coi aff cup.

Pumzen

Xe ba gác
Hoà chung với không khí cổ vũ đội tuyển VN dành chiến thắng. Phải đá trận lượt đi trên sân khách trước đối thủ rất xương xẩu. Cho nên hôm nay nhà cháu chủ động nấu nồi canh với chủ đạo là món xương xẩu hầm ra nước với hy vọng đội VN sẽ hầm nhừ đội bạn. Mặc dù đã ủ bằng nồi giữ nhiệt chân không nhưng cuối cùng ko ăn thua ạ! Giá như hầm thêm tý nữa thì có phải VN dành chiến thắng ko:

:D