[Funland] Mỗi tháng dư ra 10 khoảng 10 triệu thì nên làm gì?

sansonsan

Xe tăng
chơi 10 bát phường mỗi tháng cũng dc 2 tr tiền lãi . rồi lấy tiền đó cho vay lãi chỉ cần cho vay 1% thôi ! cứ quay vòng như vậy sau 1 năm mỗi tháng cũng để ra được 4 tr.

Hắc Tửu™

Xe hơi
Tháng dư ra được 10tr, đầu tư gì để sinh lợi?

Làm giàu không khó thôi. ;))

Mraaa

Xe tăng
Lấy nó mà vay chứ sao nữa, có sổ đỏ l vay tốt. Cụ xoay lấy 500tr tiền mặt, tìm miếng nào xa xa tầm 1 tỷ rồi vay 500tr 10 năm nữa là ok. Mỗi tháng trả gốc + lãi tầm 9tr, có khi 3, 4 năm đã trả nợ xong và khi đấy miếng đất thành tỷ rưỡi, 2 tỷ rồi cũng nên.
Chắc cụ coment cho vui. Nhiều người mua đất bằng tiền tươi còn thua, huống hồ lại vay ngân hàng để mua thì em cũng chịu. Chơi như này khác gì đánh bạc, thế thì đánh lô cho nhanh.
Đời người được mấy cái 10 năm mà cụ tính chơi bài phiêu thế.

xetinhte

Xe hơi
Cụ kiếm thêm con bồ nuôi cho hết 10tr đi

nowhereland

Xe điện
Chắc cụ coment cho vui. Nhiều người mua đất bằng tiền tươi còn thua, huống hồ lại vay ngân hàng để mua thì em cũng chịu. Chơi như này khác gì đánh bạc, thế thì đánh lô cho nhanh.
Đời người được mấy cái 10 năm mà cụ tính chơi bài phiêu thế.
Bao nhiêu người thua, bao nhiêu người thắng, mua cho nhu cầu sử dụng thực tế, mua đầu tư lâu dài hay bắt sóng chơi đòn bẩy tài chính? Cụ hiểu gì chưa mà bảo comment cho vui?

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em hiện tại mỗi tháng sau khi trừ hết các chi phí linh tinh thì còn dư ra 10 triệu, hiện giờ em chỉ để trong tài khoản, không làm gì? Em nhờ ý kiến các cụ mợ em có thể sử dụng 10tr đó như thế nào để được nhiều nhất từ nó. Hiện tại em đang nghĩ đến phương án gửi ngân hàng nhưng thấy cũng không được bao nhiêu. Nhờ cụ mợ cho kinh nghiệm, em xin cảm ơn.
Làm con bạch thủ , sau 6h30 chưa biết ai giàu hơn cụ :)

hunglawyer

Xe buýt
Em hiện tại mỗi tháng sau khi trừ hết các chi phí linh tinh thì còn dư ra 10 triệu, hiện giờ em chỉ để trong tài khoản, không làm gì? Em nhờ ý kiến các cụ mợ em có thể sử dụng 10tr đó như thế nào để được nhiều nhất từ nó. Hiện tại em đang nghĩ đến phương án gửi ngân hàng nhưng thấy cũng không được bao nhiêu. Nhờ cụ mợ cho kinh nghiệm, em xin cảm ơn.
Mở tài khoản nhà đầu tư ở Tima, Fiin rồi vứt tiền vào. Lãi ghi nhận lý thuyết là 18% nhưng trừ đi tiền bảo hiểm, khoảng thời gian chưa kịp giải ngân thì lãi khoảng 12%/năm thôi.

jany

Xe tăng
Là em thì em mua miếng đất có sổ đỏ, bỏ sổ vào ngân hàng vay thế chấp, được vay cỡ 60-70% giá trị đất, hàng tháng trả góp. Phần 30-40% đó vay từ bạn bè, họ hàng rồi trả dần. Đó là cách tích cóp tiền ổn hơn cả. Trong này các gia đình công nhân dư tháng 5-6 tr cũng nhờ tích lũy như vậy mới có đất có nhà. Chứ giữ tiền mặt thì lãi cũng chẳng ăn thua.

Ba chục

Xe hơi
Khoảng 200 là có thể chung vốn mua bds, tiền lời chia nhau. Giá bds có đi ngang cũng k thiệt hại gì nhiều vì vốn ít, là vốn nhàn rỗi, không phải đi vay. Hên thì sẽ kiếm tốt.
Em có ông anh có 300tr nhàn rỗi, đúng đợt 3 năm rồi đất tỉnh khá chạy hàng nên mua chung, lướt kiếm lời, giờ cũng có tiền tỷ.
Thời gian tới giá bds có thể xuống thấp, là cơ hội cho ng mua, điều kiện là ko phải gánh cp tài chính (vay vốn) và có một nhóm/người chỉ dẫn tin cậy

Chỉnh sửa cuối:

nowhereland

Xe điện
Là em thì em mua miếng đất có sổ đỏ, bỏ sổ vào ngân hàng vay thế chấp, được vay cỡ 60-70% giá trị đất, hàng tháng trả góp. Phần 30-40% đó vay từ bạn bè, họ hàng rồi trả dần. Đó là cách tích cóp tiền ổn hơn cả. Trong này các gia đình công nhân dư tháng 5-6 tr cũng nhờ tích lũy như vậy mới có đất có nhà. Chứ giữ tiền mặt thì lãi cũng chẳng ăn thua.
Trừ khi mua chung cư giải ngân theo tiến độ, còn vay mua nhà/đất thì tối đa 50/50 thôi, tỉ lệ vay cao quá lãi hơi mệt.
Tháng để đều được 10tr thì đẹp nhất là tích lũy khoảng 300tr, vay thêm ae họ hàng vài trăm tiền mặt rồi tìm mảnh khoảng 1 tỷ là ok. Công nợ trả dần cháo húp vòng quanh, vài ba năm sau cục nợ vơi đi sẽ thấy khác nhiều. Còn cầm tiền trong túi, kể cả gửi ngân hàng lấy lãi cũng chẳng biết bao giờ mới mua được đâu.

Mở tài khoản nhà đầu tư ở Tima, Fiin rồi vứt tiền vào. Lãi ghi nhận lý thuyết là 18% nhưng trừ đi tiền bảo hiểm, khoảng thời gian chưa kịp giải ngân thì lãi khoảng 12%/năm thôi.
Đầu tư mà rủi ro như Tima nói 0% thì nghi lắm. Với lại nếu nó cam kết lãi 18% thì người vay phải lãi hơn 20%, thế thì coi như vay nặng lãi nhỉ?

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ đi kiếm ông anh xã hội rồi cho vay nặng lãi! 1 triệu 3k/ngay, tháng được 900k. He he. Kể ra cũng ko ăn thua nhỉ.
Thôi lại đi đánh đề như cụ gì bảo ở trên vậy.
Em đùa thôi chứ tích cóp 1 năm rồi tính tiếp phương án làm ăn đầu tư khác cụ ah.

jany

Xe tăng
Trừ khi mua chung cư giải ngân theo tiến độ, còn vay mua nhà/đất thì tối đa 50/50 thôi, tỉ lệ vay cao quá lãi hơi mệt.
Tháng để đều được 10tr thì đẹp nhất là tích lũy khoảng 300tr, vay thêm ae họ hàng vài trăm tiền mặt rồi tìm mảnh khoảng 1 tỷ là ok. Công nợ trả dần cháo húp vòng quanh, vài ba năm sau cục nợ vơi đi sẽ thấy khác nhiều. Còn cầm tiền trong túi, kể cả gửi ngân hàng lấy lãi cũng chẳng biết bao giờ mới mua được đâu.
Ko phải là vay mua nhà/đất, mà là thế chấp đất vay tiền cụ ơi. Tất nhiên như vậy thì phải thanh toán hết giá trị lô đất trước, xong rồi mới vay được. Em là em ko có dính vào mấy cái chung cư với cả dự án xây dựng theo tiến độ, bị phụ thuộc vào uy tín của chủ đầu tư. Bao nhiêu vụ chủ đầu tư ôm tiền xong ko hoàn thành công trình, hoặc hoàn thành nhưng ko bàn giao rồi, sợ lắm. Mua đất dự án cũng chả biết bao giờ có sổ, chờ đợi năm này qua năm khác. Bảo là tìm dự án của công ty lớn mà mua, thì đấy, quanh chỗ em có tới mấy dự án của 1 cty thuộc loại lớn nhất miền Nam mà từ 2012 tới giờ còn chưa thấy mặt mũi cái sổ đỏ đâu kìa.

blackwhitentd

Xe hơi
Chơi chứng khoản, chọn con nào phân tích cơ bản tốt lãi hàng năm đều đều giá hợp lý mua để đó 1 năm cũng đc tầm 20-25%. Nhưng bác phải tìm hiểu thông tin và có kiến thức

lamthanhngoc

Xe tải
Kiếm cái BĐS nào đó mua rồi trả góp qua NH tháng tầm 10 tr rồi quên, cho đến khi trả xong thì được thêm tài sản
BDS giờ rủi ro chậm tiến độ, nếu là chung cư thì lại bị rớt giá, mà rớt giá kiểu lỗ chứ không dược lãi như gửi Tk ngân hàng.
Nếu mua trả góp nên mua đất nền, còn đất trung tâm thì k có cơ hội trả góp 10tr/ tháng đâu. mua cái nhà 3,4 tỷ vay thêm ngân hàng bèo cũng 30 củ / tháng.
Nếu không có KN thì chia đôi, một nửa ngân hàng và 1 nửa mua vàng.

nowhereland

Xe điện
Ko phải là vay mua nhà/đất, mà là thế chấp đất vay tiền cụ ơi. Tất nhiên như vậy thì phải thanh toán hết giá trị lô đất trước, xong rồi mới vay được. Em là em ko có dính vào mấy cái chung cư với cả dự án xây dựng theo tiến độ, bị phụ thuộc vào uy tín của chủ đầu tư. Bao nhiêu vụ chủ đầu tư ôm tiền xong ko hoàn thành công trình, hoặc hoàn thành nhưng ko bàn giao rồi, sợ lắm. Mua đất dự án cũng chả biết bao giờ có sổ, chờ đợi năm này qua năm khác. Bảo là tìm dự án của công ty lớn mà mua, thì đấy, quanh chỗ em có tới mấy dự án của 1 cty thuộc loại lớn nhất miền Nam mà từ 2012 tới giờ còn chưa thấy mặt mũi cái sổ đỏ đâu kìa.
Vay mua đất và thế chấp đất vay tiền bản chất khác gì nhau ạ? Vẫn là cụ có 50-60-70% lúa và muốn đầu tư mảnh đất đấy thôi. Vay giờ cọc và thỏa thuận với chủ đất, ngân hàng làm cam kết 3 bên rồi ra sổ tên cụ, giải ngân trả cho chủ đất cũ và chuyển nợ cho cụ là xong. Chứ ý cụ là sao ạ?

ca_kiem

Xe container
Mỗi người mỗi cảnh... mình thì mỗi tháng âm mẹ mấy củ... đang loay hoay