Chi hội Mời tham dự chương trình giao lưu: ''Đi xe Ford không lo nhiên liệu'' HN-QN 21-26/11

citycar

Xe tải
Vừa nhận được tin cụ Từ, thế là anh em yên tâm rồi!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Những thành viên đã đăng ký tham dự vào mail check nhé. Em gửi kèm 4 file: 1, Chương trình của đoàn Ford HN. 2, Danh sách xe, thành viên. 3, Lịch trình Hà Nội > ĐN. 4, Lịch trình ĐN > Quy Nhơn.
Nhà mình, ai có thông tin thay đổi gì, thì báo lại sớm giùm ah,
Thanks all!

Vinh Nguyễn

Xe điện
Chuẩn bị cho chuyến đi được an toàn và thuận lợi, mong các cụ lưu ý theo một số nguyên tắc khi lái xe theo đoàn

CÁC QUY TẮC CƠ BẢN KHI DU LỊCH THEO ĐOÀN
CARAVAN
Quy tắc chung

• Trước khi khởi hành, các xe phải được kiểm tra kỹ thuật toàn bộ để đảm bảo an toàn và giảm khả năng sự cố trong chuyến đi. (Hệ thống đèn chiếu gần-xa, đèn signal, đèn de, đèn sương mù nếu có, hệ thống phanh, dầu nhớt máy, nước làm mát, nước rửa kính, áp lực lốp…)
  • Nên mang theo chìa khóa phụ và giao cho người khác (không phải tài xế) giữ, phòng xa một số trường hợp bỏ quên chìa khóa trong cốp, trong xe hoặc thất lạc chìa chính.
  • Tất cả các xe đều phải mang đủ giấy tờ: giấy đăng ký, sổ kiểm định, giấy chứng nhận bảo hiểm TNDS bắt buộc còn hiệu lực. Người lái xe phải có bằng lái phù hợp với loại xe do mình điều khiển.
  • Mỗi xe phải trang bị ít nhất 01 bộ đàm hoạt động trong tần số chung của đoàn, để đảm bảo liên lạc thông suốt trong toàn bộ hành trình.
  • Xe trong đoàn phải được dán số thứ tự theo từng chuyến đi và giữ đúng vị trí thứ tự trong suốt hành trình.
  • Có mặt đúng giờ tại nơi tập kết, xe đổ đầy nhiên liệu.
  • Tuân thủ tuyệt đối theo hướng dẫn của ban tổ chức trên suốt hành trình.

Quy tắc khi đi trên đường

• Tuyệt đối chấp hành luật giao thông đường bộ hiện hành.
  • Đi đúng làn xe quy định, đúng tốc độ và giữ khoảng cách an toàn đối với các xe đi liền trước. (khoảng cách được khuyến cáo là 2 giây đối với mọi tốc độ. Quy tắc tính là nhìn xe liền trước đi qua 1 điểm mốc, đếm 1-0-0-2 mà xe mình cũng đến điểm mốc đó là OK)
  • Người ngồi trên xe (ở mọi vị trí ghế ngồi) phải thắt dây an toàn. Đặc biệt chú ý an toàn cho trẻ em, người lớn tuổi trên xe.
  • Tất cả xe trong đoàn phải bật đèn cốt trong suốt hành trình. Khi chuyển làn, chuyển hướng phải bật signal sớm để báo hiệu.
  • Lưu thông nhường nhịn, tạo điều kiện giúp đỡ các xe trong đoàn di chuyển dễ dàng và an toàn. Các xe đi trước luôn thông báo tình trạng giao thông cho các xe sau được biết.

Quy tắc khác

• Khi đến các điểm thăm quan du lịch, phải tuân thủ nội quy, quy định tại chỗ. Tôn trọng văn hóa tập quán địa phương nơi đến.
  • Tuyệt đối không xả rác bừa bãi trong suốt hành trình. Khi kết thúc các hoạt động, phải thu dọn sạch sẽ. Luôn có ý thức bảo vệ môi trường thiên nhiên và cảnh quan.
  • Thành viên phải mặc đồng phục theo quy định nếu có thông báo của ban tổ chức.

phanptsc

Xe tải
Các bác lưu ý chuẩn bị bộ đàm đầy đủ nhé

nghiaqng

Xe đạp
Các bác chuẩn bị bộ đàm đầy đủ. Dùng bộ đàm tần số UHF, set 1 kênh nào đó tần số 410.12500 Mhz.
Em hận là chuyến này không tham gia được cùng với anh em.... em hận... em hận

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Chươnng trình seo vậy cụ chánh, em đọc cmt xong thấy u u mê mê quá. Có dư lào cụ rỉ tí thông tin để các nhà còn biết mờ định liệu cụ ơi.

Em đang trao đổi với đơn vị tổ chức sự kiện vụ này. Họ cũng chịu áp lực từ phía Ford về định mức này nọ. Mệt ra trò,

Vinh Nguyễn

Xe điện
Chươnng trình seo vậy cụ chánh, em đọc cmt xong thấy u u mê mê quá. Có dư lào cụ rỉ tí thông tin để các nhà còn biết mờ định liệu cụ ơi.
Đã chốt xong mọi thứ roài mà cụ, cụ chưa đọc mail của Cứ Từ Từ sao?

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Không có nhiều thơi gian chơi đâu nên chỉ cần 5 bộ cho 5 ngày thôi:D
Nhờ anh Lâm kẹp díp thêm dăm bộ 52U nhé, bộ môn 100 hình nhiều anh em không biết ;)
Hố hố vừa lái vừa oánh được ko nhể???
Oánh bằng mồm, qua bộ đàm (b)
Các bác lưu ý chuẩn bị bộ đàm đầy đủ nhé
Ok bác! Mr Nông thông báo là có 10 bộ đàm cho anh em ngoài này
Các bác chuẩn bị bộ đàm đầy đủ. Dùng bộ đàm tần số UHF, set 1 kênh nào đó tần số 410.12500 Mhz.
Em hận là chuyến này không tham gia được cùng với anh em.... em hận... em hận
Thường bộ đàm nhỏ, chỉ đặt được kênh, không tinh chỉnh được tần số, cả đội cứ set cùng kênh là ok. Mà cái tần số cụ bảo, có gì đặc biệt không ah, cái này em không rành lắm.
Chốt xong hết rồi cụ Ơ Đì zai ui! 9h sáng mai, anh em trong đoàn, cafe ở 3B Lê Văn Lương, cụ ra giao lưu luôn cùng chúng em nhé!

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Sáng mai cháu bận việc gia đình không qua 3B được, mọi việc khác nhất trí cao theo các lãnh đạo !

nghiaqng

Xe đạp
Đội Hà Nội có dùng tần số UHF không cụ chủ ơi? Nếu có thì cho em biết tần số các kênh. Ngày mại các cụ FFC đi Đà Lạt về em set một số máy cùng tần số các với các cụ để có gì khúc đi Quy Nhơn và Gia Lai anh em 888 cho đỡ buồn ngũ.
Cụ cho em biết bộ đàm các cụ dùng là loại nào, Nếu Uniden thì máy em có nhận được tín hiệu các cụ. được, nếu loại khác thì em xem lại sẽ set cho một số anh em cùng tần số cac cụ luôn.
Nếu có kênh trùng với các cụ thì dùng luôn kênh đó đỡ phải set tần số lại.

htlongbien

Xe điện
Cụ Chánh ời!
Em không biết xử lý ntn?
Hiện nay em vưỡn đang ở Cần Thơ, em sẽ bay ra HN vào ngày mai, dưng không kịp về đúng giờ để dự họp ở 3B LVL được, có gì cụ xá cho và em sẽ nghe thông tin lại nhé.

htlongbien

Xe điện
Bên em sẽ có người đến dự ợ!

Chỉnh sửa cuối: