Mọi thắc mắc - chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật, sử dụng Ford Laser

Trạng thái
Thớt đang đóng

3convit

Xe điện
Mới chạy thì giật nhẹ, nóng máy giật mạnh và nhiều cụ ạ!
Cụ ơi! thay máy tổng thành thì hết...dật. :D. Hơn nữa, thay xong thì kéo tuổi thọ thêm '1 nhiệm kỳ chạy xe nữa' --> cũng đến 11 năm chứ ít đâu. :))

3convit

Xe điện
@ HTnongbien: Cụ ct lên đảo nốp đi, E nhòm thấy mòn ko đều rồi. Nếu trong nhiệm kỳ mà dư tiền, thay luôn cho mấu cụ nhé!

htlongbien

Xe điện
@ HTnongbien: Cụ ct lên đảo nốp đi, E nhòm thấy mòn ko đều rồi. Nếu trong nhiệm kỳ mà dư tiền, thay luôn cho mấu cụ nhé!
não lày mắt như cú vọ ấy nhể; nốp mòn đều đới- dưng mờ bánh trước bên phụ ló vừa mới ướt xong do rửa xe thì đi vào chỗ nhiều bui cát bám vào lên trông ló thể thôi não ơi!

Em đang xem lốp bi và vận động tranh cử các lão thêm khóa nữa vì em đang còn cái tầng 5 mà cứ delay mãi!!!!=P~

htlongbien

Xe điện

halong_fun

Xe tải
cụ ct mua ở đâu giá bao nhiêu thì bảo em với nhé, em cũng đang có nhu cầu cả 4 logo la rang + logo trước + sau + logo DELUXE + logo GHIA :)
Em phải chia sẻ với cả nhà tý; năm hết tết đến em lại bị trộm vặt thăm viếng phát nữa. Hôm trước là 13-11, hôm rồi lại là 17-12; dưng lần này nó còn móc thêm cả logo ca lăng nữa.

Và vẫn bộ logo ốp lazang như lần trước, vừa mới mua- vẫn còn mới tinh tươm. Trông nó mới toang hoang làm sao

Qua đây em nhờ các cụ hiến kế giúp em khoan đục cái ốp lazang đó và bắt với ốc như thế nào??? Còn logo ca lăng thì lần này mua về em sẽ bắn thêm đinh tán cho chắc

arsenelupinc500

Xe hơi
Quả thật là Bugi của em không có mã nào như trên, em quên k chụp ảnh để các cụ phán. Nhưng em hỏi các loại bugi này thì ở Hòa Bình báo không có, có loại nào dùng thay thế được hoặc mua ở đâu được các cụ chỉ em với ạ!

3convit

Xe điện
não lày mắt như cú vọ ấy nhể; nốp mòn đều đới- dưng mờ bánh trước bên phụ ló vừa mới ướt xong do rửa xe thì đi vào chỗ nhiều bui cát bám vào lên trông ló thể thôi não ơi!

Em đang xem lốp bi và vận động tranh cử các lão thêm khóa nữa vì em đang còn cái tầng 5 mà cứ delay mãi!!!!=P~
Định 'dìm hàng' ct mờ .éo được. Thôi, mất cơ hội mua rẻ con V2 của ct rồi. Thỏa thuận mới đê: E 'tâng hàng' của cụ, cụ ủng hộ E kỳ bầu bán chức ct niên hạn tới nhá! Cụ nên để E kiếm căn chung cư LengKang tý chứ, đừng tham nữa. Mỗi người 1...tý cụ ah?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chia buồn với lão htlongbien.

Tuy nhiên, quyết tâm ko ra chợ giời mua hàng cũ và tiếp tay cho bọn ăn cắp nhé. Mấy thứ đó mua mới dùng cho long lanh. Có nguồn chưa em chỉ cho?

arsenelupinc500

Xe hơi
Không cụ nào giúp em à?

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Quả thật là Bugi của em không có mã nào như trên, em quên k chụp ảnh để các cụ phán. Nhưng em hỏi các loại bugi này thì ở Hòa Bình báo không có, có loại nào dùng thay thế được hoặc mua ở đâu được các cụ chỉ em với ạ!
Xe của cụ là Laser 1.6 à? Nếu cụ ko thấy phiền thì em kiểm tra giùm ạ

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Ko tiếp tay cho kẻ xấu là chủ trương đúng đắn và đang đc nhà FLF triệt để thực hiện, lão share cho e địa chỉ nguồn nhé, tks lão

Tuy nhiên, quyết tâm ko ra chợ giời mua hàng cũ và tiếp tay cho bọn ăn cắp nhé. Mấy thứ đó mua mới dùng cho long lanh. Có nguồn chưa em chỉ cho?

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn

ThangTocBac

Xe tăng
Thay thế BKR5E bằng BCPR5E hoặc K16U...có thể tra tương dương đc hết mà

Em bình thường chả sài dây thép, tuy nhiên nếu cụ cần tham khảo gì mà nghĩ là em giúp đc hãy call số của em ở mật thư nhé. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

arsenelupinc500

Xe hơi
Thay thế BKR5E bằng BCPR5E hoặc K16U...có thể tra tương dương đc hết mà

Em bình thường chả sài dây thép, tuy nhiên nếu cụ cần tham khảo gì mà nghĩ là em giúp đc hãy call số của em ở mật thư nhé. Thanks
Cảm ơn cụ đã tư vấn, em sẽ thử thay dàn bugi vào sáng nay. Nếu không ổn e sẽ vác xe xuống HN và nhờ các cụ giúp đỡ ạ!

nguyen_kia

Xe điện
cấp cứu! Bá cáo các cụ, tình hình là em có 01 em Laser 1.6. Hôm rồi đang đi ngon lành thì cháu phát hiện nó bị rỉ chút dầu ở đuôi trục cam nên mang gara quen làm. ở đó họ làm xyz với em nó cho hết chảy dầu. Đến lúc gần xong ông thợ ngứa tay kiểm tra, chọc chọt xem em rồi bảo: mày nên thay bugi vì bugi này kém rồi (E đi mãi chả thấy sao, nhưng thấy thợ nói thế nên thay). Xong xuôi về xe có dấu hiệu bị giật nhẹ ở số 5, dần dần càng ngày càng nặng, cường độ cao đặc biệt khi nóng máy hoặc ép ga. Em lên OF nhà mình ngâm cứu nên đã làm như các cụ chỉ: vệ sinh lọc gió, cổ hút, thay lọc xăng, vệ sinh chân tiếp xúc giữa dây cao áp với bugi => Kết quả là vẫn giật như cũ! Thứ 5 tuần trước em lại đến gara khác thay 4 con bugi bạch kim của Denso => hậu quả còn giật kinh khủng hơn nữa. Sáng nay e thử thay 02 mobin, 02 dây cao áp mới, vệ sinh tất cả các giắc cắm cảm biến trên xe. Đến bây giờ kết quả rất đau lòng là xem e vẫn giật đùng đùng các cụ ạ! Có cụ nào có kinh nghiệm vụ này cứu em phát. Em định mang xuống hãng ở hà Nội kiểm tra xem tình hình sao chứ có xe mà không đi được như này thì ức chế quá. Em cũng tốn kém với nó khá khá vì bệnh này rồi! Xin lỗi các cụ vì dài dòng nhưng quả thật là em đang đau lòng và bức xúc quá ạ!
Quả này mà cụ quay lai gara sớm thay lại 4 con bugi cũ thì ngon luôn rồi. Bây giờ thế này thì bệnh càng nặng. Em dính quả này 1 lần rồi, cũng đang chạy ngon lành, vào ga ra mở bugi ra ktra thấy 2 con không được cua gạch thế là họ tư vấn thay 2 con đó, em cũng nghĩ đơn giản nên thay, kết quả về đi cứ rung giật mà thi thoảng mới bị khi tăng tốc, em suýt thay cả bộ mobil nhưng hình như lên OF thế là em thử thay lại 2 con bugi cũ may mà em vẫn còn giữ lại, kể từ đó đên nay vi vu suốt không gì rung giật gì nữa.

dvc_hue

Xe buýt
@htlongbien: Chia buồn với cụ nhé. Em còn buồn hơn cả cụ đây này. Không chỉ em ra đi, mà nó cũng phải ra đi!
@Adesign: Cụ báo cho em cái tình hình tiệc Noel chung kết nhá! Hôm ấy em về sớm, F1 nó không buồn chơi nữa!
@hungcontainer: Cụ có vào thì inbox em cái số alo nhé. Em chả biết tìm ở đâu ra cụ bên cái miệt Hà Ngoại cả!

Chúc cả nhà vui vẻ, trúng mánh lớn để trung đại tu con "vợ 2" chuẩn bị ăn Tết, chào năm mới Giáp Ngọ thắng lợi vẹn toàn!

htlongbien

Xe điện
cụ ct mua ở đâu giá bao nhiêu thì bảo em với nhé, em cũng đang có nhu cầu cả 4 logo la rang + logo trước + sau + logo DELUXE + logo GHIA :)
Đây là địa chỉ và giá em đã mua! mời cụ tham khảo!

Báo cáo Chã, vâng- em đã nghiêm túc thực hiện. Cũng phiền Chã nhắn cho em 1 tin địa chỉ để em lại trang điểm lại cho vợ 2 cho nó đỡ toang hoắc ah!

Ko tiếp tay cho kẻ xấu là chủ trương đúng đắn và đang đc nhà FLF triệt để thực hiện, lão share cho e địa chỉ nguồn nhé, tks lão

@htlongbien: Chia buồn với cụ nhé....
Chúc cả nhà vui vẻ, trúng mánh lớn để trung đại tu con "vợ 2" chuẩn bị ăn Tết, chào năm mới Giáp Ngọ thắng lợi vẹn toàn!
vâng, cảm ươn lão!

Lần này còn thêm cái logo ca lăng nữa!

matmo

Xe tăng
Cũng không hiểu có lý do gì, nhưng với FL thì Bugi ảnh hưởng lớn đến chất lượng chạy xe. Có lẽ ta thường dùng đồ không đúng loại/thương hiệu/đồ thật để dùng.
Ở VN ta đến vô hãng có lẽ vẫn còn nghi vấn...về chất lượng hàng. Kết lại: "Việt Nam mình nó vậy; có những đặc thù riêng khác hẳn phần còn lại của thế giới"--> Giống như các ĐB QH kết luận là chính xác.
Cháu có bài học: hồi mới lấy xe, đè V2 ra thay 4 con Bugi (màu gạch nhé!)--> ngay lập tức ân hận (khổ cái lúc thay cho ngay anh bạn 1 con, nên không có cơ hội đổi lại). Có lẽ, Bugi từ hãng vẫn là nơi có thể tin cuối cùng được.

haithanhleminh

Xe tải
arsenelupinc50 nói:
viết:
Mới chạy thì giật nhẹ, nóng máy giật mạnh và nhiều cụ ạ
Vậy khẳng định chính xác bugi rồi cụ ạ, do nó không có điện trở (mã có thêm R đó). Nguội còn đỡ, chạy nóng máy là giật tung.
Đã cảnh báo các cụ, riêng Laser thì phải dùng đúng bugi và mobin thì mới êm đc.

htlongbien

Xe điện
Vậy khẳng định chính xác bugi rồi cụ ạ, do nó không có điện trở (mã có thêm R đó). Nguội còn đỡ, chạy nóng máy là giật tung.
Đã cảnh báo các cụ, riêng Laser thì phải dùng đúng bugi và mobin thì mới êm đc.
Cũng phải châm cứu và chia sẻ thêm! em dùng Indirium 4 chấu của Boch hơn 1 năm nay, ngon choét luôn!

Trạng thái
Thớt đang đóng