Mọi thắc mắc - chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật, sử dụng Ford Laser

Trạng thái
Thớt đang đóng

haithanhleminh

Xe tải
Trước đi hơi giật do bugi ko đúng loại, qua Quang Quế kiểm tra bảo bàn đạp và bi T, đã thay những cái này ở đó nhưng đi còn bị tiếng két két khi đạp côn, và giờ thì bị giật giật thế.

ninhtxford

Xe đạp

haithanhleminh

Xe tải
Em ở chỗ 88 nguyễn xiển,gần ngã tư Khuất Duy Tiến -Nguyễn Trãi,có gì cụ cứ alo em số 0972 443 079 em thu xếp cho ạ
À, cụ ở Thanh Xuân Ford rồi, ở đó cháu biết mấy cụ tư vấner. Cháu ứ chơi với garage lớn đâu, đồ đắt lại % thuế nữa. Trước cháu thay đôi giảm xóc sau ở đó mà đi vẫn cứng lắm, xe có tiếng kêu lục cục gầm mà mấy lần đến kiểm tra cũng ứ tìm ra, cuối cùng gặp may, hôm đi ra sân bay, gửi xe trong garage bảo kiểm tra, hóa ra bị cao su cóc. Thay có mấy trăm giờ đi im phắc, nhưng vẫn hơi chim cú cái giảm sóc, thợ chỗ cụ đi kiểm tra cũng công nhận là nó cứng.

dvc_hue

Xe buýt
Các cụ giúp em với! Xe em AT, khi nổ nghe tiếng máy nổ êm ái, nhưng khi vào số thì nó rung mạnh lắm, nhìn chai nước cứ sóng sánh. Cụ nào cho em cái nguyên nhân và cách khắc phục không ạ. Em đã tạ các cụ!

1.6gli

Xe container
Các cụ giúp em với! Xe em AT, khi nổ nghe tiếng máy nổ êm ái, nhưng khi vào số thì nó rung mạnh lắm, nhìn chai nước cứ sóng sánh. Cụ nào cho em cái nguyên nhân và cách khắc phục không ạ. Em đã tạ các cụ!
Cụ đã kiểm tra cao su chân máy, chân hộp số chưa ạ? Em e là mấy chú này ạ.

CMT

Xe tải
Chào các Cụ!
Hôm qua em đi đăng kiểm mấy bác ở đó đó khí thải xe em bảo xe bị thừa xăng, về chỉnh lại cho đỡ tốn xăng. Giờ em muốn chỉnh thì chỉnh cái gì ạ? Các cụ tư véo giúp em với để em cho vào gara kiểm tra và chỉnh với.
Cảm ơn các Cụ!

q84neu

Xe tải
À, cụ ở Thanh Xuân Ford rồi, ở đó cháu biết mấy cụ tư vấner. Cháu ứ chơi với garage lớn đâu, đồ đắt lại % thuế nữa. Trước cháu thay đôi giảm xóc sau ở đó mà đi vẫn cứng lắm, xe có tiếng kêu lục cục gầm mà mấy lần đến kiểm tra cũng ứ tìm ra, cuối cùng gặp may, hôm đi ra sân bay, gửi xe trong garage bảo kiểm tra, hóa ra bị cao su cóc. Thay có mấy trăm giờ đi im phắc, nhưng vẫn hơi chim cú cái giảm sóc, thợ chỗ cụ đi kiểm tra cũng công nhận là nó cứng.
cụ y hệt e rồi. Em cũng phải thay 2 quả giảm sóc ở đây, nhưng ko hết bịnh, 2 hôm đi lại, thay thêm 1 vài cái nghi ngờ, cuối cùng, hẹn ngày 3 ah. Giá thay áp theo hãng, hơi cao cụ ah

q84neu

Xe tải
ah, cụ cao nhân nào đã độ cái núm gạt nước ở vo lăng ford laser 2000 chưa. Cái núm gạt nước laser nguyên bản có ít chức năng nhanh chậm quá. mà chức năng thật chậm, đi vẫn thấy gạt nhanh quá, nên ko biết có cụ nào đã thay núm điều chỉnh gạt nước mua có thêm chức năng thật chậm và thật nhanh ko ah

ninhtxford

Xe đạp
Cụ kiểm tra mấy cái cao su chân hộp số và chân máy đi ạ,chặc chết toi hết rồi cụ ạ

ninhtxford

Xe đạp
Chào các Cụ!
Hôm qua em đi đăng kiểm mấy bác ở đó đó khí thải xe em bảo xe bị thừa xăng, về chỉnh lại cho đỡ tốn xăng. Giờ em muốn chỉnh thì chỉnh cái gì ạ? Các cụ tư véo giúp em với để em cho vào gara kiểm tra và chỉnh với.
Cảm ơn các Cụ!
Cái anh thừa xăng này cần phải kiểm tra lại khá nhiều đấy cụ ạ,đầu tiên là cụ cho em hỏi xem hệ thống cấp gió nhiên liệu đã bao lâu rồi cụ ko vệ sinh ạ ?

No_War

Xe máy
Đưa vào hãng cho mấy a kỹ thọt phán đi

ThangTocBac

Xe tăng
Chào các Cụ!
Cảm ơn các Cụ!
Cụ có thể tự kiểm tra và xử lý một số cái sau:
- kiểm tra lọc gió, tắc bẩn...vệ sinh hoặc thay thế nếu cần.
- kiểm tra bugi, thay thế nếu cũ mòn hoặc bị tăng điện trở (điện trở đo giữa hai đầu của cực dương từ 3,5-4,5 kohm là tốt) lưu ý chỉ số nhiệt bugi 5 hoăc 6 nếu dùng NGK, 16 nếu iridium của Denso
- nếu bugi tốt, kiểm tra điều chỉnh khe hở giữa các điện cực của bugi đảm bảo 1,1 mm.
Chắc thế là đủ rồi đấy, chúc cụ thành công nhé.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Có ai mua xe ko? tiện thể em hỏi ý kiến cụ ThangTocBac đồng ý cho e bán xe nhé

matmo

Xe tăng
--> Chuyện bán xe: nhà cháu đang là con nợ. Cỡ 1/2 con xế cỏ. Hay là các cụ trong hội FLF ưu tiên cho nhà cháu bán trước nhá? (:D!).
--> Chuyện vay nợ: nhà cháu có uy tín về trả nợ nên có người cứ muốn tiếp tục cho vay tiếp (đ/k: qui ra gold-không lãi) nên vẫn vay và vẫn giữ xế cỏ chạy. Hay là các cụ hội FLF thi thoảng cho nhà cháu tham dự các "lễ hội" FLF miễn phí nhá? (:D!)

Trạng thái
Thớt đang đóng