Mọi thắc mắc, câu hỏi về Vespa LX/S động cơ 3V i.e mới vào đây

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Bugi này thì có tác dụng gì hả cụ?
Thưa cụ,

Đấy là loại bugi 4 chấu duy nhất đang có trên thị trường, do Bosch phát minh. Bugi này có hai ưu điểm chính nổi bật như sau:

- Điện cực trung tâm bằng hợp kim thiêu kết Bạch Kim và Iridium (một kim loại hiếm) độc đáo có khả năng chống mài mòn tuyệt vời và tuổi thọ cao
- Công nghệ đánh lửa qua khe hở bề mặt mang tính đột phá cho phép đánh lửa đa tuyến đem lại hiệu suất đốt cao nhất và công suất tối đa - Mang lại hiệu quả tiết kiệm nhiên liệu.

Kính cụ tham khảo thêm về bugi của nhà em ở thùy linh này

Kính cụ!

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN

trungruan

Đi bộ
Xe của em mới chạy dc 200km, giờ mới để ý mổi lần chạy xong tắt máy, gác chống xuống thì nghe tiếng bạch .... bạch .... bạch .... bạch .... khoảng 2 giây 1 lần, 1 xíu sau mới hết kêu. huhu

babyboo14189

Xe tải
thằng bạn e mới mua con LX 3 van mới , đang có hiện tượng là xe hơi zật khi chạy chậm và có tiếng zè zè ở máy , xe nó là 150 . động cơ thì êm hơn ie zồi nhưng ko hiểu tiéng zè zè đấy có vấn đề j` ko hay máy 3 van nó kêu thế hả các cụ .

Piaggio Junior

Xe điện
Sao mình ko vào đc cái link hội Vespa này nữa nhỉ, đợt vừa rùi kiểm toán thuế má bận quá ko off đc :-??
Đây này cụ :
http://www.otofun.net/threads/463172-hoi-vespa

Cho mình hỏi xe mình bị hỏng ổ khóa yên LX thì mua bộ khóa yên mới ở đâu và bao nhiêu tiền?
Cụ ra hàng chuối , mấy chuc k thôi .

các cụ cái móc treo đổ của e tanh bành cụ nào biết giá cả nhiêu k ạ,treo có tí đồ mà đã tanh bành ùi vespa s đó các cụ
Cái đấy để treo mũ thôi chứ cụ , cụ treo lắm đồ nó đứt là phải :D
Tầm 30-40k gì đấy cụ .

Cụ bẩu em gái cụ mai cưỡi LX qua nhà em thay lun được hem ;)

Thưa cụ,

Đấy là loại bugi 4 chấu duy nhất đang có trên thị trường, do Bosch phát minh. Bugi này có hai ưu điểm chính nổi bật như sau:

- Điện cực trung tâm bằng hợp kim thiêu kết Bạch Kim và Iridium (một kim loại hiếm) độc đáo có khả năng chống mài mòn tuyệt vời và tuổi thọ cao
- Công nghệ đánh lửa qua khe hở bề mặt mang tính đột phá cho phép đánh lửa đa tuyến đem lại hiệu suất đốt cao nhất và công suất tối đa - Mang lại hiệu quả tiết kiệm nhiên liệu.

Kính cụ tham khảo thêm về bugi của nhà em ở thùy linh này

Kính cụ!
Cái này có lâu rồi mà , em biết nó có cách đây vài năm là ít .

Chứng minh được thì off 31% ạ. Em lói thiệt đấy :D
À cái nhà tay đấy lắm em gái cực, cô nào cũng xinh , em thề =))

Xe của em mới chạy dc 200km, giờ mới để ý mổi lần chạy xong tắt máy, gác chống xuống thì nghe tiếng bạch .... bạch .... bạch .... bạch .... khoảng 2 giây 1 lần, 1 xíu sau mới hết kêu. huhu
Cụ mang ra trạm BH để KT kiểm tra xem ạ .

thằng bạn e mới mua con LX 3 van mới , đang có hiện tượng là xe hơi zật khi chạy chậm và có tiếng zè zè ở máy , xe nó là 150 . động cơ thì êm hơn ie zồi nhưng ko hiểu tiéng zè zè đấy có vấn đề j` ko hay máy 3 van nó kêu thế hả các cụ .
Chắc lắp chi tiết nào chưa chặt khít thôi cụ , ví dụ như bộ quây chẳng hạn ............

KuAnh

Xe tăng
các cụ ơi các cụ cho em hỏi LX3v sau khi chạy máy tròn rùi thì ăn khoảng bao nhieu L 100km ạ :) đường Hà nội ạ

babyboo14189

Xe tải
các cụ ơi các cụ cho em hỏi LX3v sau khi chạy máy tròn rùi thì ăn khoảng bao nhieu L 100km ạ :) đường Hà nội ạ
chưa biết roda thì thế nào chứ thằng bạn e mới lấy 1 con 3 van 150 chưa bốc biển mà nó kêu quá trời luôn , ăn gần 4 lit /100 cây , máy lại còn kêu rè rè , sang tuần đang định đưa za hãng bảo dưỡng xem thế nào .

Piaggio Junior

Xe điện
Tiêu chuẩn nó theo nhà SX rồi cụ cứ phải xoắn làm gì .........:D

Bisuper

Xe đạp
chưa biết roda thì thế nào chứ thằng bạn e mới lấy 1 con 3 van 150 chưa bốc biển mà nó kêu quá trời luôn , ăn gần 4 lit /100 cây , máy lại còn kêu rè rè , sang tuần đang định đưa za hãng bảo dưỡng xem thế nào .
4lit/100km thì nghe hơi quá nhỉ! Xe mình 125 đo theo đồng hồ cây xăng và Fuel Log 3 toàn vào tầm 2.8 - 2.9 lít/100km, đã đi được 12xxkm rồi và 8 lần đổ xăng... nhờ cái app đó mà thấy tiện theo dõi ghê

Em nghĩ là do tiếng Pô khi bác đi về nó nóng, không chạy nữa thì nó nguội lại... tiếng tách tách là tiếng kim loại nó co lại! Bác nghiên cứu thử xem sao...

Chỉnh sửa cuối:

ken.0207

Xe đạp
Ai có thông tin gì về vụ Liberty động cơ 3V chưa ạ. Có Vespa 3V rồi mà Liberty chưa làm em cứ ngóng mãi :(

tranglee0302

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi ạ: 2 hôm nay chia khóa xe Pi 3V của em tự dưng khi mở tắt rất khó vặn ạ,em xem chìa thì không phải là cong hay vênh gì.
rút chìa ra cũng khó, khi cho vào để mở cũng khó ạ, cho được chìa khóa và vặn khóa cũng khó ạ. Có ai có kinh nghiệm vụ này cho em xin nhé!

atdp

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi ạ: 2 hôm nay chia khóa xe Pi 3V của em tự dưng khi mở tắt rất khó vặn ạ,em xem chìa thì không phải là cong hay vênh gì.
rút chìa ra cũng khó, khi cho vào để mở cũng khó ạ, cho được chìa khóa và vặn khóa cũng khó ạ. Có ai có kinh nghiệm vụ này cho em xin nhé!
Bác xịt ít rp7 hoặc cho ít dầu vào ổ khóa thụt thụt là hết

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ mua Lọ RP7 về dùng dần ạ .

Piaggio Junior

Xe điện
cụ nào đã đi rùi cho em ít thông tin với :) em đang máu em S màu gi sần quá :)
Loại 3v chỉ tầm 3l - 3.2l đổ lại cụ đi bình thường ạ , tổ lái hơn thì em chịu , cần gì thêm về xe cụ cứ ới em hỗ trợ được tất cho cụ , kể cả mua xe đại lý nào cũng được .

Bisuper

Xe đạp
tiêu chuẩn em thấy hơn 2l ạ :) làm sao mà ăn ít vậy được hic đấy là nó chạy thử nghiệm thôi còn mình ra đường chạy nó khác mà :)
Đúng rồi bác,tiêu chuẩn là bác chạy tốc độ 50km/h trên dây chuyền! Cái đó là vận tốc tối ưu trên dk mặt đường lý tưởng... còn chạy ngoài đường VN với vận tốc trung bình 19km/h thì 3lit/100km là quá ổn cho xe Piagio, về sau có hao hơn nhiều không thì em không biết vì có thể do bão dưỡng nữa!

cụ nào đã đi rùi cho em ít thông tin với :) em đang máu em S màu gi sần quá :)
em cũng đang đi màu này... đi gần 2 tháng rồi mới chỉ bị đụng hàng 1 lần ở Đề Thám (TP.HCM)... đi được nhiều người khen lắm vì màu lạ!

Chỉnh sửa cuối: