Mới tậu 1 e vespa spint trông rất đẹp

quanduihoa

Xe hơi
Thứ nhất là hỏng bugi
Thứ nhì là hỏng cái gì bên trong....
...
Vui tý nhé các cụ

quangdlak

Xe tải
đi mấy con này rất sướng, đi khỏe, phụ tùng h kiếm cũng dễ, mềnh đi thể loại này cũng lâu rùi mọi người thế nào chứ , đi cũng lành,

benedu

Xe tải
hàng độc quá. con này đam mê mơi dám chơi :)) thíc lém:ar!:ar!:ar!

anhdd1

Xe hơi
Cám ơn các cụ. Đi con cũng lành. Nói chung đi dòng này thì đam mê mới chơi. Thỉnh thoảng cafe ca pháo thôi.

daotao_laixe1

Xe tải
Chất quá, trước ở quê có ông chú chạy con này, thích lắm.. Mà tới hồi mình đủ tuổi chạy xe ổng lại bán mất rồi =(

thanh704298

Đi bộ
Dòng này không biết sửa chữa bảo dưỡng ở đâu chuẩn. Các cụ nhỉ? Em ở HN.
cụ ở HN thì ra chỗ 45 Lê Văn Lương, xưởng sơn, sửa chữa của a Kiên - chuyên sơn dưng mà sửa xe cổ cũng ok cụ ạ. Sđt của pác ý đây: 092626 9999 hoặc 0913542209.

SH 2012-122.22

Xe đạp
đúng chất cổ,chúc mừng chủ thớt nha.............

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn ahj.
Em vừa gọi thợ của ông này đến vá xe xong.
cụ ở HN thì ra chỗ 45 Lê Văn Lương, xưởng sơn, sửa chữa của a Kiên - chuyên sơn dưng mà sửa xe cổ cũng ok cụ ạ. Sđt của pác ý đây: 092626 9999 hoặc 0913542209.
Hôm nào giao lưu tí chủ thớt nhé.
Em cũng mới mượn được anh bạn con này nhưng màu xanh. Chạy cũng có vẻ lành. :)

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Con này của cụ nhìn có vẻ ngon hơn con của em. :D

caubong92

Xe tải
e đag quan tâm nè cụ
cụ mua ở đâu vậy.llac cho e đc ko 0904888804

thanh704298

Đi bộ
ok pác, e thì mới tậu được vài tháng thôi, dưng mà htrc e qua chỗ pác Kiên - Lê văn lương định ktra cái nước làm mát bị chảy, ko biết tại bọn thợ nó lười làm hay tnao mà e hỏi có sửa đc vespa GT thì nó bảo ko. e lại pải quay ra hãng, jo thì em nó lại ngon lành rồi. Pác có chỗ sửa GT nào ruột ko méc e với để hôm nào em nó trái nắng trở joi e còn bít đường đem qua, chứ cứ sửa ở hãng tốn kém quá.

Phanminh2012

Xe tải
em đang có 1 con đầu 08. máy nguyên . hình thức bt .cụ lào máu hú em. Đời chót các cụ nhé.
Xe này chạy rất lành chỉ cần các cụ biết cách đi, biết thay bigi, biết thay dây côn, số là chạy ok. ko phải lo gì.

Chỉnh sửa cuối:

tutit

Xe hơi
Trước em cũng có 1 con, màu giống hệt con của cụ. hôm nào đẹp giời lượn phố thích lắm ợ

luongtanlong

Xe tải
đẹp cụ ạ, đi con này đèo chân dài phong cách phải biết, côn tay thi thoang giật giật bóp bóp có cái thú của nó

husky235

Xe hơi
Trên Giảng võ có 1 chỗ bác ạ, qua lỗi rẽ vào Hào Nam 1 đoạn ngày bên tay phải...
Em nghe đồn đóng cửa rồi cụ ạ, em cũng khoái dòng này, có 2 cái lận, 1 standard và 01 acma Pháp. Hihi

Miss Audi

Xe hơi
Chạy vespa cổ nói chung cũng có cái thú vui riêng của nó.. đi lâu dễ bị ghiền lắm :D
tuỳ theo niềm đam mê và túi tiền của cụ mà chơi thôi

Người mới chơi thường có 2 cách

Cách 1: có tiền kha khá - lên mạng, ra tiệm chọn đến đại một em, hoặc giao hết cho thợ làm từ A-Z - chỉ biết vác xe về và vít........

Lợi: ít tốn thời gian tìm tòi
Hại: dễ bị thuốc, mai mốt có bị mô-tê gì thì vật vã lắm

Cách 2: Có tiền vừa vừa - lên mạng dò hỏi thông tin - mua một con chưa làm - hơi cũ - ngoại hình xấu xí - máy còn chạy được - mua về chạy tà tà, tìm hiểu lần lần rồi sửa ngon lành chạy luôn

Lợi: dễ hiểu biết hơn về xe cộ, đỡ bị thuốc, sau này xe hoàn chỉnh rồi thì rất chất
Haị: tốn thời gian mày mò, vật lộn vơí em nó thời gian đâù, tiền học phí cũng khá tốn ạ.

=> Vài lời khuyên cho cụ nếu muốn chơi xe, mà đỡ phải bị mệt nhìu ^^

Vì nếu vespa mua về - muốn ngon lành lại hết:

- Làm máy thì khoản 2tr ~ 4tr là ngon lành - thay toàn phụ tùng loại nhất rồi đó ^^
- Làm đồng và sơn mới lại 2tr ~ 4tr tuỳ chỗ

Đó là giá làm tới bến luôn - còn nếu chỉ làm sơ sơ thì tốn ít hơn ^^

Tiếp theo là xác định ngân khố cho phần còn lại để lựa chọn dòng xe thích hợp

Giá cả xe mua lại 2hand các dòng tiêu biểu - xắp xếp theo thứ tự cổ nhất đến mới nhất nha - mấy dòng tiêu biểu thôi - mới chơi thì biết nhiu đây là đủ ^^

Acma - đồ yêu này thì khỏi tìm hiểu chi mệt xác - chơi vừa tốn tiền lại vừa hại thần kinh ^^

==============

Standar - đầu đèn tròn - cốp tròn - con này dáng đẹp, vừa... giá nhiều mức, tuỳ theo mức độ đồ gin theo xe nhiều hay ít
một con xe như vầy - chỉ máy & sườn gin đúng đời - thì giá tấm 15tr ~ 18tr tuỳ xe máy ngon hay ko

Còn với một em standar đồ gin theo nhiều nhiều thì giá dao động từ >20 ~ 50tr là vô chừng :D

Ưu điểm mấy em này - dáng tròn - thon - đẹp - bánh 8 nhỏ gọn - sang trọng - tao nhã - máy cũng khá - nếu còn được - chứ gặp em máy hơi tã thì cũng đuối như trái chuối

====================

Tiếp đến là Super - đầu đèn tròn - nhưng cốp vuông vức - kiểu hồi xưa nó cải tiến theo đời xe là cứ vuông vức dần dần - bỏ đi mấy cái đường cong tuyệt mĩ ^^

Em này thì đặc biệt giá mềm
Nếu mua giá 2hand - máy còn chạy khá - tầm 6tr ~ 10tr - mua về chạy luôn cũng được
Còn một con super dọn khá là tươm tất - ngon lành luôn - ít đồ gin - thì giá tầm 14tr ~ 18tr - về chỉ việc kéo
Như tinh thần đã nói - xe cổ thì đồ gin theo xe càng nhiều - giá càng đắt ^^ - có em còn sơn gin luôn thì giá nó cũng vô chừng lắm... ^^ mới chơi - ko nên tập tành mấy cái vụ đồ gin - hại thần kinh lắm ^^

Mấy con này thì được cái máy móc cực khỏe và ổn định - ít hỏng vặt - chạy đường trường thì cứ phải gọi là........ đây là dòng xe thích hợp cho người mới chơi nhất ^^

=================

Tiếp nữa - Sprint - đầu đèn vuông - cốp vuông - đời mới hơn mà - nói chung em này với thằng super dáng ngoài nhìn khá giống nhau - chỉ khác mỗi đầu đèn & bánh lớn hay bánh nhỏ ^^

Giá một em dòng này 2hand thì tầm 5tr ~ 6tr - máy còn chạy good
Một em dọn cơ bản - khá nuột thì tầm 9tr ~ 15tr
Còn mấy em đồ gin thì giá nó cũng trên mây ^^

Ưu điểm - bánh 10 - cụ nào cao ráo đi được - máy bốc - mạnh hơn super (cái này đương nhiên - xe ra sau - cải tiến hơn về máy móc - con này tuỳ dòng - có dòng 2 lỗ hút ~giống super, có dòng 3 lỗ hút) - nhưng theo xu hướng mốt chơi đồ cổ thì con này cái đầu đèn vuông vức - xấu - ít đẹp ^^ - cho mấy cụ già già đi là chính ^^

=======================

Cái nữa là PX - con này hiện đang là mốt của a e thanh niên Hà Nội ^^
PX là đời sau này - nhìn dáng khá giống xe tay ga đời mới ^^mà bắt đầu từ cái đời này - là nó hàng ấn độ, hàng đài loan nữa nha - cụ nào chơi ko rành - mua nhầm phải con px đài loan thì xong ^^

Giá cả mua 2hand - máy còn chạy được
với PX - Ý - thì giá tầm 5tr ~ 8tr
với PX - đài loan - giá tầm 3tr đổ lại - tuỳ xe có rách nát nhiều quá hay không

PX mua về xong dọn lại lên thì vô chừng giá lắm ^^ - có mấy cụ HN dọn con PX hơn 4k$ là bình thường ^^ - cái này tuỳ độ chơi
còn dọn kiểu cơ bản - ngon lành - ít đồ chơi dữ thì giá tầm 15tr ~ 18tr là có một em PX Ý ngon lành cành đào để chiến đấu

Ưu điểm của em này là máy miễn bàn - bốc đừng hỏi - máy ổn định & êm - nếu làm chuẩn - chạy đường xa, đi tour thì thôi rồi - nếu sơn đẹp và dọn chuẩn - nhìn cứ như là xe tay ga đời mới ^^ - con này mỗi tội máy chạy lâu là tới thời kỳ nuốt xăng như điên - tầm 25km/lít có :D

Một điều lưu ý khi mua xe

Nếu ở HCM thì đừng bao giờ ra chỗ Lý Thái Tổ mua xe - toàn xe thuốc gà - ngoài đấy thì đặc biệt kỹ thuật sơn đẹp ko đỡ được luôn - nhìn là ghiền - nhưng mà toàn hàng giả cầy - máy px đài loan - mã standar, acma ào ào - bán giá trên mây - chất lượng đi vài bữa khóc một bữa =))

Và chú ý nhỏ - khi mua xe rồi, đi sửa xe ở bất kỳ đâu - có món nào thợ tháo ra bỏ ngoaì cũng phải nói đem về hết - coi chừng nó luộc hết đồ gin - đồ ngon của xe mình

Thường mấy tay thợ hay thuốc gà là nói kiểu này: chời ơi - đồ xe anh cũ quá rồi, te tua mấy chục năm rồi - thay đồ mới vào chạy nó mới ngon
đi đâu mà nghe thấy câu đó thì nên né ra xa :D

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em mê mấy con này lắm, trước ở cùng nhà 1 ông chuyên chơi đồ này, chăm chút lắm, về đến nhà thơm vợ thơm con xong là may ô quần đùi ra với xe ngay, lau lau chùi chùi, bóp bóp nắn nắn, mân mân mê mê... lâu rồi cũng thấy thích theo. Sướng nhất là đi êm.