Mới sơn lại mũi tên chỉ hướng tại ngã 3 Kim Đồng - Giải Phóng

wavethai

Xe tăng
Sáng nay em đi trên đường Giải Phóng hướng từ phía bến xe Giáp Bát về trung tâm Hà Nội. Qua đoạn giao cắt với phố Kim Đồng thì trên mặt đường làn ngoài cùng bên trái sát dải phân cách đã được sơn lại mũi tên chỉ hướng đi thẳng + rẽ trái (trước kia chỉ có mũi tên rẽ trái). Biển phân làn trên cao thì như này ko biết đã thay đổi chưa, chiều về xem lại.

Như vậy, theo em hiểu tại đoạn này các phương tiện đi thẳng có thể đi ở cả 2 làn: giữa và ngoài cùng bên trái sát dải phân cách

BC các cụ, sáng nay em đã check lại biển báo, nó dư lày ạ:
- Ở trước đèn đỏ giữa dải phân cách nó trồng thêm cái biển này:

- Ở dưới cái biển phân làn bên tay phải nó cũng có cái biển phụ với nội dung tương tự như trên ạ "Xe khách dưới 16 chỗ.....".

Chỉnh sửa cuối:

thuysinh.tl

Xe container
Chơi quả biển này mà cái trên với cái dưới cãi nhau thế này thì biết đi làm sao.
Sáng nay em đi trên đường Giải Phòng hướng từ phía bến xe Giáp Bát về trung tâm Hà Nội. Qua đoạn giao cắt với phố Kim Đồng thì trên mặt đường làn ngoài cùng bên trái sát dải phân cách đã được sơn lại mũi tên chỉ hướng đi thẳng + rẽ trái (trước kia chỉ có mũi tên rẽ trái). Biển phân làn trên cao thì như này ko biết đã thay đổi chưa, chiều về xem lại.

Như vậy, theo em hiểu tại đoạn này các phương tiện đi thẳng có thể đi ở cả 2 làn: giữa và ngoài cùng bên trái sát dải phân cách

Quái xế

Xe buýt
Chơi quả biển này mà cái trên với cái dưới cãi nhau thế này thì biết đi làm sao.
Tức là xe máy được phép quay đầu mà cụ. Xe ô tô muốn quay đầu thì phải đi theo cái biển chỉ dẫn khuất khuất sau tán bằng lăng kia kìa

TL_Vietnam

Xe lăn
Cám ơn thông tin cập nhật của kụ - Nhưng nó không sửa biển thì thế nào nhỉ :D

NotTube

Xe buýt
Biển và vạch lệnh nhau thì phải đi theo biển ạ. Nhưng trong trường hợp biển báo giao thông không rõ ràng và nhập nhằng thì xxx ko đc bắt.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

Bongbin2009

Xe tăng
Hôm qua em cũng đi làm về, thấy có biển mới. Cái ảnh cụ chủ là ảnh cũ rồi, hiện nay có thêm 01 biển có rất nhiều chữ, em đọc loáng thoáng thấy cho phép quay đầu theo giờ đối với ô tô con tại vị trí này.
Cụ nào làm gần đấy cho xin lại 500 ảnh.
Nói chung bây giờ các cụ dừng đèn đỏ tại làn sát phân cách để đi thẳng là OK.

DOLA

Xe buýt
Sáng nay em đi trên đường Giải Phóng hướng từ phía bến xe Giáp Bát về trung tâm Hà Nội. Qua đoạn giao cắt với phố Kim Đồng thì trên mặt đường làn ngoài cùng bên trái sát dải phân cách đã được sơn lại mũi tên chỉ hướng đi thẳng + rẽ trái (trước kia chỉ có mũi tên rẽ trái). Biển phân làn trên cao thì như này ko biết đã thay đổi chưa, chiều về xem lại.

Biển mà chưa sửa thì dù mũi tên dưới đường to đến mức nào cụ cũng bị vin (to mấy cũng còn bé nhé, Hiệu lực của Biển to hơn vạch, to hơn mũi tên)

redstone

Xe tải
Chỗ này hôm trước em đi đến đây đi vào làn ngoài cùng và quay đầu xe thì bị vịn. Lúc xuống xe em biết là có cái biển cấm quay đầu dưới cái tán lá bên phải rồi nhưng xác định phải cãi đến cùng muốn ra sao thì ra.
Em: "Tôi định rẽ trái nhưng các anh chỉ cho tôi chỗ rẽ trái thì đi vào đâu mà không đâm vào hàng rào thì tôi chịu"
XXX: "Đấy là việc của GTCC".
Em: "Việc các anh bắt lỗi thì phải căn cứ vào biển nếu biển sai các anh phải có trách nhiệm báo GTCC sửa, khi nào sửa đúng thì nếu tôi sai tôi chịu"
XXX: "Thôi tha anh lần này, lần sau không được quay đầu ở đây"
Em lên xe về nhà, từ lần sau đi qua đây không quay đầu nhưng nếu đi thẳng vẫn cứ phi cả làn trong và làn ngoài chưa thấy bị vịn lại bao giờ.

Chỉnh sửa cuối:

LuckyCar

Xe container
Hiện tại: Biển có từ trước, vạch mới có mấy ngày, biển và vạch đang cãi nhau, về lý biển to hơn vạch, nên theo vạch vẫn có khả năng chết.

Vài hôm nữa: Vạch mờ, trở về như khi chưa có vạch.

Tóm lại: chả giải quyết cái giề.

bmw_diesel

Xe buýt
Gần nhà e.chiều đi làm về qua xem thế nào.cảm ơn cụ đã thông tin

dreamwater

Xe điện
Thông tin cập nhật đấy. Để chiều e về qua đây xem biển đã đổi chưa

thuysinh.tl

Xe container
Vụ đổi biển này chỉ tạo điều kiện cho xxx bắt sai làn thoai. Còn lại thì 4B vẫn chạy như cũ. Cụ nào lớ ngớ quay đầu vẫn dễ dính chưởng lắm

Metallium

Xe hơi
Sáng em vừa đi thì vạch mới to đùng nhưng biển vẫn cũ. Em đi sát trái nhưng vẫn đi thẳng, XXX xếp hàng dẹp đường nhưng cũng chẳng bắt ai.

quocchim

Xe buýt
Thế này là nếu đang đi trên đường Giải Phóng mà muốn quay đầu thì em lại phải phi vào Kim Đồng rồi quay đầu trong đó để đi hướng ngược lại cơ ạ?????
Cũng lằng nhằng ghê nhỉ, nhưng nếu tốt cho giao thông thì cũng chẳng vấn đề gì :D

wavethai

Xe tăng
Thế này là nếu đang đi trên đường Giải Phóng mà muốn quay đầu thì em lại phải phi vào Kim Đồng rồi quay đầu trong đó để đi hướng ngược lại cơ ạ?????
Nếu cụ muốn quay đầu thì đừng phi vào Kim Đồng, đi vào đó toàn xe khách, taxi thì còn lâu mới ra đến Giải Phóng. Cụ cứ phi thẳng Giải Phóng, đến đoạn sang đường đầu tiên gần chỗ rẽ vào Định Công thì quay lại thì sẽ nhanh hơn nhiều.