[Funland] Mới sáng ra đã có bé rơi chung cư các cụ ạ

atoxet

Xe tăng
Chưa nói đến cửa sổ,
Em thấy bác gì khoe căn vinhome Liễu Giai với cái tường kính phía ngoài sát xuống mặt sàn mà không dám nhận xét.
Sợ miệng mình quá độc.
bây giờ nhiều văn phòng và nhiều chung cư làm tường kính như thế mà cụ, nhìn thì sợ thôi nhưng an toàn (ấy là em giả sử kính lắp ở đó ko phải kính đểu, và lắp đúng kĩ thuật). Trẻ con thì chủ yếu cần đề phòng cửa sổ và ban công thôi, như nhà em thì cửa sổ em làm cái lưới an toàn, nhìn hơi xấu tí nhưng yên tâm, ban công thì ko có thanh ngang nên ko sợ bị leo lên.

coolpix8700

Xe ngựa
bây giờ nhiều văn phòng và nhiều chung cư làm tường kính như thế mà cụ, nhìn thì sợ thôi nhưng an toàn (ấy là em giả sử kính lắp ở đó ko phải kính đểu, và lắp đúng kĩ thuật). Trẻ con thì chủ yếu cần đề phòng cửa sổ và ban công thôi, như nhà em thì cửa sổ em làm cái lưới an toàn, nhìn hơi xấu tí nhưng yên tâm, ban công thì ko có thanh ngang nên ko sợ bị leo lên.
"Kính đúng kỹ thuật" thỉnh thoảng vẫn tự nổ.
Bỗng dưng cả hành lang vách kính nhà cao tần nổ bung sạch kính...
Bác có thể đặt niềm tin vào họ, chứ em chẳng tin ai xây nhà để bán mà lại có tâm đầu tư đồ tốt, giá cao vào cả.

Bridget

Xe tải
Trẻ hiếu động chỉ lơ là chút là hậu quả khôn lường ạ.

tieudaovnt

Xe tăng
"Kính đúng kỹ thuật" thỉnh thoảng vẫn tự nổ.
Bỗng dưng cả hành lang vách kính nhà cao tần nổ bung sạch kính...
Bác có thể đặt niềm tin vào họ, chứ em chẳng tin ai xây nhà để bán mà lại có tâm đầu tư đồ tốt, giá cao vào cả.
Em thấy kính sát sàn chỉ phù hợp văn phòng, chứ gia đình phòng ngủ nên làm kính panorama, có tường gạch cao tầm 1m trở lên thì hay hơn, chứ nhà có con nhỏ kể cũng hãi. Chúng nó hiếu động chạy nhảy, lại còn lấy đồ đập kính, đập cửa ầm ầm nữa chứ. Hey

mazda3_pro

Xe lăn
Trẻ từ 4-8 tuổi rất hiếu động vì thế luôn luôn phải có người trông coi :(

hoangbaolong

Xe buýt
Nói chung cũng khó nói lắm, đưa đi học có khi chỉ 5 phút, đứa nhỏ đang ngủ, đợi nó dậy oằn èo thì thằng anh muộn học.
Chả trách ai được, thôi coi như số mệnh thôi. Có những đứa khi bố mẹ ở nhà nó không bao giờ làm vậy mà khi không có người lại làm việc gì đó chẳng bao giờ ngờ tới.
Em họ em đã từng bị đuối nước lúc 5 tuổi ngay khi bố đang ngồi ở sân, vì nó nghe thấy tiếng gọi gì đó bên kia hồ, nên nó đi theo. Đấy, không muốn tin tâm linh thì cũng chả biết thế nào.
Em nể cụ quá cơ, người chết nói cho cụ biết à

Hulk

Xe tăng
Khổ thân gia đình và cháu bé. Ông cháu cũng ân hận lắm. Nhưng lỗi chính là bố mẹ cháu bé ở chung cư ko làm biện pháp bảo vệ ban công, và khoán trắng việc trông con cho ông bà (có thể chỉ một buổi sáng ntn).

Trác Đông Lai

Xe buýt
Cháu bé 5 tuổi mà phải ở nhà 1 mình thì quả là người lớn nhà này quá bất cẩn, cẩu thả, vô tâm! Biết bao nguy hiểm rình rập mà vẫn có thể làm thể được!

Thương cháu bé và quá giận người lớn gia đình nhà này!

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Sao vẫn còn tình trạng để trẻ nhỏ một mình như vây được nhỉ. Bao nhiêu vụ thương tâm xảy ra rồi. Chịu không hiểu người lớn, bậc làm cha, làm mẹ nghĩ thế nào nữa. Thời đại gì rồi mà ý thức của người lớn vẫn ấu trĩ và chủ quan quá vậy

Khổ thân gia đình và cháu bé. Ông cháu cũng ân hận lắm. Nhưng lỗi chính là bố mẹ cháu bé ở chung cư ko làm biện pháp bảo vệ ban công, và khoán trắng việc trông con cho ông bà (có thể chỉ một buổi sáng ntn).
Cụ nói đúng đấy. Giờ nhiều cặp vợ chồng trẻ sống với bố mẹ chúng nó lười nhác vô đối. Sáng ngủ dậy là xách xe đi làm, chiều dù không có việc gì cũng cố tình ngồi lại cơ quan hoặc đi chơi đến giờ cơm mới về. Con cái, cơm nước chúng nó phó mặc hết cho ông bà ở nhà.

Jin 131

Xe tải
F1 thứ 2 nhà em 7 tuổi rồi nhưng không bao giờ dám cho ở nhà 1 mình, dù chỉ 5 phút. Đi mua bao thuốc đầu ngõ em cũng lôi đi theo vì trẻ con hiếu động lắm

Roses

Xe điện
Sao lại chủ quan vậy nhỉ ?

K&K

Xe buýt
Đau xót quá. Chỉ 1 chút chủ quan của người lớn cũng có thể xảy những tai nạn thương tâm cho trẻ nhỏ :(

nam_hoai

Xe tăng
Khu này cách đây mấy năm e nhớ cũng bị 1 trường hợp trẻ con ngã xuống rồi

mone

[Tịch thu bằng lái]
F1 thứ 2 nhà em 7 tuổi rồi nhưng không bao giờ dám cho ở nhà 1 mình, dù chỉ 5 phút. Đi mua bao thuốc đầu ngõ em cũng lôi đi theo vì trẻ con hiếu động lắm
Con em cũng vậy cụ ạ. Nguyên tắc của em là không bao giờ để con bất cứ 1 mình ở đâu đó. Con em mới 6 tuổi, đi học rồi, biết kỹ năng này kỹ năng kia nhưng rốt cuộc vẫn là đứa trẻ con thôi và hành động của các cháu không phải khi nào cũng an toàn. Nếu không có ai ở nhà nữa thì em phải mang cháu theo chứ không để 1 mình dù chỉ vài phút.

DungHNam

Xe hơi
Sáng vừa đến cơ quan đã thấy cả công an và người dân tập trung dưới vỉa hè chung cư N03, ngõ 123 Trần Đăng Ninh. Hỏi ra thì có em bé 5 tuổi vừa rơi từ tầng 7 xuống. Em đến thì xe cấp cứu đã đưa đi rồi, chắc là khó.

Bố đi công tác, mẹ đi làm. Sáng ông đưa thằng anh đi học, đứa em ở nhà 1 mình mang đèn pin ra ban công soi xuống dưới rồi rơi luôn.

Chia buồn cùng gia đình và cảnh báo các cụ ở chung cư có ban công nên cẩn thận.

chia buồn cùng gia đình. Để trẻ nhỏ ở nhà 1 mình thì quá nguy hiểm

dexom

Xe Cứu Trợ
Mới 5 tuổi, tội bé quá.
Chia buồn với gia đình.
R.I.P cháu.