[Funland] Mỗi người một câu chuyện cười hài hước

Trạng thái
Thớt đang đóng
Trong một toa xe lửa, có 3 người đàn ông và một cô gái trẻ cực kỳ hấp dẫn. Cả bốn người cùng hòa vào một cuộc nói chuyện, một lát sau họ chuyển sang chủ đề… tế nhị.

Cô gái trẻ đề nghị: “Nếu mỗi người trong số các anh đưa em 1 đô la thì em sẽ cho các anh thấy chân em.” Ba người đàn ông, bị mê hoặc bởi cô gái trẻ này, tất cả lôi 1 đô la ra khỏi túi họ, và sau đó cô gái kéo váy lên một ít để cho thấy cặp chân nàng.

Sau đó, nàng nói: “Nếu mỗi người trong số quý ông các anh đưa em 10 đô la, em sẽ cho các anh thấy đùi em.”

Đàn ông là đàn ông, cả 3 người đều lôi ra tờ 10 đô la. Cô gái kéo hết váy thật cao, khoe cặp đùi siêu mẫu.

Cuộc nói chuyện tiếp tục, và ba người đàn ông, có phần bị hút vào cô nàng sexy, chờ đợi lời đề nghị “hot” hơn nữa. Cô gái trẻ nói: “Nếu các anh đưa em 100 đô la thì em sẽ cho các anh thấy nơi em bị… mổ ruột thừa.”

Một cách tự nhiên, cả ba người đều đưa tiền. Lập tức, cô gái quay qua cửa sổ, chỉ về phía một bệnh viện ở xa và nói: “Đó!”

Một nhà băng bị cướp 200.000 đôla.

Chủ nhà băng nói với phóng viên:

– Anh cứ ghi là nhà băng bị mất nửa triệu đôla. Để xem thằng cha đó thanh minh với vợ hắn ta thế nào.

Một cô vợ thất vọng về tình trạng chồng hay đi làm về muộn nên tâm sự với bạn. Cô bạn khuyên: “Thay vì nhiếc móc anh ấy, cậu hãy nói những lời ngọt ngào và đón chào anh ấy bằng một nụ hôn. Có thể anh ấy sẽ thay đổi”.

Tối đó, anh chồng về muộn, cô vợ vội vàng ra mở cửa, dìu anh ta vào phòng, đắp khăn lạnh rồi cởi giày cho anh ta. Vừa nắn bóp, cô vợ vừa thì thầm vào tai chồng: “Anh yêu, đã muộn rồi, chúng mình lên gác ngủ nhé”. Anh chồng đang xỉn trả lời: “Ừ, thế cũng được. Đằng nào về nhà con vợ anh cũng không tha…”.

Trước khi mang bầu 50kg đến lúc 40 tuần cũng chỉ tăng 6kg ăn bao nhiêu vào con hết nên 2 bác sĩ chính bảo, mẹ bé con to 3.5kg rồi nên có khi mổ, nhưng cứ theo dõi thêm, cố gắng đẻ thường thì tốt.

Cho đến 40 tuần 4 ngày lúc 12h đêm vừa ngồi gói hàng cho khách xong thì bắt đầu đau bụng, chồng dìu vào nhà tắm đi vệ sinh đánh răng rửa mặt. Vừa đặt mông xuống bồn cầu, chồng cho ngay câu:

- Đi hết đi, không đến bệnh viện bác sĩ bị ngất vì mùi của em đấy, không ai đỡ đẻ cho nữa đâu. Chỉ có anh chịu được thôi, em đừng làm bác sĩ sốc.

Đang đau chỉ muốn nằm nhưng nghe chồng nói thế thì đành ngồi nốt cho hết.

Gionam72

Xe lăn
Một cô vợ thất vọng về tình trạng chồng hay đi làm về muộn nên tâm sự với bạn. Cô bạn khuyên: “Thay vì nhiếc móc anh ấy, cậu hãy nói những lời ngọt ngào và đón chào anh ấy bằng một nụ hôn. Có thể anh ấy sẽ thay đổi”.

Tối đó, anh chồng về muộn, cô vợ vội vàng ra mở cửa, dìu anh ta vào phòng, đắp khăn lạnh rồi cởi giày cho anh ta. Vừa nắn bóp, cô vợ vừa thì thầm vào tai chồng: “Anh yêu, đã muộn rồi, chúng mình lên gác ngủ nhé”. Anh chồng đang xỉn trả lời: “Ừ, thế cũng được. Đằng nào về nhà con vợ anh cũng không tha…”.
Xin là xin vĩnh biệt.

Lộng ngôn :))

1. Có công mài sắc có ngày mỏi tay.
  2. Nếu yêu nhau là do duyên số thì lấy nhau là do sự cố xảy ra.
  3. Nếu bạn xấu, đừng buồn. Mà hãy tin rằng bạn luôn có một vẻ đẹp tiềm ẩn mà càng tìm thì càng ẩn.
  4. Bố mẹ đã cho tiền ăn học mà không học được thì cố mà ăn.
  5. Tự kỷ là gì? Tự kỷ là tự mình sống đến hết thế kỷ.
  6. Thiếu nữ là chữ viết tắt của thiếu nữ tính.
  7. Không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không đẹp.
  8. Có một thứ tiền không bao giờ mua được, đó là sự nghèo khó.
  9. Truyền máu là con đường ngắn nhất đi đến trái tim đối phương.
  10. Hãy đi lên bằng chính đôi chân của mình – nếu thang máy hỏng.

Lộng ngôn 2 :))

1. Không bao giờ bán đứng bạn bè… khi chưa được giá.
  2. Nghèo mà xài sang để sau này giàu bớt bỡ ngỡ,
  3. Nếu ngày ấy anh không đi về phía em. Không gặp em thì giờ này anh đã giàu.
  4. Không phải là anh ế mà là kinh tế của anh không đủ để khống chế tình yêu.
  5. Thân em như tấm lụa đào, quỷ tha ma bắt lại vào tay anh.
  6. Hài kịch sẽ chuyển sang thành bi kịch nếu không bán được vé.
  7. Tiền bạc không là vấn đề, vấn đề là có tiền hay không.
  8. Tiền không phải là tất cả nhưng không có tiền là vất vả.
  9. Một thời để yêu và một đời để trả nợ.
  10. Không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không đẹp.

Chàng trai gặp người bạn học trên phố cùng với một cô gái. Anh ta hỏi với giọng nghiêm nghị:

Ai đây?

Người bạn đáp:

Bạn gái tao.

Chàng trai tức giận quát:

Tao không hỏi mày, tao đang hỏi vợ tao!!!

Vợ phát hiện ra chồng mèo mỡ ghen tuông, anh chồng vội vã thanh minh :
“Em biết không, gì em cũng hơn nó hết, đây nhà to em ở với anh cả đời, nó chỉ ở với anh phòng khách sạn mấy chục mét vuông có 1 đêm, chấp nó làm gì! Tiền lương anh đưa em hết, chỉ đưa nó vài vé thôi, chấp nó làm gì! Em hàng trăm bộ quần áo, nó nghèo lắm, quần áo không đủ mặc đâu, có vài mảnh che thân, chấp nó làm gì! Còn… còn về nhan sắc hả, nó phải kêu em bằng… cụ, chấp nó làm gì !!” “Em biết không, gì em cũng hơn nó hết, đây nhà to em ở với anh cả đời, nó chỉ ở với anh phòng khách sạn mấy chục mét vuông có 1 đêm, chấp nó làm gì! Tiền lương anh đưa em hết, chỉ đưa nó vài vé thôi, chấp nó làm gì! Em hàng trăm bộ quần áo, nó nghèo lắm, quần áo không đủ mặc đâu, có vài mảnh che thân, chấp nó làm gì! Còn… còn về nhan sắc hả, nó phải kêu em bằng… cụ, chấp nó làm gì !!”

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Cụ nói phải, Hình Hoạ nó nặng tính nghiên cứu, vẽ kỹ thuật nó mang tính thực tế ứng dụng hơn. Em học BK phải học cả 2 môn này, thấy vẽ Kỹ thuật dễ hơn Hình Hoạ.
Nói về dằn mặt ở BK có cái môn "Kỹ thuật Nhiệt" mới tởm lợm, năm đầu thì Triết cũng là 1 thứ hack não nản lòng. Hình Hoạ thì bạn nào chuyên Toán theo em không cần học gì cũng có thể thi được 5 điểm.
Ông ung sung kia chả hiểu mẹ gì, phát biểu liều thật.
hehe, nếu ở BKHN, không học hình học họa hình thì lấy đâu kiến thức học vẽ kỹ thuật? Hình học họa hình là kiến thức nền cho vẽ kỹ thuật chứ đâu phải nghiên cứu gì? Nó đưa ra các nguyên lý cơ bản thống nhất cho toàn thể dân kỹ thuật trên toàn thế giới cách thể hiện từ 1 chi tiết, cho tới cỗ máy hoàn chỉnh được mô tả trên tờ giấy như thế nào? Còn không học quên khẩn trương thi được nhé (dù nó chỉ là môn phụ, ngày xưa được tính là nửa môn học) vì nó nhiều kiến thức mới, định nghĩa mới, không có trong toán học. Nhưng đúng là thằng nào học toán tốt, nhất là giỏi hình học không gian, học môn này thuận lợi hơn. Nhưng SV BKHN thằng quái nào chả sừng sỏ về toán? thế mà vẫn thi lại như thường:)), vì sao? vì lười học chứ sao nữa

matizvan2009

Xe ba gác
Vợ phát hiện ra chồng mèo mỡ ghen tuông, anh chồng vội vã thanh minh :
“Em biết không, gì em cũng hơn nó hết, đây nhà to em ở với anh cả đời, nó chỉ ở với anh phòng khách sạn mấy chục mét vuông có 1 đêm, chấp nó làm gì! Tiền lương anh đưa em hết, chỉ đưa nó vài vé thôi, chấp nó làm gì! Em hàng trăm bộ quần áo, nó nghèo lắm, quần áo không đủ mặc đâu, có vài mảnh che thân, chấp nó làm gì! Còn… còn về nhan sắc hả, nó phải kêu em bằng… cụ, chấp nó làm gì !!” “Em biết không, gì em cũng hơn nó hết, đây nhà to em ở với anh cả đời, nó chỉ ở với anh phòng khách sạn mấy chục mét vuông có 1 đêm, chấp nó làm gì! Tiền lương anh đưa em hết, chỉ đưa nó vài vé thôi, chấp nó làm gì! Em hàng trăm bộ quần áo, nó nghèo lắm, quần áo không đủ mặc đâu, có vài mảnh che thân, chấp nó làm gì! Còn… còn về nhan sắc hả, nó phải kêu em bằng… cụ, chấp nó làm gì !!”
Mịa, thằng chồng nói được câu ấy 2 lần thì đúng là bố của thiên hạ

Simson 2 xẻng

Xe tăng
hehe, nếu ở BKHN, không học hình học họa hình thì lấy đâu kiến thức học vẽ kỹ thuật? Hình học họa hình là kiến thức nền cho vẽ kỹ thuật chứ đâu phải nghiên cứu gì? Nó đưa ra các nguyên lý cơ bản thống nhất cho toàn thể dân kỹ thuật trên toàn thế giới cách thể hiện từ 1 chi tiết, cho tới cỗ máy hoàn chỉnh được mô tả trên tờ giấy như thế nào? Còn không học quên khẩn trương thi được nhé (dù nó chỉ là môn phụ, ngày xưa được tính là nửa môn học) vì nó nhiều kiến thức mới, định nghĩa mới, không có trong toán học. Nhưng đúng là thằng nào học toán tốt, nhất là giỏi hình học không gian, học môn này thuận lợi hơn. Nhưng SV BKHN thằng quái nào chả sừng sỏ về toán? thế mà vẫn thi lại như thường:)), vì sao? vì lười học chứ sao nữa
BK ai cũng sừng sỏ về Toán ? Nhám nhí. Sừng sỏ chỉ tính cho các bạn học chuyên Toán xịn cỡ Tổng Hợp, Sư phạm 1, Lê Hồng Phong, Phan Bội Châu... Hoặc các bạn tối thiểu thì Hsg cấp tỉnh có giải đổ lên. Đây mới là nhóm đối tượng em nói không học cũng có thể thi được 5 điểm Hình Hoạ vì môn này khá nhiều điểm chung với hình học cổ điển, loại dùng cho các kỳ thi Hsg ấy. Số bạn như em nói chỉ 10-15% là cùng, còn lại sv BK học toán cũng làng nhàng.
Vẽ kỹ thuật rất rõ ràng tính ứng dụng cao, để mô tả 1 vật thể cụ thể. Hình hoạ lâu quá rồi em không còn nhớ rõ nó chính xác là như nào, cụ có thể chỉ rõ những ứng dụng của Hình hoạ trong vẽ kỹ thuật giúp em được không ?

yuh2105

Xe tăng
Cụ nói phải, Hình Hoạ nó nặng tính nghiên cứu, vẽ kỹ thuật nó mang tính thực tế ứng dụng hơn. Em học BK phải học cả 2 môn này, thấy vẽ Kỹ thuật dễ hơn Hình Hoạ.
Nói về dằn mặt ở BK có cái môn "Kỹ thuật Nhiệt" mới tởm lợm, năm đầu thì Triết cũng là 1 thứ hack não nản lòng. Hình Hoạ thì bạn nào chuyên Toán theo em không cần học gì cũng có thể thi được 5 điểm.
Ông ung sung kia chả hiểu mẹ gì, phát biểu liều thật.
Ôi trời cụ nhắc lại em về môn Kỹ Thuật Nhiệt. Thật là bá đạo môn học. Thế mà em lại 8 điểm nhé =)))

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Về mặt lý thuyết, họa hình là pp mô tả vật thể 3D trên 2 mặt phẳng chiếu, còn vẽ kt là trên 3 mặt phẳng. Cái họa hình ra thời Napoleon (nghĩa đen), nên nó cũng đáp ứng các khó khăn của thời đó: ít giấy vẽ. Nhg bù lại thì nó cũng ko phải trực quan lắm, để mô tả concept thì ok chứ để tính toán thi công thì vỡ mẹt. Thế nên vẽ kt mới là #1. Và ai bảo phải học họa hình mới hiểu đc vẽ kt thì là nói bậy, nói lấy được.

BK ai cũng sừng sỏ về Toán ? Nhám nhí. Sừng sỏ chỉ tính cho các bạn học chuyên Toán xịn cỡ Tổng Hợp, Sư phạm 1, Lê Hồng Phong, Phan Bội Châu... Hoặc các bạn tối thiểu thì Hsg cấp tỉnh có giải đổ lên. Đây mới là nhóm đối tượng em nói không học cũng có thể thi được 5 điểm Hình Hoạ vì môn này khá nhiều điểm chung với hình học cổ điển, loại dùng cho các kỳ thi Hsg ấy. Số bạn như em nói chỉ 10-15% là cùng, còn lại sv BK học toán cũng làng nhàng.
Vẽ kỹ thuật rất rõ ràng tính ứng dụng cao, để mô tả 1 vật thể cụ thể. Hình hoạ lâu quá rồi em không còn nhớ rõ nó chính xác là như nào, cụ có thể chỉ rõ những ứng dụng của Hình hoạ trong vẽ kỹ thuật giúp em được không ?

Gionam72

Xe lăn

Đẹp và rất đều. Vừa tay lắm.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Các thầy dạy Họa hình, Nhiệt, Triết, ... vẫn còn may chán

Trạng thái
Thớt đang đóng