[Funland] Mỗi người một câu chuyện cười hài hước

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cun con nguyen

Xe hơi
THUỞ TINH KHÔI
Năm mình học lớp 7 thì anh Khởi con bác chủ nhà mình trọ sơ tán đã học lớp 10.

Anh Khởi da trắng, môi đỏ, học lực trung bình nhưng lại là bí thư chi đoàn của lớp 10B.

Anh Khởi thấy mình bé, coi mình như em nên thường xuyên căn dặn mình, "Phải bằng mọi giá mà phấn đấu vào đoàn đi không mai kia xong lớp 10 có giỏi mấy thì người ta cũng éo cho vào đại học đâu".

Nghe anh dặn thế mình cũng sợ nhưng hôm sau ngủ dậy là lại quên mịa luôn việc phấn đấu vào đoàn.

Lớp 10B của anh Khởi có chị Thanh Ngoan rất xinh.

Nghe anh Khởi bảo chị í cũng đang cật lực phấn đấu vào đoàn dưới sự dìu dắt trực tiếp của anh Khởi.

Chị Thanh Ngoan da cũng trắng, môi cũng đỏ và học lực cũng thuộc loại trung bình y như anh Khởi. Chị chỉ bị mỗi nhược điểm lớn nhất là vú to, hay làm phân tán việc học tập của các bạn giai trong lớp, hay làm các thầy giảng dạy mất tập trung và đặc biệt là làm cho anh Khởi hay phải nuốt nước bọt mỗi khi nói về lý tưởng và vai trò của thanh niên trong thời đại nọ kia với chị...Thế thôi.

Nhưng rồi cuối cùng thì chị Thanh Ngoan cũng đạt tiêu chuẩn để được kết nạp đoàn thật.

Tối hôm kết nạp chị Thanh Ngoan, anh Khởi mặc sơ mi trắng, quần âu xanh đi rõ sớm để chỉ đạo công tác treo cờ, trải khăn phủ bàn, cắm hoa.

Tối í lễ kết nạp chị Ngoan diễn ra trọng thể như nào thì mình không biết. Chỉ biết là mãi tới tận 12 giờ đêm anh Khởi mới mò về đến nhà, bàn tay phải nhoe nhoét những máu, làm cả nhà phải lục đục dậy lấy thuốc lào để rịt cho anh Khởi đỡ đau, khỏi bị nhiễm trùng.

Bà nội anh Khởi hỏi "sao chảy máu", anh Khởi bảo "ngã".

Bố anh Khởi hỏi "sao chảy máu", anh Khởi bảo "ngã".

Mẹ anh Khởi hỏi "sao chảy máu" anh Khởi cũng bảo "ngã".

Chị anh Khởi hỏi "sao chảy máu" anh Khởi lại càng bảo "ngã"...

Chỉ đến khi lên giường nằm ngủ, mình hỏi "sao chảy máu" thì anh mới nói: "Tao bóp vú con Ngoan mà quên không bảo nó cởi huy hiệu đoàn".

Bố tiên sư. Đoàn với chả đội!

Kkkkk kkkkk kkkkk

Xe 5B

Xe hơi
Chuyện tâm linh ko thể đùa được đâu.

Thần Lỗ báo oán.

Hôm trước, chả hiểu sao hắn lại viết tên vợ lên quả bóng, rồi rủ mấy thằng em đi cùng, thi nhau quất lấy quất để, và cứ cho như thế là cách đã trả thù được con vợ mà ko sợ bị nó trừng phạt. Run rủi thế quái nào quất ngay phát vào 1 cái lỗ, mấy thằng hỉ hả sung sướng với nhau, còn cho đó là thứ cảm giác tuyệt vời nhất thế gian. Chuyện tưởng chỉ có vậy, ai dè cái lỗ đó có linh. Vừa đau vừa tủi vì bị tập kích bất ngờ, thần Lỗ giận thầm :"Tau sẽ trả lại cho tụi bây gấp 10 lần ... bla... bla..." (do là tiếng Tây Ban khá khó nghe nên nv đoạn sau ko dịch được hết). Thế rồi thần Lỗ bắc máy gọi sang chi nhánh ở Anh quốc, cấp tốc điều ngay 1 Lỗ tiểu yêu lại.

Hôm sau báo bản địa đăng bài: Bắt hai nghệ sỹ VN...

Em không follow vụ này dưng mà cái anh diễn viên kia cách đây vài tuần còn đong đưa với bạn gái cũ (cô này kể & cho em coi tin nhắn luôn nha) nên chả có gì bất ngờ hết á :D.
Đàn ông ấy mà, ông nào nhìn cảnh này cũng tự nhủ nhất định mình sẽ không làm chuyện ấy nhưng đến lúc mọi thứ nó dồn lên não roài thì quên cả ý niệm, quên lời mẹ dặn, quên luôn lời vợ đe :)). Chán!!!
Cái câu: “đàn ông ấy mà”, nghe vừa cam chịu, vừa dằn dỗi :))

thuyphongthanh

Xe lăn
Nhóm đang bàn phương án

Trạng thái
Thớt đang đóng