[Funland] Mỗi người một câu chuyện cười hài hước

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hự.

Xe điện
Ui, tks cụ, e nhớ nhầm, e tra lại thấy cụ đúng :-ss

E đi du lịch Trung Đông hơn chục năm trước, nên nhớ láng máng, vì cũng hơi chán chán, ko có nhiều thứ để quá ấn tượng như trên flim ảnh-báo mạng ca ngợi.

Sau đó mấy năm thì ô bạn dẫn đi Quảng Đông, giải thích cho vụ đeo vòng phong thủy bên tay phải thì nhớ mãi. Cụ giải thích được hok ;)) (ko liên quan tới vụ tay trái chùi mít).
Trung đông thì em chưa được đi, em mới đi Ấn, Bangladesh và Nepal thôi. Vụ vòng phong thuỷ em cũng ko rõ. Còn em được dân bản xứ giải thích là tay trái ko dùng để ăn, bắt tay, thắp hương,... vì nó ko sạch. Ko sạch ko chỉ là chùi mít mà cả việc chạm vào bộ phận kia, vd cầm tờ-rim để lái. Em có thắc mắc nhưng chưa bao giờ dám hỏi các bạn ý là lưỡi cũng dùng để ăn, lại ko có lưỡi phải lưỡi trái để chọn. Thế nam giới họ khác phần còn lại của thể giới về thói quen kia hay là thế nào?

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ chuyện tay trái phải nó cũng tùy quan niệm thôi, vì như dân Đông Á thì cái gì chẳng dùng tay phải, cầm đũa, chùi mít, cầm tờ-rim, ...

Còn vụ vòng trang sức, hay đồ trang sức nói chung, thì đeo tay trái, mà vòng phong thủy lại đeo tay phải thì do tác dụng chính của vòng phong thủy là trừ tà, ngăn chặn các luồng khí độc nhiễm vào thân thể thông qua bàn tay phải, khi ... Bắt tay đối tác!!! Nên dân làm ăn buôn bán Tàu rất hay đeo vòng phong thủy bên tay phải, để đề phòng khi bắt tay giao tiếp xã hôi, có thể bị đối phương nào đó yểm bùa/tà, gieo khí độc thông qua bắt tay. Nghe xong, e mới thấy tụi Tàu này nó quá thâm hiểm, không đơn giản ào ào như ng Việt :-?

Trung đông thì em chưa được đi, em mới đi Ấn, Bangladesh và Nepal thôi. Vụ vòng phong thuỷ em cũng ko rõ. Còn em được dân bản xứ giải thích là tay trái ko dùng để ăn, bắt tay, thắp hương,... vì nó ko sạch. Ko sạch ko chỉ là chùi mít mà cả việc chạm vào bộ phận kia, vd cầm tờ-rim để lái. Em có thắc mắc nhưng chưa bao giờ dám hỏi các bạn ý là lưỡi cũng dùng để ăn, lại ko có lưỡi phải lưỡi trái để chọn. Thế nam giới họ khác phần còn lại của thể giới về thói quen kia hay là thế nào?

Maihong_

Xe điện
Nay mưa như thác mà em vẫn đi tập. Em chăm chỉ ghê chưa 🥰

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Mợ chăm nhỉ, chiều 6h e đi xe máy đi chơi về, dọc đường mưa ướt như chuột. Cố tình đi mưa ướt cho mát :P

Nay mưa như thác mà em vẫn đi tập. Em chăm chỉ ghê chưa 🥰

ok2000

Xe hơi
Không sinh con GÁI đời không nể!!

Trạng thái
Thớt đang đóng