[Thảo luận] Mọi người đề phòng.Chiêu ăn bẩn mới của xxx Hải Dương

haminh791

Xe máy
Bác hơi bị quách tỉnh đấy :))

cuccucukd

Xe tăng
Các bác nói nhiều đến xxx Hải Dương quá rồi, e chán chẳng buồn động đến nữa, nhưng thứ 7 vừa rồi đưa vợ về quê lại bị 1 quả, điên hết cả người phải đưa lên đây để xả tress và để thêm 1 kinh nghiệm cho anh em nếu lỡ có gặp.
Chẳng là hôm đó e đưa vợ con về quê chơi với ông bà ngoại ở HD.Thường xuyên đi đoạn đường này nên e ko lạ j những trò ăn bẩn của xxx ở đây, vì vậy em chạy xe rất cẩn thận, k quá tốc độ hay sai làn, vượt phải j cả.đến đoạn Cẩm Giàng thì thấy 1 đội đang bắt khá nhiều xe, chú Innova đằng trước đang đi thì bị 1 xxx nhảy xổ ra chặn lại, phanh dúi dụi.e cũng phanh lại.xxx chỉ xe kia rẽ vào bên phải, e định đi thì cũng bị chỉ vào bên phải luôn.Không hiểu mình phạm lỗi j nhưng e vẫn đánh xe vào lề đường.
xxx 1 :Mời anh xuống xe xuất trình giấy tờ.
E xuống xe : chào anh, xin lỗi em vi phạm lỗi j ạ.
xxx1 : A ko thắt dây an toàn.
E rất nhã nhặn: A nhìn nhầm rồi, lúc lái xe thì tôi có đeo.a bảo tôi ra ngoài thì tôi mới bỏ dây an toàn ra chứ,
xxx1 : A đừng cãi, rõ ràng a ko đeo dây bảo hiểm.
E nóng mặt : Các anh làm ăn kiểu j đấy, rõ ràng xuống xe tôi mới tháo dây bảo hiểm.
xxx 1: A đừng cãi, 3 trạm đều báo là a ko đeo dây bảo hiểm.
E : A bảo tôi ko đeo dây bảo hiểm thế a cho tôi xem video đi.
xxx 1 : Lỗi này ko dùng video.
E : Ko có video thì a cho tôi xem ảnh chụp cũng được.
xxx 1 : cái này cũng ko có ảnh chụp.
E : các a làm thế là sai, ko có video hay ảnh chụp thì làm sao bảo tôi phạm lỗi được.
xxx 1 : A đừng cãi thế, 3 trạm đều báo a ko đeo dây.a ko phạm lỗi bọn tôi dừng xe a làm j.
E : Trạm của a ở đâu.
xxx 1 : Cách đây 5 cây, nếu a thích thì quay lại xem hình ảnh (*** nó, lúc trước kêu ko có hình ảnh, h lại kêu quay lại 5 cây).Mà nói thật lỗi này thì đơn giản mà, việc j a phải cãi cho căng thằng.
E : 150K ko lớn nhưng tôi ko đồng ý làm ăn kiểu này, 5km chứ 10km tôi cũng quay lại.
xxx 1 : Tùy anh thôi.
E : A đi cùng tôi về trạm đó, nếu đúng tôi vi phạm tôi xin nộp phạt, nếu ko phải a phải công khai xin lỗi tôi.
xxx 1 : ko được, tôi còn đang làm nhiệm vụ ở đây, đi sao được,a tự quay lại đi.Mà việc đấy tính sau, h anh cho kiểm tra bằng lái và giấy tờ.
E đưa giấy tờ.
xxx 1 cười phớ lớ : ơ anh ơi, giấy phép lái xe của a hết hạn rồi.
E : dạ, e đang làm lại ở Cao Bá Quát, hẹn 7 ngay nữa mới có.
xxx 1 cười tủm tỉm : lỗi ko thắt dây thì nhẹ, nhưng lỗi ko bằng lái của a thì nặng đấy, 2,5 củ.
xxx1 đưa giấy tờ xe cho xxx 2, a này ko có giấy tờ xe nhé.
xxx 2 chào : a T à, lỗi này của a tương đối nặng đấy, 2,5t và giữ phương tiện 10 ngày, a tính giải quyết sao.
E cười tươi : A thông cảm, e bên Vtv cab.
xxx 2 : a cho xem thẻ.
E đưa thẻ.
xxx 2 : không được, trường hợp này chúng tôi chỉ có thể giảm nhẹ cho a thôi.thôi a ra kia đứng, đợi chúng tôi 1 chút (lúc đó có thêm mấy chú mới bị vẫy vào làm luật nữa)
.E đoán là sẽ tha nhưng đang đông nên xxx bắt e đợi, nhưng trời thì nắng, vợ con thì đợi trong xe chờ đến bao h mới hết đông.
E : thôi được, nếu a bảo ko được thì để e gọi điện vậy.
xxx 2 : Gọi cho ai, chúng tôi đã linh động giảm nhẹ cho a rồi còn gọi j nữa
E : e gọi cho sếp e.
E chạy về xe, lấy đt của vợ đổi tên ông lái xe thành Anh Tuấn....rồi gọi điện, dặn, e đưa đt cho nó, a nói hộ e mấy câu.xong chạy ra chỗ xxx
E : A nói chuyện với sếp e nhé.
xxx 2 : Thôi tôi đang bận, a đưa cho a xxx 3 kia kìa, a ý là đội trưởng, thiếu tá, to nhất ở đây.
E : thôi a nghe mấy phút thôi, a xxx 3 kia cũng đang bận mà, ra đấy e lại phải trình bầy lại à.
xxx 2 nhìn đt rồi : Alo.........dạ.......dạ.......vâng....dạ....vâng ạ.(ko hiểu ông kia chém j mà vâng dạ ác thế chứ) =)).
Đưa đt và giấy tờ cho mình rồi bảo, a nhớ về làm lại bằng và thắt dây an toàn nhé.(Vãi)
E lắc đầu lẩm bẩm ...các anh làm ăn như **** ý.
P/S : lần sau có dừng xe thì e *** dại xuống xe
luôn mà phải cho xxx xem dây an toàn của
mình trước.Bựa vãi.
ông chủ chém gió vừa phải thôi. Ko gi âm ko video. Ông lên đây chém gió à. Ông làm như xxx hd là trẻ con ăn c ư t gà sáp hay sao mà chỉ 1 cuộc điện thoại vô danh đã cho ông đi

cuccucukd

Xe tăng
Đáng lẽ xxx phải cho ông cái bb vì tội bằng lái. Ông sai bét nhè lại còn cậy quyền. Lên đây mà tinh vi à. Đọc bài mà thấy ông thật là lởm. Kết luận: xxx ko bẩn. Ông chủ thớt mới bẩn

ichbinminh

Xe buýt
Em đang phân vân không biết nên dùng câu thành ngữ nào trong 2 câu sau cho trường hợp của cụ chủ:
1. Ngưu tầm ngưu, mã tầm mã
2. Kẻ cắp gặp bà già.

Nhưng chắc em sẽ chốt câu số 2 ợ! Nếu đúng thì các cụ vote em nhé!

vt2phuc

Xe điện
Thẻ nhà báo oách nhỉ. Thế mà trước em bị bắn ở Sơn Tây, xuống chờ tới lượt viết biên bản có chú nhà báo cứ năn nỉ xin mãi mà xxx không cho. Lão viết biên bản trả lời có thể linh động cho cậu nộp phạt tại chỗ thôi chứ không cho xin. Em thấy trình cả giấy đi đường, thẻ nhà báo.... và nói đang đi làm chương trình hỗ trợ nghèo nàn gì đó ở địa phương. :P. Nói thật chứ em ghét cái kiểu đi sai luật rồi xuống xin xỏ hay dọa nạt...