[Funland] Mỗi ngày vợ chồng các cụ nói với nhau mấy câu?

Pvsc

Xe ba gác
Chắc chồng mợ bị trầm cảm rồi :D

@xichlo@

Xe điện
Dậy, vào đánh răng, ra ăn sáng, đi tắm, vào ăn cơm đê… nhanh nhanh còn đi ngủ…
Hết dồi ạ ;))
Để hôm nay em bắt đầu đếm :)
- V: suống ăn sáng đeee.
- ờ ..........
-V: em cho ớt rồi nhá....
- à ờ .......
-
-
-
-
-V: tiền điện nhà mình giảm được 280 ngìn anh ạ.
- ừm , nhiều phết.
-
-
-
-
V: ăn xong rửa bát luôn đê.
- ờ, à , ừ
V: trà em pha rồi đấy .
.........
Từ sáng đến giờ 5 câu :)
Em up đết dần ;))
Em bổ xung thêm

Bóp vai, bóp lưng, bóp ... mông :)) đang mỏi.

Đi đổ rác, rửa bát đê :T

Rót em cốc nước (đang phơi bụng xem đt)

Vứt em cái tăm ( cứ lượn qua là nó có việc... )

Lúc đi ngủ: Đưa chân đây em gác (chỉ có em gác anh, cấm anh gác em!)

Và nhìn chung kiểu như này:

tunglam28062009

Xe tăng
Vc hàng xóm e lạ lắm, ban ngày tuyệt nhiên ko thấy nói với nhau cầu nào, thỉnh thoảng mới nghe mắng con vài câu. Vậy mà cứ đêm đến là bà vợ cứ khóc nấc lên, kiểu như bị chồng đánh chửi ấy, 2 vc e nghe thấy tội quá

poiuy

Xe ba gác
Nên cùng nhau đi du lịch, lúc đó có những thứ mới mẻ thì mới có hứng mà nói chuyện với nhau chứ cứ ở nhà thì chả còn gì để nói nữa vì có gì nói hết rồi, chả lẽ nói lại?

Chả bù cho nhà em, hai vợ chồng mồm như cái máy khâu. May mà vợ em ít khi cằn nhằn.

vephiadong

Xe điện
Em không nhớ được nói mấy câu, kiểu như lấy cho em cái này, bê cho em cái kia...nên cứ có điều kiện là em phải tránh khỏi tầm mắt vk ngay :))

Binhkiet

Xe tăng
Tình trạng chung của rất nhiều gia đình hiện nay.
Trong đó có nhà em.
Em phải thừa nhận là em thấy mình có dấu hiệu trầm cảm vì cô đơn trong chính ngôi nhà của mình, khi mà sói nhà em cả ngày nói với em chắc loanh quanh 10 câu bao gồm chuyện con cái cơm nước.
Bình thường cũng không khá hơn nhưng còn có công việc, đi làm gặp gỡ người này người kia chứ mùa dịch chỉ ở nhà nhìn nhau mà em thấy cô đơn quá. Đêm nằm nghe tiếng ngáy của ông ấy mà em không ngủ nổi.

Các cụ cho em hỏi đàn ông không có nhu cầu nói chuyện à?

Gặp ông chồng ít nói thì mình nên chủ động mợ ạ, nói chuyện như những người bạn ý. Có thể nói chuyện con cái, chính trị, xã hội, thể thao... tránh nói chuyện cơm áo gạo tiền. Nhà em thậm chí lúc đi làm 2 vc còn nhắn tin zalo nói chuyện (hihi, không phải chuyện kiểu ăn cơm chưa, đang làm gì đấy, em nhớ anh... đâu nhé)

hpderma

Xe hơi
Tình trạng chung của rất nhiều gia đình hiện nay.
Trong đó có nhà em.
Em phải thừa nhận là em thấy mình có dấu hiệu trầm cảm vì cô đơn trong chính ngôi nhà của mình, khi mà sói nhà em cả ngày nói với em chắc loanh quanh 10 câu bao gồm chuyện con cái cơm nước.
Bình thường cũng không khá hơn nhưng còn có công việc, đi làm gặp gỡ người này người kia chứ mùa dịch chỉ ở nhà nhìn nhau mà em thấy cô đơn quá. Đêm nằm nghe tiếng ngáy của ông ấy mà em không ngủ nổi.

Các cụ cho em hỏi đàn ông không có nhu cầu nói chuyện à?

Vợ chồng có thể ít nói ban ngày , còn ban đêm thì phải thi nhau nói kiểu tập nói chứ mợ

chanthat123

Xe điện
Nhà mình cũng nói với nhau 10 câu nhưng là một phút 10 câu

sakuda

Xe điện
Thay vì nghĩ và thốt ra câu "chỉ nói vs nhau 10 câu mỗi ngày" thì mình nghĩ "vẫn nói được với nhau hẳn chục câu đấy"

DaDieuchienxu

Xe container
Đọc title thớt này bỗng dưng nhà cháu nhớ đến "Mục tâm sự" trên báo:
Một em gái hỏi: "Hai vc em lấy nhau mới gần 3 năm mà gần đây chỉ nói vs nhau ko quá 10 câu/ngày, trong đó 3-4 câu trách móc, 5-6 câu cộc cằn thô lỗ, chỉ có đc đúng 1 câu tử tế...
Người đàn ông em đang gọi = chồng ngày xưa đâu mất rồi? Ngày xưa anh ấy toàn thủ thỉ vào tai em ~ lời dịu dàng êm ái, chăm sóc em từng ly từng tí giờ sao như người xa lạ nào khác...
Em phải làm sao bây giờ?"
Đáp: "Nếu 2 vc em ko thể cải thiện tình hình để nói vs nhau nhiều hơn thì chỉ nên nói 1 câu/ngày.
Nói cái câu tử tế ấy!" :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cám ơn cụ góp ý. Đúng là để vợ chồng xa nhau cả 2 đều có lỗi.
Nói thật là em đã từng rất thích nói chuyện với chồng về tất cả các chủ đề, hào hứng lắng nghe nhau, nhưng có lẽ ở với nhau hơn chục năm, hiểu nhau quá rồi, chuyện gì nói được thì đã nói. Em cũng thấy chồng em không thích buôn chuyện kiểu phụ nữ nên ít nói chuyện đàn bà, nhưng mà cứ thế, càng ngày càng chẳng có gì để nói.
Và cơ bản là vợ chồng em từ trước tới giờ ít khi chia sẻ cảm xúc, ví dụ em buồn thì cứ buồn rồi tự tìm cách giải quyết vậy thôi chứ không tâm sự gì với chồng, và em cũng nhìn mặt đoán ý chồng chứ cũng chả hiểu ông ấy thật sự nghĩ gì hay đang làm sao.
Thật sự em thấy sống với nhau cứ như đối tác, vô nghĩa vô cảm quá, em vốn là người nhiều cảm xúc, mà giờ tự nhiên cứ chai sạn đơ đơ...Thấy mình chán quá, không còn thiết tha cái gì.
Tự nhiên buồn quá, những lúc ntn em hay nghĩ đến điều tiêu cực nên lên đây tâm sự chút.
Cám ơn các cụ đã lắng nghe.
Chẳng tiêu cực lắm đâu.
Tôi đã bảo vợ: Hiện giờ mình có 2 đứa F1 với đủ thứ lo toan; 1 ngày xấu giời chúng nó chym cút cmn hết (lạy giời được như thế), thì ta chẳng còn gì để Làm - để Nói, thậm chí để Sống.

haizz

Xe tải
Đàn ông đa số có bản tính ít nói . Còn đàn bà thì lại thích nói nhiều. Vợ chồng sống chung lâu ngày, hiểu biết tính nhau, đâu cần phải nói chuyện nhiều .

Nếu vợ hay chồng xảy ra chuyện gì, dù chưa nói tiếng nào, người kia cũng cảm giác ra được . Chồng ít nói ,thì vợ nói cho chồng nghe. Tìm chuyện gì vui, trong sở làm, hay đọc được trên mạng, kể cho chồng nghe. Như thế , sẽ có chuyện để nói với nhau.
Vợ nói mà chồng cứ im im ko để ý, ko hào hứng thì thôi vợ cũng chán cụ ạ. Khổ thế chứ!

Ở nhà em thì không chỉ việc trong nhà mà còn là công việc (của cty).
Không phải chỉ trao đổi, mà thường xuyên cãi nhau.
Bà xã cậy đã học kinh tế, nhưng vẫn là phụ nữ. Cách nhìn luôn đề phòng, nhưng tính thích cạnh tranh lại nhiều lúc hơi khuếch đại, dễ mất bình tĩnh khi gặp tình huống khó,...!
Em thì lại ko thích tranh cãi, nên gặp chuyện trái quan điểm thì im ko nói nữa đỡ phiền cụ ah. Nhưng chính vì thế nên càng ít nói với nhau. Chính ra cứ cãi nhau như nhà cụ lại hay hơn.

coolpix8700

Xe ngựa
...
Em thì lại ko thích tranh cãi, nên gặp chuyện trái quan điểm thì im ko nói nữa đỡ phiền cụ ah. Nhưng chính vì thế nên càng ít nói với nhau. Chính ra cứ cãi nhau như nhà cụ lại hay hơn.
Làm việc mà không tranh luận thì lại không đợc bác ạh!
Có những việc không quan trọng có khi em chỉ cảnh báo, nhưng việc quan trọng thì phải nói rõ, vì thiệt hại nhiều khi rất lớn, hậu quả để vài năm chưa khắc phục hết,...!

James McAvoy

Xe đạp
Nhiều khi nó là cái tình trạng chán không buồn nói nữa đó các mợ.
Hôn nhân sau 10 năm 2 người đọc vị nhau hết rồi, chả còn gì mới lạ, hấp dẫn nữa. Chồng thì thô lỗ, vợ thì lôi thôi, cấm cảu. Cứ hình dung nhốt 2 con người đó lại với nhau khác gì nhốt chó sói với linh cẩu chung chuồng ???
Cách đây 3 năm mình vs anh bạn ngồi cafe tối công chuyện, bên cạnh là bàn 1 cặp, mình để ý bởi người phụ nữ rất nữ tính, lúc thì dựa đầu vào vai, lúc thì bò ra bàn ngước mắt nhìn người đàn ông. Mình nháy anh bạn, bảo đôi này chắc bồ bịch gì rồi. Lúc sau thấy có bé gái chạy ra kêu họ là bố mẹ mà giật mình và ngưỡng mộ. 3 năm rồi mà mình vẫn nhớ cái vẻ nữ tính của người phụ nữ đó.
Thế nên mình cho rằng quan trọng nhất, phụ nữ hãy nên là phụ nữ, nữ tính, nhẹ nhàng 1 chút.