Chi hội Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui

vnn1088

Xe tải
Ở trong Nha Trang, đi chùa rất thanh tịnh. Nhưng mợ Tím ơi, theo giáo lý nhà Phật, chia sẻ không có nghĩa là mong nhận lại. Thực chất thì mình đã nhận lại rồi đấy, mình cho đi để nhận niềm vui từ chính việc tốt mình làm. Chỉ dừng ở đó thôi có nghĩa là đã vui, chỉ dừng ở đó thôi, có nghĩa là đủ. Hãy học cách mỉm cười trước sự bạc bẽo khi ta nhận được.
Nói thế cũng chính là đang giáo dục nội tâm mình, mình chưa làm được như thế, đang học thôi ...

Ở góc độ khác, MD club có các mợ chăm chút bài vở tinh thần cho các cụ, đó cũng là niềm vui rồi, mỗi ngày nhìn thấy bài của mợ Rô mợ Tím tôi thấy vui, tiếc là ít thấy mợ Bóng, có thể mợ busy, có thể mợ ghét tôi lần đầu mới vào đã lém đá, chọc ghẹo mợ. Nhưng tôi tin và đợi niềm vui đó .... có ngày mợ Bóng vui trở lại.

Dogia

Xe điện
Ở trong Nha Trang, đi chùa rất thanh tịnh. Nhưng mợ Tím ơi, theo giáo lý nhà Phật, chia sẻ không có nghĩa là mong nhận lại. Thực chất thì mình đã nhận lại rồi đấy, mình cho đi để nhận niềm vui từ chính việc tốt mình làm. Chỉ dừng ở đó thôi có nghĩa là đã vui, chỉ dừng ở đó thôi, có nghĩa là đủ. Hãy học cách mỉm cười trước sự bạc bẽo khi ta nhận được.
Nói thế cũng chính là đang giáo dục nội tâm mình, mình chưa làm được như thế, đang học thôi ...

Ở góc độ khác, MD club có các mợ chăm chút bài vở tinh thần cho các cụ, đó cũng là niềm vui rồi, mỗi ngày nhìn thấy bài của mợ Rô mợ Tím tôi thấy vui, tiếc là ít thấy mợ Bóng, có thể mợ busy, có thể mợ ghét tôi lần đầu mới vào đã lém đá, chọc ghẹo mợ. Nhưng tôi tin và đợi niềm vui đó .... có ngày mợ Bóng vui trở lại.
hơ hơ, văn vưỡn kém, cụ cứ đợi thêm thời gian nữa nhá =))

violet17

Xe tải
Cụ vnn chưa đọc những post trước giờ của mợ Bóng à, dạo này mợ ý không có hứng chứ văn hay
số dzách, em là em thích cực :).
Ở đây em không đi chùa Long sơn là cụm chùa to nhất Nha trang, mà em lên chùa Kim sơn, ở trên núi.
Đường lên như tranh vẽ, đứng trên chùa nhìn xuống thành phố như 1 bức tranh khổ rộng, đẹp long lanh.
Em đến lần đầu tiên vào buổi tối mà mê liền, tối mà các sư cũng nhiệt tình ngồi đàm đạo. Vắng vẻ và chỉ
có 1 hòm công đức, em tìm mãi k thấy chỗ nhét tiền :). Mỗi lần cần sự thanh tịnh cân bằng em lại tới đây.
Chụp trước bằng mồm, sau em sẽ cố không quên mang máy ảnh theo. Mà đọc xong post của các cụ mợ
cứ thấy sao sao ấy, suýt cả thì khóc, vào đây em nhạy cảm chết người.

Alone77

Xe container
Mợ Tím dạo này mong manh quá nhở?
Hay là Chi hội mình, CT Toy cử lần lượt mỗi tuần 1 cụ vào chăm sóc mợ ý nhờ :P

Chỉnh sửa cuối:

cháu lên 3

Xe container
Mỗi ngày em cũng chỉ dám vào đây đọc 1 bài, đọc nhiều quá em sợ em khóc mất :D
Em nhớ Nha trang quá :(

equality

Xe hơi
Ui, mình thấy muốn vào Nha Trang quá, ...

vnn1088

Xe tải
Éo mẹ, bảo các cụ vào xem đua xe thì chạy hết, nhưng vào thăm mợ Tím thì a lô xô đổ cả chậu, tóm lại xếp gạch vô Nha Trang thăm mợ Tím và thực hiện 1 số zụ ăn chơi khác, các cụ nhé.
Mợ Tím, em theo đạo Phật, đang học Phật, ngày trước cứ trung bình 1 tháng có mặt ở Nha Trang 1 lần (khoảng 1-2 tuần), lần nào ở trong đó em cũng đi tắm bùn và lên chùa Long Sơn, chùa Kim Sơn hình như chưa đi bao giờ, bữa nào vô, rủ mợ đi cùng nhé. Em cũng thích được ngồi nghe các thầy giảng đạo.

equality

Xe hơi
Éo mẹ, bảo các cụ vào xem đua xe thì chạy hết, nhưng vào thăm mợ Tím thì a lô xô đổ cả chậu, tóm lại xếp gạch vô Nha Trang thăm mợ Tím và thực hiện 1 số zụ ăn chơi khác, các cụ nhé.
Mợ Tím, em theo đạo Phật, đang học Phật, ngày trước cứ trung bình 1 tháng có mặt ở Nha Trang 1 lần (khoảng 1-2 tuần), lần nào ở trong đó em cũng đi tắm bùn và lên chùa Long Sơn, chùa Kim Sơn hình như chưa đi bao giờ, bữa nào vô, rủ mợ đi cùng nhé. Em cũng thích được ngồi nghe các thầy giảng đạo.
Không biết mợ Tím có thích tắm bùn ko nhể hihi

vnn1088

Xe tải
Không biết mợ Tím có thích tắm bùn ko nhể hihi
Báo cáo: Em chỉ rủ mợ Tím đi chùa, còn tắm bùn không có trong dự kiến ợ
Cụ A lòn, thích thì chuẩn bị ụn xìn, để book vé vào xem đua xe nhớ.

Sophieinluv

Xe buýt

Ducwagon

Xe tăng
Cả nhà mình vào share niềm vui của mọi người nhé... Có thể là 1 cuốn sách hay, 1 bữa nhậu vui , 1 điều gì đó tốt đã làm trong ngày... Tất cả những gì vui í...
Vd: hnay mình vui, hì, giải quyết đc những suy nghĩ nặng nề sau khi gặp gỡ đc nhiều người hay ho, cố nhân và đọc xong câu chuyện này
bài học từ con lừa
Một ngày nọ, con lừa của một ông chủ trang trại sảy chân rơi xuống một cái giếng. Con vật kêu la hàng giờ liền. Người chủ trang trại cố nghĩ xem nên làm gì. Cuối cùng ông quyết định: con lừa đã già, dù sao cái giếng cũng cần được lấp lại và không ích lợi gì trong việc cứu con lừa lên cả.

Ông nhờ vài nguời hàng xóm sang giúp mình. Họ xúc đất đổ vào giếng. Ngay từ đầu, lừa đã hiểu chuyện gì đang xảy ra và nó kêu la thảm thiết. Nhưng sau đó lừa trở nên im lặng. Sau một vài xẻng đất, ông chủ trang trại nhìn xuống giếng và vô cùng sửng sốt. Mỗi khi bị một xẻng đất đổ lên lưng, lừa lắc mình cho đất rơi xuống và bước chân lên trên. Cứ như vậy, đất đổ xuống, lừa lại bước lên cao hơn. Chỉ một lúc sau mọi người nhìn thấy chú lừa xuất hiện trên miệng giếng và lóc cóc chạy ra ngoài.

Cuộc sống sẽ đổ rất nhiều thứ khó chịu lên người bạn.
Hãy xem mỗi vấn đề bạn gặp phải là một hòn đá
để bạn bước lên cao hơn.
Chúng ta có thể thoát khỏi cái giếng sâu nhất
chỉ đơn giản
bằng cách đừng bao giờ đầu hàng.

Sau đó đc nhận 1 bản nhạc hay
http://www.youtube.com/watch?v=PS716dHotZs&feature=youtube_gdata_player

Sau đó là lời động viên quý giá
Mọi người xung quanh, sống cùng bầu trời và mặt đất, cùng chịu chi phối bởi luật pháp như nhau, cùng nhìn thấy vạn vật như nhau; nhưng ai hiểu và thấy được khác biệt của sự vật (việc) - thì giàu có đã ở trước mắt. Its me ^ *
Tâm Trạng quá, cảm ơn cụ chủ thớt :D

Sophieinluv

Xe buýt
AbcDeFf

Chỉnh sửa cuối: