[Funland] Mỗi ngày 1 bức ảnh chụp bằng điện thoại - Phần 7

LaziCat

Xe lăn
E tưới dung dịch đỗ tương, chuối, humic....
Cụ cho e hỏi thiếu sắt thì tưới bù bằng gì, e mới trồng từ tết covid năm thứ 2 nên chưa có nhiều kinh nghiệm
Em nhìn giá thể thì thấy nó bị chai cứng rồi nên cụ tưới dung dịch hay bón phân cũng k ăn thua vì rễ nó k hấp thụ được.

Cách khắc phục:
Cách 1: cụ xới đất cho tơi ra để gốc cây thông thoáng sau đó ra tiệm bán cây nói mua phân chuyên biệt bón lá cho hoa hồng rồi bón theo hướng dẫn.

Cách 2: thay giá thể mới. Nếu thay giá thể mới thì mua ít trùn quế về trộn với đất để tăng độ tơi xốp và dinh dưỡng.

P/s: Hoa hồng luôn cần ánh nắng, đất tơi xốp, gốc thông thoáng. Đất ẩm quá k thoát nước thì bị úng. Đất chai cứng thì nó k hấp thụ đc và làm cây thiếu chất 😂

xăng A95

Xe điện

tla

Xe điện
Em nhìn giá thể thì thấy nó bị chai cứng rồi nên cụ tưới dung dịch hay bón phân cũng k ăn thua vì rễ nó k hấp thụ được.

Cách khắc phục:
Cách 1: cụ xới đất cho tơi ra để gốc cây thông thoáng sau đó ra tiệm bán cây nói mua phân chuyên biệt bón lá cho hoa hồng rồi bón theo hướng dẫn.

Cách 2: thay giá thể mới. Nếu thay giá thể mới thì mua ít trùn quế về trộn với đất để tăng độ tơi xốp và dinh dưỡng.

P/s: Hoa hồng luôn cần ánh nắng, đất tơi xốp, gốc thông thoáng. Đất ẩm quá k thoát nước thì bị úng. Đất chai cứng thì nó k hấp thụ đc và làm cây thiếu chất 😂
Xới đất liệu có ảnh hưởng đến rễ không ạ

công nông tàu

Xe container

công nông tàu

Xe container
Ngõ nhà em cũng im lìm
Tiếng chim không hót, cánh bườm cũng không :))

Con dốc này em cũng từng được đi oto qua, vòng vèo khá ấn tượng ạ, nhất là khi lên đỉnh dốc nhìn xuống :) em có chụp nhưng là máy ảnh nên k up ở đây
Ảnh chụp bằng máy ảnh thì em cũng có nhiều, ĐT thì ít, do hồi đó đang dùng Asus nên nhìn ảnh hơi buồn cười :D

buicongchuc

Xe ba gác
Em đang ở khu cách ly do vô tình là F1 của F0 (chủng virus cũ) khi đi chung thang máy

Và vô tình em trở lại "chiến trường xưa"...

Năm 2013 em thi công Nhà ăn SV và tháp nước.

Chỉnh sửa cuối:

công nông tàu

Xe container
Em đang ở khu cách ly do vô tình là F1 của F0 (chủng virus cũ) khi đi chung thang máy

Và vô tình em trở lại "chiến trường xưa"...

Năm 2013 em thi công Nhà ăn SV và tháp nước.
Chúc cụ vững vàng qua thời gian cách ly mau tái hòa nhập cộng đồng :D