[Funland] Mỗi ngày 1 bức ảnh chụp bằng điện thoại - Phần 6

momoyama68868

Xe điện
Âm u hơn, chứ vẫn oi nồng

xăng A95

Xe điện

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Chiẹp, thèm thế. Hôm nay mát giời mà được ngồi ở bến sông làm bát tiết canh vịt thì phải biết cụ nhỉ.
Đố cụ biết chỗ nào đây ạ? ;)
View attachment 6332823
Bạch hạc gần chỗ em làm chứ đâu:)):)):)) cụ đố cái nào khó hơn chút đê! Ngày nào e chẳng đi qua đây, e làm ct bên dưới giáp Cao Đại đó, chiều đi qua cầu kia e mở hết kính phóng tít mù, rất chi là thích. Chỗ cụ chụp gần chùa đúng ko? Tết năm ngoái e xuống xem thi bơi chải ở đây.

Lệ Cẩm

Xe điện
Ảnh này thì chắc phải mời Vang nó mới hợp :)) Hết ý tưởng à mợ :)))
Dạ. Cụ thấy em đợt này im im là biết rồi đấy =))
Hoa lá cành, chụp trong sân riết cũng hết rồi. Hàng rào cũng chụp rồi. Còn gì nữa đâu cụ. Ngửa mặt lên thấy cái trần nhà chưa chụp. =))

Chỉnh sửa cuối:

Elise

Xe hơi
Bạch hạc gần chỗ em làm chứ đâu:)):)):)) cụ đố cái nào khó hơn chút đê! Ngày nào e chẳng đi qua đây, e làm ct bên dưới giáp Cao Đại đó, chiều đi qua cầu kia e mở hết kính phóng tít mù, rất chi là thích. Chỗ cụ chụp gần chùa đúng ko? Tết năm ngoái e xuống xem thi bơi chải ở đây.
Em chụp hôm mùng 4 Tết vừa rồi cụ ạ. Giờ em mới biết Đền Tam Giang xây đẹp phết, nhất là bức tường bao hướng mặt ra phía sông ấy ạ.
Em tò mò tí, công trình này cụ đang làm gần nhà máy gạch Thắng Cường đúng không cụ?
Em rất thích khúc sông này, cách đây tầm 20 năm em lang thang trên đê suốt. Mùa hè cỏ xanh mượt, bò nhẩn nha ăn cỏ, hương sen ngào ngạt gần mấy lò gạch cũ. Phía bên sông có cái chợ cá nhỏ, chiều xuống mặt trời chiếu đỏ rực cả dòng sông.
Giờ thì bê tông hoá hết rồi, hihi