[Funland] Mỗi ngày 1 bức ảnh chụp bằng điện thoại - Phần 2

F.ACURA

Xe container
Hôm qua trời nắng đẹp. Nhà em đi chơi ở hồ chứa nước của thành phố, cách thành phố 50km. Hồ này rộng khoảng 86km2 nằm ở khu vực phía bắc của dòng sông Đnhep. Bao quanh hồ là rừng thông và các khu nghỉ dưỡng xây dựng bám theo bờ hồ.
Nhà em hôm qua tình cờ đi len lỏi trong rừng thông và bỗng thấy mở ra trước mắt mặt nước mênh mang. 1 dải bờ hoang sơ chưa bi ảnh hưởng bởi xây dựng.

_ Samsung A50 -
Mợ có thể bật mý mợ cài phần mềm gì mà ảnh đẹp thế ko ah :D

công nông tàu

Xe container
Quá đẹp ạ
Cảnh sắc như này em rất ghét nếu không may thấy thấp thoáng những khối betong
Em rất không thích những công viên với rì sọt nhân tạo, đó là đẹp của sự sắp đặt. Em thích những nơi chưa bị con người can thiệp như này thôi.

Mợ có thể bật mý mợ cài phần mềm gì mà ảnh đẹp thế ko ah :D
Em chụp bằng đt Samsung A50. Xong lúc vào album xem ảnh nó có hình cái bút
Em bấm vào đó

Sau đó bấm vào cái hình 3 vòng tròn ấy nó ra các kiểu màu em chọn cái nào đẹp thì em lấy :)

Ví dụ ảnh gốc như thế này

Nguyen Tien Minh

Xe tải
Em góp 1 ảnh chụp 1 đường liên xã ở Thái Bình, em lấy nguồn từ trong hội chụp ảnh bằng Smart phone:

công nông tàu

Xe container
Em góp 1 ảnh chụp 1 đường liên xã ở Thái Bình, em lấy nguồn từ trong hội chụp ảnh bằng Smart phone:

Nếu ở đâu cũng ý thức làm đẹp xung quanh nơi mình sống thế này thì Vn mình cũng chả khác gì Hàn quốc với Nhật bản đâu nhỉ. 1 khi có ý thức làm đẹp cảnh quan có nghĩa là họ sẽ có ý thức giữ gìn nó.

Cu_in_Car

Xe điện
Nếu ở đâu cũng ý thức làm đẹp xung quanh nơi mình sống thế này thì Vn mình cũng chả khác gì Hàn quốc với Nhật bản đâu nhỉ. 1 khi có ý thức làm đẹp cảnh quan có nghĩa là họ sẽ có ý thức giữ gìn nó.
Em chưa dám mong tới cái đẹp như này mà chỉ ước rằng mọi người dân đừng xả rác bừa bãi và để lại rác ở nơi công cộng thôi.
Sau các lễ hội, vui chơi, sau trận bóng đá,...nhìn mà chán :(

F.ACURA

Xe container
Em rất không thích những công viên với rì sọt nhân tạo, đó là đẹp của sự sắp đặt. Em thích những nơi chưa bị con người can thiệp như này thôi.

Em chụp bằng đt Samsung A50. Xong lúc vào album xem ảnh nó có hình cái bút
Em bấm vào đó

Sau đó bấm vào cái hình 3 vòng tròn ấy nó ra các kiểu màu em chọn cái nào đẹp thì em lấy :)

Ví dụ ảnh gốc như thế này

E phải gom góp làm cái A50 mới đc.. Nếu mà ko đẹp nữa thì chắc phải thay.. thằng chụp :D

công nông tàu

Xe container
E phải gom góp làm cái A50 mới đc.. Nếu mà ko đẹp nữa thì chắc phải thay.. thằng chụp :D
Ông xã mua cho em hồi tháng 8 giá 6tr5 vnd cụ ở gốc củ sâm chắc nhịn 2 bữa bia là đủ :))

Ninama

Xe máy
Hôm qua trời nắng đẹp. Nhà em đi chơi ở hồ chứa nước của thành phố, cách thành phố 50km. Hồ này rộng khoảng 86km2 nằm ở khu vực phía bắc của dòng sông Đnhep. Bao quanh hồ là rừng thông và các khu nghỉ dưỡng xây dựng bám theo bờ hồ.
Nhà em hôm qua tình cờ đi len lỏi trong rừng thông và bỗng thấy mở ra trước mắt mặt nước mênh mang. 1 dải bờ hoang sơ chưa bi ảnh hưởng bởi xây dựng.

_ Samsung A50 -
Đẹp quá mợ

momoyama68868

Xe điện
Em vào ngắm ảnh

Ảnh trên đẹp ạ, em hay thích chụp ngang
Em i tờ về nhiếp ảnh.
Cảm nhận theo trực quan em thích ảnh dưới, em thấy nôm na là nhìn nó có hồn, bố cục đẹp, ảnh trong vắt sắc nét và có chiều sâu, xem ảnh thấy chai bia thật sống động....muốn được uống thử :)

Chỉnh sửa cuối:

công nông tàu

Xe container
Ảnh nào đẹp hơn.

Em vào ngắm ảnh

Ảnh trên đẹp ạ, em hay thích chụp ngang
Em thích ảnh dưới hơn cụ ạ
Chục chai rồi nhìn được thế nài là còn nét đới :D
Theo em ảnh dưới đẹp hơn bởi chủ thể là cái chai nên cụ chụp dọc máy sẽ bớt những rườm rà xung quanh để người xem tập trung vào chủ thể. Còn nếu chỉ đơn giản là ảnh phong cảnh thì em thích chụp ngang máy để thu được nhiều chi tiết. hơn là dọc máy
Trừ khi 2 bên bị vướng cột điện hay vật gì đó không đẹp :)

Xander

Xe hơi
Em góp cái ảnh từ điện thoại Sony XA Ultra sắp hỏng rồi, coi như lưu lại thớt này vậy.