[Funland] Mỗi ngày 1 bức ảnh chụp bằng điện thoại - Phần 10

buicongchuc

Xe ba gác
Cảnh này em nhớ không lầm là cảnh trong tập TNK 3 lần đánh BCT. Ngày 02/9/83 em lên TT chỗ bố em lv, ông cho em tiền đi ăn kem, em không ăn kem mà dùng tiền mua xsb, trúng thưởng em đi mua bộ truyện tranh TNK 3 lần đánh BCT.

công nông tàu

Xe container
Tranh này trong cuốn truyện Tây du ký ngày xưa cụ nhỉ. Ngày xưa truyện này là trong số ít truyện giấy trắng, trơn bóng. Mượn được cuốn truyện vừa đọc chữ, vừa ngắm ảnh mà tưởng tượng ra thế giới thần tiên bay lượn trước mắt. 1 thời thơ ấu của em gắn với cuốn truyện này.

Tranh này trong cuốn truyện Tây du ký ngày xưa cụ nhỉ. Ngày xưa truyện này là trong số ít truyện giấy trắng, trơn bóng. Mượn được cuốn truyện vừa đọc chữ, vừa ngắm ảnh mà tưởng tượng ra thế giới thần tiên bay lượn trước mắt. 1 thời thơ ấu của em gắn với cuốn truyện này.
Truyện Tây Du Ký ít tranh mợ ạ
Tranh này là trong truyện tranh Tôn Ngộ Không ba lần đánh Bạch Cốt Tinh thì phải

Tristan.

Xe buýt
Tranh này là trong truyện tranh Tôn Ngộ Không ba lần đánh Bạch Cốt Tinh thì phải
Dạ đúng cuốn Tôn Ngộ Không ba lần đánh Bạch Cốt Tinh - nhà xuất bản Bắc Kinh 1975, in bằng chữ Việt và trang nào cũng có tranh

công nông tàu

Xe container
À em nhầm, đúng là truyện Tôn Ngộ Không 3 lần đánh bạch cốt tinh :D truyện đó mỗi cái bìa in màu nền xanh tím than, có hình mấy thầy trò Ngộ không đi trẩy kinh , cô Bạch cốt tinh lởn vởn bên cạnh.
Cuốn Tây du ký thì ít tranh.

Chỉnh sửa cuối: