Tin tức Mới mua 4 tiếng đã hỏng thước lái

dung_taybien

Xe tăng
Các cụ cứ bình tĩnh đã nào,
Thực tế thì có 1 lô thước lái về việt nam lắp choC, GLC và E là lô lỗi từ nhà máy, vụ GLC này ko phải là vụ đầu tiên đâu ạ, trước đó đã có 1 xe E 2020 test trước khi giao xe rồi mang ra rửa xe để giao cho khách thì tèo thước luôn, khách còn chưa đc đi 1km nào cơ,
Vấn đề lỗi thì xe nào cũng có nguy cơ gặp phải, còn vấn đề khắc phục sửa lỗi hay đổi xe thì còn tùy thuộc vào chính sách của hãng và nhà máy
Theo thông tin e nắm đc, thì lô xe lắp thước lái lỗi đó đang đc lên danh sách để triệu hồi bảo hành

lannh

Xe buýt
Các cụ cứ bình tĩnh đã nào,
Thực tế thì có 1 lô tLỗi lô là nguy hiểm rồi . Không biết khâu kiểm soát trong NM thế nàohước lái về việt nam lắp choC, GLC và E là lô lỗi từ nhà máy, vụ GLC này ko phải là vụ đầu tiên đâu ạ, trước đó đã có 1 xe E 2020 test trước khi giao xe rồi mang ra rửa xe để giao cho khách thì tèo thước luôn, khách còn chưa đc đi 1km nào cơ,
Vấn đề lỗi thì xe nào cũng có nguy cơ gặp phải, còn vấn đề khắc phục sửa lỗi hay đổi xe thì còn tùy thuộc vào chính sách của hãng và nhà máy
Theo thông tin e nắm đc, thì lô xe lắp thước lái lỗi đó đang đc lên danh sách để triệu hồi bảo hành
Lỗi lô là nguy hiểm rồi . Không biết khâu kiểm soát trong NM thế nào

dung_taybien

Xe tăng
Lỗi lô là nguy hiểm rồi . Không biết khâu kiểm soát trong NM thế nào
Thực ra lỗi này ko phải cả lô bị, cái bị cái ko nên ko thể xác định đc, mà thực tế thì khi lắp lên xe test trong nhà máy là ko sao,( phụ tùng chuyển về đều đã đc kt kỹ bên nhà máy)
E nghĩ là mọi ng quan tâm nhiều đến cách thức xử lý của hãng thôi, chứ rủi ro thì ko thể tuyệt đối đc,
Nếu e là đại lý thì e sẽ gửi công văn vào nhà máy để yêu cầu đổi xe mới cho khách, nếu có thêm các khoản phát sinh sẽ bàn bạc với khách để cùng chia sẻ, còn khách ko chịu chi thêm phát sinh để đổi xe mới thì đại lý sẽ bỏ

sondaicajqk

Xe tăng
mình mà tiền đè chết người thì mình mang con xe ra đập rồi quay live chim.

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Em có cả Mec E với Focus, nhưng nói thật với các cụ lúc đi xuyên Việt toàn lấy Focus ra đi, không phải vì xót xe mà đi Mec đường xa không an tâm thật, nhỡ nó lỗi vặt dọc đường lại mua bực vào mình!...
em đi xe mer 15 năm nay ,nằm đường duy nhất ơ quang binh là do đứt dây curoa , đi lào thì xe ford được cứu hộ đưa từ viêng chăn về hn đấy.

Chỉnh sửa cuối:

họa sỹ già

Xe buýt
Bọn này chắc chắn nó đổ lỗi cho chủ xe. Phương án 1:Bạn thử mail( hoặc điện thoại trực tiếp cho hãng lần nữa, yêu cầu đổi xe). Phương án 2: thuê luật sư đâm đơn kiện. Phương án 3: gửi thông tin cho hãng cạnh tranh đăng báo hộ...Phương án 4: cùng lúc làm 3 phương án trên

Chỉnh sửa cuối:

Kyoshjr0

Xe đạp
Em hóng. Xem tình hình giải quyết như thế lào.

họa sỹ già

Xe buýt
Cũng khó phết, vì thường nhận xe đã phải kí biên bản tiếp nhận rồi, chỉ là hãng hay nhà phân phối có muốn chơi đẹp không hay thôi. Vì em dự nó cũng giống như vụ nước vào cầu xe, trong thoả thuận mua bán hãng cũng miễn trừ hết rồi.
Thực ra từ trước đến nay, có cái hãng JD power của mẽo vẫn khảo sát là số lỗi trong tầm 100 ngày xuất xưởng (hình như thế) của mer luôn cao và ít tin cậy, nên ai mua cũng phải chuẩn bị tinh thần sẵn rồi.
Với lại em cũng đi mer, trước nhà có một con nhưng kinh nghiệm là ko sướng lắm, mua một con sơ cua, lúc mua xác định là định mua Es nhưng nghĩ mer rẻ nên lại nhắm mắt đi mua, cuối cùng lại mua lại mer. Riêng về lợi thế giá do lắp ráp, thì mer chưa cần thiết phải cạnh tranh mạnh, cứ đảm bảo mục tiêu doanh số với lợi nhuận thôi.
Hỏi luật sư ngta tư vấn cho...

Thịnh LED

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
làm việc vậy là ko rõ ràng roii, kiêu ko muốn đổi đây mư

Conyzoides

Xe hơi
Sời, hội Civic với CRV bên Honda lỗi thước lái quá trời, Honda nó còn chả thừa nhận nhưng xe còn bảo hành nên anh em hò nhau đi bảo hành thay free nhiều lắm. Nếu xe chỉ lỗi thước lái thì em nghõ thay rồi đi tiếp cũng được. Về lý thì dù đi 40km hay đi 400 hay 4000km thì cũng vẫn là xe đã qua sử dụng. Cái xe chứ có phải cái điện thoại đâu mà kêu hỏng hóc trong vài ngày đầu thì đổi mới.

Cường HQ

Xe máy
4 tiếng thì quá nhanh cho 1 cuộc tình :(

athk

Xe tăng
Không biết kết quả thế nào nhỉ?

fire_dragon

Xe tải
Cụ bị thế thì acay thôi chứ cái xe thì kể cả bên Mẽo cũng có thế ăn lỗi ngay khi xuất xưởng. Quan trọng là hãng nó có triệu hồi thay free cho mình ko thôi. Nếu đc thay thước lái mới free thì e nghĩ cũng chấp nhận đc. Chỉ có điều cụ sẽ tâm lý xe mới tinh mà đã chọc ngoáy mất zin

minhab

Xe điện
Con này em dự là thay thước lái thôi, HĐ nó đã xuất vào cả số khung số máy đổi mới khá là loằng ngoằng và mất thời gian. Thật sự là từ vụ cụ họa sỹ và mấy vụ kiểu này em chả còn tin vào Mẹc nữa, ông cụ thì cứ bảo kiếm cái xe Đức đi cho an toàn nhưng thôi nghỉ, kiếm mấy em Nhật nhập em lại thấy yên tâm hơn cái kiểu hỏng rất vớ vẩn này.

Dan du an

Xe ba gác
Em đang dính với cái bọn gọi là chính hãng đây ạ. Em mua máy thẩm mỹ của bọn Hàn. Bọn này rất khốn nạn là máy đã đắt rồi nó lại bán đầu tuýp để làm riêng. Tức là nó đặt chế độ 20000 lần bắn là vứt đi thay đầu mới. Một cái đầu của em dùng được hơn năm thì hỏng dù mới dùng được 8000 lần bắn. Gọi cho hãng nó bảo trong vòng 1 năm thì nó đổi cái mới, còn giờ sửa thì giá bằng một nửa gần 1 nửa mua đầu mới. Đầu mới khoảng 60 triệu nó báo em sửa hết 27triệu. Em mới hỏi thế các đầu khác (có tất cả 4 đầu điều trị) giờ mà hỏng cũng thế à. Nó bảo giờ cả đầu tuýp và các bộ phận của máy nếu hỏng cái gì báo giá sửa cái đó. Cái máy mua 800 triệu. Mỗi cái đầu tuýp 60 triệu và chỉ bắn được 20000 lần. Trong một năm không bao giờ dùng hết được toàn bộ đầu tuýp đó. Đúng kiểu bán máy in mầu đắt rồi cắt cổ bằng bán mực in.

Xe Zin1979

Xe buýt
Chưa thấy kết quả của khổ chủ nhỉ? hóng