Thảo luận Mới lấy xe cần tìm Gara sửa chữa tại Hà Nội

dung_taybien

Xe tăng
Bên cụ Dũng có sẵn con ốc ở lốp C200 ko ạ? em đang thiếu mất 3 con cần bổ sung gấp ạ
E ko có sẵn cụ ạ, cụ qua chỗ bác Hà lốp ở Nguyễn Khánh Toàn nhé

só 126 ngõ 168 Kim Giang Hoàng Mai Hà Nội
Cụ có thể qua gara Thành ở Trần Quốc Hoàn để khám bệnh cho em nó nhé, ở đấy sửa khá tốt , em cũng hay giới thiệu anh em qua đó , giá cũng khá ổn , cụ muốn giảm chi phí nữa thì có thể tìm đồ ở ngoài vào đó thay chỉ mất chi phí công cán cho thợ xưởng, đồ thì bác tìm bên Phutungotodatviet.com.

MrSubi

Xe máy
Cho em hỏi có cụ nào đi merc C bị như này ko ạ? Xe em Merc C 200 CGI 2010, xe chạy rất em nhưng khi lùi thì tiếng máy kêu tệch tệch đứt quãng chứ k liền mạch(chỉ là tiếng thôi ạ chứ k phải hiện tượng giật giật xe các cụ nhé). Các cụ cho e ý kiến xem xe e làm sao ạ? Có cụ nào bị thế k ạ?

toán mercedes

Xe tăng
Cụ mang báo giá ra làm gì
Cụ chưa nghe câu tiền nào của nấy rồi
Với xe merc nếu mua lại vật tư của các nhà cung cấp ngoài (trốn thuế) sẽ rẻ hơn, hãng không lấy đắt của ai cái gì bao giờ, mà đó là báo giá áp dụng toàn cầu theo tỉ giá ngoại tệ
- khi cụ ra ga ra ngoài, về bản chất, các vật tư phụ tùng cụ mua là hàng không qua kiểm định chính hãng. Xét theo thứ tự đắt đến rẻ sẽ có
- hàng gia công cho hãng không tem
- hàng thứ cấp hãng gia công
- hàng bãi ( đồ lưu kho mới tinh)
- hàng vãi tháo xe cũ
- hàng OẺM cao cấp
- hàng nhái phẩm chất kém

Nguồn gốc phụ tùng cụ mua quyết định lớn đến chi phí thay thế vật tư
Với các ga ra anh em OF, 1 số ga ra quen có thương hiệu rồi họ chỉ tính công thay thế vật tư mình tự mua, không cón bảo hành vật tư
Các ga ra nhỏ, lẻ hơn sẽ phá giá công này để lấy mối khách quen, hoặc tìm giúp cu nguồn vật tư thay thế giá rẻ hơn
Đấy là về thay thế vật tư cơ bản
Về trình độ sửa chữa, đọc lỗi, khắc phục xử lý sự cố không phải ga ra nào cũng làm được chứ chưa nói gì đến làm tốt
Đại Nam là 1 trong 3 ga ra Leika đánh giá trình độ sửa chữa tốt, tiếp khách thân thiện
2 ga ra còn lại là Tuấn Đại từ và Lâm 33 LVL
Không phải thợ nào cũng có nền tảng cơ bản tốt như thợ ở 3 chỗ đó đâu cụ!
mình xin đíng chính thêm 1 góc nho nhỏ là : các gara nhỏ chịu các khoản chi phí xã hội nhỏ + tiền thuê mặt bằng nhỏ + DV chăm sóc khách chờ ....,,,,,vv ! lên là nói các gara nhỏ phá giá công cũng có phần hơi quá , chưa nói về phần chất lượng sửa chữa

robeo1958

Xe điện
Tóm lại càng ngày càng đau đầu, thời buổi người khôn của khó. Đầu tiên diễn đàn được lập ra dành cho người sử dụng xe trao đổi kinh nghiệm bản thân, mua bán trao đổi giữa người trực tiếp sử dụng với nhau,.....sau này các THÁNH THỢ lập nick vào làm ăn, từ mua bán xe (hiện nay khoảng 90%) tới Chợ giời (hiện nay khoảng 95%). Nào nâng bi, nào dìm hàng, nào chém gió, ... Càng ngày em càng thấy ớn nên có đôi dòng comment hơi ngứa lỗ tai, mong các THÁNH THỢ bỏ qua nếu có động chạm manh áo nhà các Thánh. Còn em chỉ muốn nhắn nhủ vài câu tới các thành viên mới, hoặc ít lượn lờ tìm hiểu kỹ về OF có thêm cơ sở ra quyết định trước mỗi sự việc cụ thể của mình. Các cụ sống ngoài đời thực ra sao thì cứ mang vào mạng ảo nè như vậy, nghe bằng 2 lỗ tai rồi hãy làm ạ.
Chúc cả nhà nghỉ lễ vui vẻ, mạnh khỏe, lái xe an toàn ạ :)

Kada

Xe tải
Em mon men nghía mấy em E class, học hỏi dần các cụ đi là vừa

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Ngoài hãng ra thì các gara bên ngoài, Gara nào cũng có điểm mạnh điểm yếu như : sửa tốt- thì thường giá khá cao ( cả phụ tùng lẫn tiền công ) , Chẩn đoán bệnh dở thay nhiều phụ tùng mà ko hết bệnh ( cái này càng nguy hiểm ) cho dù là lấy giá rẻ. Nhìn chung đi mấy e xe Đức cũ tầm 5 năm đổ lên là cũng phải thay thế khá nhiều đồ, nếu thay ở hãng thì chi phí quá cao. Các cụ yêu xe, muốn tiết kiệm chi phí theo e nghĩ cứ đi 1 vài xưởng có tay nghề sửa qua 1-2 lần sẽ nắm được cái mức giá họ đưa ra cả tiền vật tư và công, trình độ tay nghề, quy cách phục vụ, đạo đức nghề nghiệp ( tận dụng sửa hay tư vấn các mục còn sửa hoặc còn dùng được nếu ko cần thiết phải thay, chất lượng hàng thay thế đúng với cam kết trong báo giá ). Nếu cảm giác giá cao thì các cụ có thể xin báo giá của hãng hoặc của 1 số bên cung cấp phụ tùng sẽ biết được cái giá mà gara đưa ra là đắt hay rẻ. Sau 1 vài lần như thế thì tự nhiên các cụ cũng rút ra được chỗ nào sửa oke về cả tay nghề và giá cả hợp lý. Còn muốn tiết kiệm hơn thì các cụ cứ cho đi khám kỹ rồi tự mua đồ vào các gara quen họ thay ( với các món dễ có thể tự thay thế được ) . Các cụ muốn check khung giá ở hãng hoặc giá bên ngoài thì alo cho e theo sdt dưới chữ ký e tư vấn free cho các cụ. Đấy là quan điểm cá nhân của e có gì ko phải các cụ nhẹ tay nhé. ^#(^
Cụ xuống chỗ cụ Toán Mercedes ở 885 TAm Trinh em sửa thấy tốt và giá hợp lý. Nếu cụ muốn tiết kiệm nữa. Thì mua đồ của cụ Part.09 trên OF rồi mang ra thay chỉ tính tiền công thôi (rẻ).

Nếu hãng báo gần 30tr thì cụ mang ra ngoài chỉ tầm 7-10tr thôi.
Thank cụ , cần đồ gì cụ alo bên e nhé

Chỉnh sửa cuối:

MrSubi

Xe máy
Các cao thủ cho em hỏi xe em Merc C 200 CGI 2010 dạo này trời nóng để xe ngoài trời lên xe điều hoà chỉ có gió k lạnh, đến lúc mang xe vào hãng thì nó lại lạnh. Bên Andu phán là do phần mềm điều hoà chưa set chế độ nước nhiệt đới. Đến hôm nay e đi, cả 2 lần điều hoà đều k có khí lạnh luôn. Lần đầu chỉ có gió, 5p sau khí lạnh mới xuất hiện. Lần 2 em thấy k có khí lạnh em Off đi bật lại thì có khí lạnh luôn. Như vậy là xe em bị làm sao ạ? Có cụ nào bị như em k ạ?

LoveW211

Xe máy
Trời nóng thì khi đề xe chưa có khí lạnh ngay đâu cụ ạ, phải 1 vài phút sau mới có khí lạnh, mới đầu thì nó mở full quạt thôi. Nhưng nếu đi lâu mà vẫn không mát sâu thì có thể kiểm tra: ga, lốc,..

pipopipa

Xe hơi
Các cao thủ cho em hỏi xe em Merc C 200 CGI 2010 dạo này trời nóng để xe ngoài trời lên xe điều hoà chỉ có gió k lạnh, đến lúc mang xe vào hãng thì nó lại lạnh. Bên Andu phán là do phần mềm điều hoà chưa set chế độ nước nhiệt đới. Đến hôm nay e đi, cả 2 lần điều hoà đều k có khí lạnh luôn. Lần đầu chỉ có gió, 5p sau khí lạnh mới xuất hiện. Lần 2 em thấy k có khí lạnh em Off đi bật lại thì có khí lạnh luôn. Như vậy là xe em bị làm sao ạ? Có cụ nào bị như em k ạ?
Trời mùa hè cụ mở cửa và chạy khoảng 1 phút để gió lưu thông trong cabin đẩy hết không khí nóng ra ngoài. Điều hòa để auto sẽ căn cứ nhiệt độ cabin để điều tiết tốc độ gió nên lúc mới chạy quạt gió sẽ chạy rốt đa.
Còn nếu điều hòa của cụ chạy 1 lúc nghỉ là do nhiệt độ cabin đạt nhiệt độ đích nên lốc sẽ nghỉ 1 lúc mới tuần hoàn trở lại, cái này để bảo vệ lốc khỏi quá tải
Trong trường hợp cabin xe cụ lâu không đạt độ lạnh càn thiết thì càn mang qua ga ra để kiểm tra và bổ sung ga

MrSubi

Xe máy
Trời mùa hè cụ mở cửa và chạy khoảng 1 phút để gió lưu thông trong cabin đẩy hết không khí nóng ra ngoài. Điều hòa để auto sẽ căn cứ nhiệt độ cabin để điều tiết tốc độ gió nên lúc mới chạy quạt gió sẽ chạy rốt đa.
Còn nếu điều hòa của cụ chạy 1 lúc nghỉ là do nhiệt độ cabin đạt nhiệt độ đích nên lốc sẽ nghỉ 1 lúc mới tuần hoàn trở lại, cái này để bảo vệ lốc khỏi quá tải
Trong trường hợp cabin xe cụ lâu không đạt độ lạnh càn thiết thì càn mang qua ga ra để kiểm tra và bổ sung ga
xe em vừa bơm ga hôm trước thì hôm sau xảy ra hiện tượng này nên e nghĩ thiếu ga là khó xảy ra. Cái thứ 2 là trong lần đầu tiên e bị(trước khi mang xe vào hãng ktra) thì e đã mở cửa xe, chạy khoảng 10 km, lúc này điều hoà chỉ có gió chứ k mát dù đã thử tắt đi bật lại liên tục (nóng quá k mở cửa chịu sao nổi cụ). Thứ 3 là hiện tượng điều hoà của em là khi khởi động chỉ có gió chứ k lạnh, chứ k phải hiện tượng điều hoà ngắt khi đạt tới nhiệt độ nhất định như cụ nói :(

pipopipa

Xe hơi
xe em vừa bơm ga hôm trước thì hôm sau xảy ra hiện tượng này nên e nghĩ thiếu ga là khó xảy ra. Cái thứ 2 là trong lần đầu tiên e bị(trước khi mang xe vào hãng ktra) thì e đã mở cửa xe, chạy khoảng 10 km, lúc này điều hoà chỉ có gió chứ k mát dù đã thử tắt đi bật lại liên tục (nóng quá k mở cửa chịu sao nổi cụ). Thứ 3 là hiện tượng điều hoà của em là khi khởi động chỉ có gió chứ k lạnh, chứ k phải hiện tượng điều hoà ngắt khi đạt tới nhiệt độ nhất định như cụ nói :(
Vậy 100% là bơm nạo ga không đúng cách cụ nhé
Xe em nhiều khi mang qua ga ra Bmw nạp ga mà anh em thợ bên BIm cũng lóng ngóng nạp ga không được
Quy trình nạp ga là kiểm tra, xả hết ga, bồi dầu lạnh, nạp ga
Nếu thực hiện lỗi quy trình này điều hòa không lạnh sâu, hoặc hết hẳn lạnh do bị xả hết ga không có nạp vào hoặc bị thiếu ga
Từ sau 2 vụ như vậy, em rút ra kinh nghiệm kể cả nạp ga cũng không mang ra ga ra không phải merc làm

Chỉnh sửa cuối:

pipopipa

Xe hơi
Còn xe cụ là merc đời 2010 thì không thể hỏng lốc được, xác xuất đó rất thấp cụ nhé
Chỉ là sai quy cách nạp ga, mang ra ga ra chúa r nạp lại
1 nguyên nhân khác có thể tính đến là dàn lạnh bị bục, dò, nhưng việc thợ nạo ga vào bao giờ cũng có quá trình kiểm tra áp suất, nên nếu bị cái này sẽ thông báo nghi vấn ngay.
đấy là lí do Merc chỉ nên vào ga ra merc làm
Làm rồi phải xem thợ nào xử lý, vì các anh ga ra hay có thợ học việc lắm

MrSubi

Xe máy
Còn xe cụ là merc đời 2010 thì không thể hỏng lốc được, xác xuất đó rất thấp cụ nhé
Chỉ là sai quy cách nạp ga, mang ra ga ra chúa r nạp lại
1 nguyên nhân khác có thể tính đến là dàn lạnh bị bục, dò, nhưng việc thợ nạo ga vào bao giờ cũng có quá trình kiểm tra áp suất, nên nếu bị cái này sẽ thông báo nghi vấn ngay.
đấy là lí do Merc chỉ nên vào ga ra merc làm
Làm rồi phải xem thợ nào xử lý, vì các anh ga ra hay có thợ học việc lắm
Đúng là từ hôm nạp ga xong mới có hiện tượng này hic hic, mấy hôm trước trời cũng nóng mà chạy phè phè có sao đâu. Giờ e để ý, lần nào nổ máy cũng phải chờ 5-10p điều hoà mới lạnh cụ ạ, trước đấy chỉ có gió thôi. May mà k làm cuốc Cửa Lò với gia đình ko thì chết @@

Cu ken

Xe hơi
Cụ xuống thử 256 kim giang ( Auto club ) cũng là cơ sở con của mec Haxaco sài gòn em hay sửa xe ở đấy

pipopipa

Xe hơi
Đúng là từ hôm nạp ga xong mới có hiện tượng này hic hic, mấy hôm trước trời cũng nóng mà chạy phè phè có sao đâu. Giờ e để ý, lần nào nổ máy cũng phải chờ 5-10p điều hoà mới lạnh cụ ạ, trước đấy chỉ có gió thôi. May mà k làm cuốc Cửa Lò với gia đình ko thì chết @@
Xe em trước nạp ga lỗi 2 lần chính ở chỗ auto BMW chi nhánh ngụy như kon tum! Nhiều khi cùng là xe Đức đấy, nhưng thợ Bim cũng lạ lẫm với xe merc
Giờ ga ra ngon, bổ rẻ tốt nhất với em chính là ga ra cụ Lâm Lvl (đối diện doanh trại quân đội gàn càu vượt), 1 tay lão luyện, ga ra bé tẹo, đây cũng là ga ra làm sơn RM tốt nhất em tiến cử các cụ. Ở ga ra đó có vẻ ngược đời
- chỉ có 1 ông thợ thầy duy nhất biết về Merc, vì ông chơi Merc. Cụ Lâm cũng chính là cổ đông ga ra Tây Hồ, nay tách ra làm riêng
- thiết bị máy móc chuyên Merc không có đâu, các cụ tìm hoài công
- thợ sơn rất tốt, lại rẻ đúng nghĩa, nguyên là thợ cả chuyên sơn ga ra 3H ngụy như em về ga ra chuyên merc nhưng không treo 1 cái biển Merc nào đấy, nhưng thực hiện đủ các dịch vụ mà ga ra merc cần, làm cho vui mà, thế mới ngược đời!

Chỉnh sửa cuối:

Mazda 929

Xe điện
Em nghĩ cụ nào ưng chỗ nào thì cho số đt giúp cụ chủ chứ đừng lấy thớt này làm chỗ khen chê chỗ này chỗ nọ! Mọi sự so sánh đều khập khiễng đấy:-o

tranminh231976

Xe tăng
Báo cáo các cụ e vừa mới lấy 1 em Merc C2010 CGI hôm qua, cho vào hãng kiểm tra thì các bác thợ báo bảo dưỡng và thay thế 1 số phụ tùng nhỏ (cơ bản khung gầm, máy móc không vấn đề gì). Chưa chơi Merc bao giờ nên em cứ nghĩ các bác thợ báo thế chắc chỉ chuẩn bị chục triệu là đủ. Lúc cầm tờ khái toán trên tay gần 30tr em shock qá:( Mà loanh quanh toàn dầu phanh, dầu máy, lọc gió các kiểu... Các cụ chỉ cho em gara nào uy tín ở Hà Nội mà giá cả hợp lí hơn các bác ở hãng được ko ạ? Em ở Cầu Giấy. Vodka các cụ ạ! :)
bác ở Cầu Giấy thì ghé em nhé ! 11 láng hạ - gara CONGNGHEAUTO - dt : 096 117 5885