Mới lấy kia sorento cần làm những gì ạ ?

spotify

Xe đạp
các bác cho em hỏi thời gian đầu khi đi sorento máy dầu thì cần làm những gì ạ?, bao lâu thì phỉa bảo dưỡng vậy, có khó khăn gì và cần chú ý những gì ạ

khongbiet3

Đi bộ
Chúc mừng cụ đã lấy vợ 2, việc đầu tiên cứ làm quen nội thất và các tính năng, tính khí của vợ 2 đã, Cụ chỉ cần chú ý đổ Dầu đúng chủng loại phẩm cấp của vợ 2 yêu cầu, thực hiện sau 1000 km đầu tiên thì thay dầu máy và cứ sau 5000km thì hãy thay dầu máy theo khuyến nghị của Hãng thôi. Lời khuyên ban đầu đọc hết tài liệu HDSD các tính năng, đừng có vội phẫu thuật, chỉnh hình, nâng cấp các vòng, hút mỡ cho vợ 2 vội. nguyên lý cơ khí cho thấy, nếu cụ tu bổ cho chỗ nào thì cũng phải tu bổ chỗ khác liên quan cho đồng đều (lắp thêm các thanh chống, giằng, dây truyền ... nếu không trong quá trình chịu tải, nó sẽ bục chỗ yếu nhất đấy lợi bất cập hại, nên giữ nguyên theo thiết kế là tốt nhất). Cụ hãy chạy thử, vi vu các cung đường khác nhau cùng vợ 2 cho nó trải nghiệm thực tế để tự điều chỉnh cách mình chiều chuộng vợ 2 là ổn. Vợ mới của tôi cũng là máy dầu được hơn 4 tháng, tôi cũng đã đi được hơn 10k km nên cũng chưa thấy có vấn đề gì, nhưng thích nhất là các cung đường đèo dốc thì máy dầu là số 1, chi phí của dầu thấp, ăn uống thanh cảnh nên chạy chơi vi vu không lo tốn xèng. Chúc cụ vui với vợ 2 nhé.

long.autohn

Xe buýt
Nếu tư vấn bán hàng chưa giới thiệu cơ bản thì cụ nên đọc sách hướng dẫn sử dụng, còn trong quá trình sử dụng cụ còn phân vân gì cứ alo em, em cũng có số của cụ rồi. nếu gặp vấn đề chuyên sâu kỹ thuật em sẽ trao đổi với bên dịch vụ.

Mr Bean2

Xe tải
các bác cho em hỏi thời gian đầu khi đi sorento máy dầu thì cần làm những gì ạ?, bao lâu thì phỉa bảo dưỡng vậy, có khó khăn gì và cần chú ý những gì ạ
E cung sap cuoi so dầu, cụ cứ trải nghiem đi hôm nao tư véo cho e, chúc cụ cưỡi vợ 2 an toàn

luuquangdai288

Xe máy
lịch bảo dưỡng trên màn hình lái nó có hiển thị còn bao nhiêu km nữa thì đi bảo dưỡng đấy cụ ah, nên cụ cũng k cần phải quan tâm đến vấn đề này làm j

fusionvie

Xe điện
E cung sap cuoi so dầu, cụ cứ trải nghiem đi hôm nao tư véo cho e, chúc cụ cưỡi vợ 2 an toàn
Cuối cùng cụ cũng có lựa chọn sáng suốt. Ở thớt kia cháu cứ nghĩ cụ lấy máy xăng. Cụ bao giờ lấy xe vay, cháu thì chờ hết ngâu

danmexe

Xe điện
  • Nếu nhu cầu nghe nhạc thì nâng cấp âm thanh, body thì thêm ốp cản trước sau để trông cứng cáp hơn... Máu nữa độ pô 2 bên cho hoành tráng... Thảm sàn thì nhiều loại, thích loại nào cụ dùng loại đó, thảm nỉ theo xe mùa mưa dùng bẩn lắm... May Sò dán kính và bệ bước rồi cũng đỡ đc ối xèng... À thêm nữa: mua 1 bộ tấm chắn khoang hành lý để che đồ sau cốp cũng như thuận tiện hơn khi ko dùng hàng ghế thứ 3... Còn nhiều thứ lắm: nếu muốn chống xước phần nhựa chỗ bệ ra vào thì cụ mua thêm bộ inox chống xước nữa là ngon...

Mr Bean2

Xe tải
Cuối cùng cụ cũng có lựa chọn sáng suốt. Ở thớt kia cháu cứ nghĩ cụ lấy máy xăng. Cụ bao giờ lấy xe vay, cháu thì chờ hết ngâu
Chắc e còn sau cụ, e chờ người nhà đủ xèng rước vợ 2 e đi, dự là tháng 11 cụ a, cụ lấy sớm đi nhé, chúc mừng

dreamoto88

Xe hơi
chúc mừng các cụ đã quyết đc. e thì vẫn chưa quyết đc vẫn lăn tăn hic. cố tí lấy santafe thường hoặc mua santafe cũ 2011 trở lên hoặc new sò :( . vẫn chưa ngã ngũ các cụ ạ

fusionvie

Xe điện
chúc mừng các cụ đã quyết đc. e thì vẫn chưa quyết đc vẫn lăn tăn hic. cố tí lấy santafe thường hoặc mua santafe cũ 2011 trở lên hoặc new sò :( . vẫn chưa ngã ngũ các cụ ạ
Trước cháu cũng lăn tăn như cụ nhưng sau đó quyết So vì:
1. San ngồi hàng ghế 3 không gian hơi bí
2. giá đắt hơn nhiều trong khi giá trị mang lại hơn không nhiều.

xfinity

Xe hơi
Trước cháu cũng lăn tăn như cụ nhưng sau đó quyết So vì:
1. San ngồi hàng ghế 3 không gian hơi bí
2. giá đắt hơn nhiều trong khi giá trị mang lại hơn không nhiều.
chuẩn cụ à,à ai cho cháu hỏi với, cháu muốn cắm usb vào nghe nhạc ở trong sorento mà không được ạ, là thế nào nhỉ

fusionvie

Xe điện
chuẩn cụ à,à ai cho cháu hỏi với, cháu muốn cắm usb vào nghe nhạc ở trong sorento mà không được ạ, là thế nào nhỉ
Cụ xem nhạc trong USB của cụ định dạng loại gì, phổ thông thì là mp3 320kb nhé.

dat_mltr

Xe hơi
  • Nếu nhu cầu nghe nhạc thì nâng cấp âm thanh, body thì thêm ốp cản trước sau để trông cứng cáp hơn... Máu nữa độ pô 2 bên cho hoành tráng... Thảm sàn thì nhiều loại, thích loại nào cụ dùng loại đó, thảm nỉ theo xe mùa mưa dùng bẩn lắm... May Sò dán kính và bệ bước rồi cũng đỡ đc ối xèng... À thêm nữa: mua 1 bộ tấm chắn khoang hành lý để che đồ sau cốp cũng như thuận tiện hơn khi ko dùng hàng ghế thứ 3... Còn nhiều thứ lắm: nếu muốn chống xước phần nhựa chỗ bệ ra vào thì cụ mua thêm bộ inox chống xước nữa là ngon...
Cụ Đoàn Chuẩn, Em không góp ý gì thêm!

Có điều kiện lắp mí cho em nó, thay Bi xenon Q5 cho cả pha và cốt là OK nhất! (4 pha, 4 cốt)

danmexe

Xe điện
Nếu không được cụ fomat lại usb là đc nhé... Muốn nhạc nghe ổn thì cứ phải 320 trở lên, riêng nhạc Lossless thì dvd theo xe không đọc được đuôi Plac đâu, kể cả đĩa hình DVD mà full HD cũng không luôn - hd thì được... Làm cái usb 16ghz bé tí cắm ở chỗ hốc đồ gần cần số nghe thoải mái con gà mái luôn...

danmexe

Xe điện
Cụ Đoàn Chuẩn, Em không góp ý gì thêm!

Có điều kiện lắp mí cho em nó, thay Bi xenon Q5 cho cả pha và cốt là OK nhất! (4 pha, 4 cốt)
Đèn theo xe sáng lắm rồi, như cụ nói cũng chả hơn gì đâu. Cần bổ sung thêm ánh sáng chạy đêm cho khoẻ mắt thì thay bóng đèn pha là ok rồi, chứ cứ ánh sáng trắng không tiện cho thời tiết của mình đâu. Trường hợp không muốn đục đẽo cụm đèn thì có thể lắp thêm bộ đèn pha FF75 dưới khu hút gió có mà nhoè luôn... hê hê

taducanh

Xe buýt
Mới thì chỉ cần mua bộ thảm cao su hay da 4D và bộ lót cốp thôi. Còn về sau độ theo nhu cầu.

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
lịch bảo dưỡng trên màn hình lái nó có hiển thị còn bao nhiêu km nữa thì đi bảo dưỡng đấy cụ ah, nên cụ cũng k cần phải quan tâm đến vấn đề này làm j
ở chỗ nào sao em không thấy cụ nhỉ

Luxgen suv

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn đang phân vân giữa máy xăng và máy dầu các cụ phân tích ưu nhược điểm của 2 loại giúp em à. Nhà em thì đi không nhiều, một năm chắc đi tầm khoảng 2 vạn.