Mới lái nên đi xe số tự động hay số sàn

friendship2k

Xe buýt
Thế nào là chủ động tốc độ cụ :D. Chả nhẽ đi AT thì ko chủ động???
Cụ cứ chạy cả 2 loại đi thì cụ sẽ hiểu. Kể lể trên này mất time lắm.
Tất nhiên nhà cháu đang nói loại xe thông thường, tấm 1 củ to đổ lại thôi. Loại Sport chẳng hạn thì không kể nhé.

Arabia

Xe tăng
Bài từ 2014 mà cũng có cụ đào mộ. Nói chung quan trọng nhất là nhu cầu thế nào. Nếu là xe chạy dịch vụ thì MT, giá rẻ hơn tí, có vấn đề bảo trì bảo dưỡng cũng rẻ hơn. Còn nếu cá nhân thì cứ AT mà giã, nhàn, khoẻ, giải phóng được tay số và chân côn. Nhìn chung cái gì ra sau bao giờ cũng để phục vụ tốt hơn cái trước. Nói thật nếu có tiền thì tính năng càng nhiều càng thích, camera lùi, tự động vào chuồng hay tương lai tự lái em đều mê hết. Chẳng qua về tài chính mình thấy ko đáng bỏ ngần ấy tiền cho những cái đó thôi chứ thèm thì luôn thèm.

0935443558

Xe hơi
Cứ khó mà chơi (MT) lý do vì sao học lại toàn số sàn, có cà cuống đạp nhầm nó không điên hơn nữa chân côn lằng nhằng chết máy luôn đảm bảo an toàn cho người lái và mọi người. Có lần cháu vội hay quên không về số đề máy nhả côn xe nó chồm lên rồi chết máy, may không húc vào đâu. Ý kiến cá nhân cụ nên học số sàn để hiểu nguyên lý hoạt động của xe và cả an toàn. Sau này thích lái gì thì lái.

Dzung_D

Xe máy
Khi bắt đầu tìm tòi để mua xe e cũng phân vân như cụ. Về cơ bản phải tùy vào trường hợp của từng người, ví dụ cụ hay đi làm trong phố thì tốt nhất nên nghiêng hẳn về AT cho e :). Còn đi xa đường đèo núi thì chắc MT cũng là lựa chọn không tồi!
E học xong bằng là lái AT luôn, cứ bảo là xe điên này nọ, nhưng e nghĩ chỉ có người điên chứ xe không điên.
Đi trên đường để đảm bảo an toàn cứ quan sát tốt trong tầm 150- 200m trước mặt để bỏ chân ga rà chân phanh là được ạ :D
Trên đây là ý kiến cá nhân của e. Chúc các cụ/mợ lái xe an toàn! :-bd

lx125_black

Xe container
Cụ cứ chạy cả 2 loại đi thì cụ sẽ hiểu. Kể lể trên này mất time lắm.
Tất nhiên nhà cháu đang nói loại xe thông thường, tấm 1 củ to đổ lại thôi. Loại Sport chẳng hạn thì không kể nhé.
Gớm, cái xe nó là cái gì đâu mà phải chạy tận 2 loại mới hiểu :))
Cụ đi nhiều hiểu rộng thì khai sáng cho em với, em vẫn tù mù với câu khẳng định kiểm soát tốc độ của cụ :D

hgjp

Xe tăng
- người thì khuyên nên đi xe số sàn cho an toàn, ko bị xe điên.
- người lại nói đi xe số tự động cho nhàn tập trung xử lí tình huống, ko bị chết máy và cuống khi đường đông nhất là qua các cầu vượt (em ở HN). Đến khi lái thạo, xử lí quen rồi thì số sàn mới xử lí đc.
xin các bác cho ý kiến
cái nào cũng đc nhưng cụ nên nhớ bản AT bao giờ cũng đắt hơn bản MT tiền nào của nấy
cụ mà đi trong phố lắm đèn đỏ lắm xe máy, MT thì quay tay liên hồi đấy :))

Goldmetal

Xe hơi
Mỗi loại có cái hợp lý riêng, tùy mục đích sử dụng

tuantuan2011

Xe máy
Em học bằng xong toàn đi AT, giờ lên xe MT toàn chết máy các cụ ợ :(

anhtho

Xe ngựa
Gớm, cái xe nó là cái gì đâu mà phải chạy tận 2 loại mới hiểu :))
Cụ đi nhiều hiểu rộng thì khai sáng cho em với, em vẫn tù mù với câu khẳng định kiểm soát tốc độ của cụ :D
Có thể là lúc cần vọt. Em ví dụ 2 xe cùng cc, và cỡ nhỏ (1.5), với xe MT, em có thể để số 2 hoặc số 3 tăng tốc và thoát rất nhanh, còn AT thì có ỳ hơn một chút. Có lần, em còn chứng kiến 1 chú taxi Mailinh chạy Matiz, nó vội đi đón khách khác, em vừa trả tiền xong xuống là nó đề pa để lại vệt lốp dưới đường, rất ngưỡng mộ !.

lx125_black

Xe container
Có thể là lúc cần vọt. Em ví dụ 2 xe cùng cc, và cỡ nhỏ (1.5), với xe MT, em có thể để số 2 hoặc số 3 tăng tốc và thoát rất nhanh, còn AT thì có ỳ hơn một chút. Có lần, em còn chứng kiến 1 chú taxi Mailinh chạy Matiz, nó vội đi đón khách khác, em vừa trả tiền xong xuống là nó đề pa để lại vệt lốp dưới đường, rất ngưỡng mộ !.
Em chưa nắm cụ đi xe AT loại gì mà lại ngưỡng mộ chú Matiz về độ vọt :D

Tuấnbk

Xe buýt
Mới lái thì đi MT Cụ ạ, chọn xe ít tiền thôi; Em vừa trải qua 2 đời MT xong, bây giờ mới quyết chọn AT.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Chả phải tự nhiên người ta nghĩ ra cái xe số AT.
Cũng chả phải tự nhiên cái xe AT thường đắt hơn xe MT.

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Theo em, mới lái hoặc mới lấy bằng thì hãy cứ lái MT cho thuần thục cái đã, làm sao mình quen cảm giác Côn, phanh, ga, cảm giác tốt về xe mình đang đi sau đó mới chuyển sang AT.
Đi AT đc cái khoẻ nhưng nếu mới lái hay mới lấy bằng thì e thấy nguy hiểm hơn MT

francis.castanie

Xe buýt
Đua với đờ ríp thì cứ MT cho em, có ông F1 nào đi AT đâu, ko lẽ các ông ý trình kém ko đủ tiền mua số tự động, hoặc là số tự động chuyển số tốt quá nên ban giám khảo cấm ^^

Em troll thôi, gia đình thì nên đi AT, dân kinh doanh thì MT chuẩn rồi, còn thanh niên đú tí hoặc hay đi đường trường thì MT cực thích, xe lướt mà máy ko bị gằn

j23

Xe container
F1 thì coi như là AT mà cụ, tăng giảm số tự động, chân cẳng thảnh thơi ko dùng làm gì :D
Bọn Mẽo nó ko thích và thạm chí khinh F1 vì giống Game hơn là Sport