[VHGT] Mời cụ nào hôm nay chạy xe 30T-9507 rút kinh nghiệm

private1985

Xe tải

niceshot

Xe container
Nhiều Ofer như vậy lắm. Có thể Ofer không làm nhưng không nhắc nhở người trên xe, hoặc bán xe nhưng không tháo logo, cho mượn xe nhưng không căn dặn người mượn.... Đây là cái sai của Ofer.

Lỗi này là do cung cách quản lý, cấp phát logo... Nhìn logo không biêt đấy là ai, ofer thật hay giả, đeo logo nhưng vi phạm luật, hành xử thiếu văn hóa gia thông... nhưng không chỉ mặt đọc tên được người vi phạm. Thiết nghĩ, OF nên chấn chỉnh lại việc này. Phải làm sao người deo logo tự hào vì là thành viên OF, tự giác, hoặc không dám phạm luật vì sợ bị bêu tên lên OF. Sắp tới, OF có tên trên VTV1, UB ATGT QG thì việc chấn chỉnh này càng cần phải làm, nếu OF không muốn bị mang tiếng.
OF chỉ là 1 cộng đồng mạng, mọi người lên diễn đàn thì đều tỏ ra có ý thức, hô hào, kêu gọi... xây dựng văn hoá sống, văn hoá giao thông... Nhưng trong đời thường thì không phải ai cũng cư xử được như khi chém gió trên diễn đàn!

Logo OF xét cho cùng cũng chỉ là 1 decan trang trí dán lên xe thôi, chứ làm gì mà cụ "oánh giá" nó nghiêm trọng thế!

tazzan_man

Xe tăng
Xả rác ra ngoài là 1 hành vi vô văn hóa. Em kịch liệt phản đối và thường giáo dục F1 + gấu không có hành vi này...

anhtho

Xe ngựa
OF chỉ là 1 cộng đồng mạng, mọi người lên diễn đàn thì đều tỏ ra có ý thức, hô hào, kêu gọi... xây dựng văn hoá sống, văn hoá giao thông... Nhưng trong đời thường thì không phải ai cũng cư xử được như khi chém gió trên diễn đàn!

Logo OF xét cho cùng cũng chỉ là 1 decan trang trí dán lên xe thôi, chứ làm gì mà cụ "oánh giá" nó nghiêm trọng thế!
Em không đồng tình với cụ. Dù OF chỉ là một mạng xã hội, nhưng nó hơn nhiều mạng khác ở chỗ luôn hô hào, ủng hộ đi đúng luật, lái xe một cách có văn hóa, lái xe an toàn v.v... Cụ thử hô hào làm ngược lại xem có bị ném đá không. Mặc dầu từ lời nói tới việc làm nó cũng có một khoảng cách, nhưng ta cứ ủng hộ, cứ làm thì cái khoảng cách đó sẽ thu hẹp dần. Nếu nói như cụ, em nghĩ cụ không nên vào box văn hóa giao thông này làm gì, vì nó không có tác dụng gì với cụ.

blackpaint

Xe container
Em không đồng tình với cụ. Dù OF chỉ là một mạng xã hội, nhưng nó hơn nhiều mạng khác ở chỗ luôn hô hào, ủng hộ đi đúng luật, lái xe một cách có văn hóa, lái xe an toàn v.v... Cụ thử hô hào làm ngược lại xem có bị ném đá không. Mặc dầu từ lời nói tới việc làm nó cũng có một khoảng cách, nhưng ta cứ ủng hộ, cứ làm thì cái khoảng cách đó sẽ thu hẹp dần. Nếu nói như cụ, em nghĩ cụ không nên vào box văn hóa giao thông này làm gì, vì nó không có tác dụng gì với cụ.
Thực ra đôi khi cũng là do khách hoặc ng đi cùng ngồi ghế sau nên chưa kịp nhắc... em nghĩ là trước khi lên xe các cụ nên khóa kính (nếu xe có) là tốt nhất.

hanoi24h

Xe tải
Sao lại thế?? Đừng để F1 nghĩ "hội của bố" ... ôi chán!

Mobileviet

Xe hơi
văn hóa đi oto nhà mình cần phải dc nâng cao các cụ nhỉ

kazome

Xe buýt
Xả rác không đúng nơi quy định là 1 tội-- để trẻ em nhìn thấy hành động đó là tội lớn.[-X

function

Xe tải

Nếu cảm thấy mình không làm nổi những trách nhiệm đơn giản thì ko nên tham gia cộng đồng OF? Hơn nữa, e nghĩ càng ngày thì nhận thức của con người càng phải cải thiện, vậy mà cụ lại nói thế này.

Avatar của cụ có đúng với những gì cụ nghĩ không hay chỉ là chém gió ạ?

function

Xe tải
Bác giúp việc nhà em ngày đầu tiên tý nữa thì quăng vỏ chai nước ra khỏi xe, may mà em kịp hét lên nên bác ấy giật mình dừng lại. Sau đó phải nói với bác ấy một số nguyên tắc khi đi trên đường, h thì ngon rồi, thấy các xe khác ném rác là mắng ngay :D

trungld

Xe hơi
văn hóa giao thông và phép văn minh của bác xe xịn này hơi thấp ợ =((

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Haizzz, mấy vụ vứt rác này đúng là nó nhiễm vào "ý thức" rồi - em từ thời còn mài đũng quần trên ghế nhà trường đã luôn có ý thức vứt rác rồi, balo lúc nào cũng có 1 ngăn đựng rác riêng, luôn có ý thức nhắc nhờ bạn bè, người thân trong chuyện này. Ấy thế mà cũng có 1 vụ là em ngượng chín mặt :( - cũng đang đi trên đường về quê, người nhà bị say xe - đã đưa túi để nôn, tự nhiên hạ kính làm đánh vèo cái ra đường :( chán quá cơ :(

PĐH

Xe tải
cụ ấy có ý thân thiện thôi ạ...cụ đã xem clip hướng dẫn chào kiểu OF chưa, cụ ấy chắc muốn chào cụ thôi :)) chắc nhìn thấy cụ từ gương hậu

dapvocaydan

Xe điện
Vẫn chưa thấy bác Venza vào nhể

sieutoc123

Xe tải
Nói chung là pác kia và nhiều pác phải rút kinh nghiệm.

RacerF1

Xe hơi
Đúng là hành vi này sẽ ảnh hửong đến các cháu bé vì các bé đang tuổi bắt chước, thấy người lớn làm gì là rất dễ bị tiêm nhiễm theo... Đề nghị bác Venza vào nhận lỗi với F1 nhà cụ chủ

kahat

Xe tải
Chia sẻ thêm với các bác, em thấy mấy anh xe khách và xe ô tô trên quốc lộ cũng thế, các loại túi bóng chứa nhiều đồ nguy hiểm, cứ vô tư mở cửa kính ném ra đường, ko biết ai đi phía dưới hay ko? Có lần em chứng kiến 1 chị bị 1 bịch nilông ném vào mặt, nói thì kinh quá, may mà ko ngã ra đường.

tomhh

[Tịch thu bằng lái]
Website
phuongdongauto.net
chú nhóc cũng tinh ý ghê ^^