Mới có Vịt, chưa hiểu rõ mong các cụ chỉ giáo

cuongxaydung80

Xe máy
Các cụ ạ, sau một thời gian kiếm tìm em đã có được 1 con Vịt, tuy nhiên do là lần đầu có xe nên nhiều bệnh tật em chưa hiểu hết, có vài triệu chứng kể ra đây mong các cụ chỉ giáo:
- Côn xe nặng quá, mặc dù em đã thay bố côn và dây côn.
- Xe em thường bị chết máy khi gặp đèn đỏ, mặc dù đã đạp côn hết nhưng thấy kim vòng tua giảm dần và chết máy, không hiểu đó là cái triệu chứng bệnh gì?
- Có lúc mở khóa nhưng không lên điện, em mở nắp capo ra chọc ngoáy loạn ở phần dây nối với ắc quy thì xe lại lên điện, không hiểu nó là cái bệnh gì?
- Ở Sài gòn có gara nào chuyên về Vịt không? ( giá mềm mềm, chứ hôm trước sửa ở quận 5 bị chém ác quá).
Mong các cụ chỉ giáo,hic hôm trước xe chết máy mà mở khóa ko lên,em phải đẩy vào lề đường rồi. Cám ơn các cụ nhiều lắm.

Chào mừng bác gia nhập hội Vịt. tiếc là Bác ở Sài Gòn.

GAT

Xe điện
1- Côn thì: ló vậy, đi mãi rồi quen.
2- Tụt huyết áp: cụ đi cọ rửa cái lọc gió, b.ướm ga xem sao.
3- Cái điện: kiểm tra lại dây dợ, giắc cắm...
4-Gara ở SG: cụ vào OS mục VỊT mờ hỏi.
Mờ ở SG có chỗ lào Tiết canh vịt ngon ko cụ nhể ?

cuongxaydung80

Xe máy
Cám ơn các cụ quá, để chờ trời sáng em làm xem sao. Chúc các cụ và Vịt luôn khỏe

toanco_k32

Xe tăng
Các cụ ạ, sau một thời gian kiếm tìm em đã có được 1 con Vịt, tuy nhiên do là lần đầu có xe nên nhiều bệnh tật em chưa hiểu hết, có vài triệu chứng kể ra đây mong các cụ chỉ giáo:
Côn nặng do bàn ép là chủ yếu. Thay bàn ép mới chắc hết bệnh

- Xe em thường bị chết máy khi gặp đèn đỏ, mặc dù đã đạp côn hết nhưng thấy kim vòng tua giảm dần và chết máy, không hiểu đó là cái triệu chứng bệnh gì?
Vệ sinh bướm ga, lọc gió, kim phun. Chỉnh lại vít kiểm soát dòng khí chế độ không tải. Bác đọc lại bài cũ, cái này mọi người bàn nhiều rồi.

- Có lúc mở khóa nhưng không lên điện, em mở nắp capo ra chọc ngoáy loạn ở phần dây nối với ắc quy thì xe lại lên điện, không hiểu nó là cái bệnh gì?
Khả năng lớn là xe bác bị chạm cực dương (+) của ắc quy vào nắp capo. Bác kiếm miếng cao su dày dày đệm lên đầu cực dương xem thử

- Ở Sài gòn có gara nào chuyên về Vịt không? ( giá mềm mềm, chứ hôm trước sửa ở quận 5 bị chém ác quá).
Mong các cụ chỉ giáo,hic hôm trước xe chết máy mà mở khóa ko lên,em phải đẩy vào lề đường rồi. Cám ơn các cụ nhiều lắm.
Cái này em chịu. Hà nội có gara Hiếu béo chuyên chữa Vịt, SG không biết đã có chi nhánh của Hiếu béo chưa :)

7diops

Xe hơi
Chào các cụ hội Vịt,

Em xin phép cụ chủ thớt, cho em ra mắt hội Vịt Hà Nội luôn bằng topic này cho đỡ loảng forum.

Sau một hồi nghiên cứu các loại xe cũ, chủ yếu là qua các topic của hội Vịt, em cũng kết có được một em Vịt cũ. Duyên trời sắp đặt, đầu tháng 5 vừa rồi, em cũng thỏa nguyện, cưới được một em Vịt đăng ký 2005, mới chạy được 5.5 vạn. Tuy nhiên, rước được em ấy về nhà thì cũng có nhiều ý kiến ì xèo (thực lòng kinh nghiệm lái xe của em cũng chưa nhiều - mới lấy bằng cuối năm 2010, kinh nghiệm chăm xe bằng 0), nên em muốn xin được các cụ trong Hội Vịt ngồi ghe ghé ở mâm dưới hóng chuyện các cụ, khi nào các cụ tụ tập chăm vợ 2 hoặc đi chơi, nếu được em cũng xin đú theo các cụ.
Hy vọng sau một thời gian điếu đóm, em sẽ thuyết phục được người nhà thấy quyết định của em là đúng đắn.
Cảm ơn các cụ và mong được thỉnh giáo các cụ.
Nhân tiện, người nhà em nhận xét con vịt của em như sau:
(1) Tay lái nặng, như xe tải (em thấy cũng bình thường, tất nhiên là nặng hơn Matiz và Lac)
(2) Côn sâu quá, dễ chết máy (đã chính garangti to lên)
(3) Tốn xăng
(4) Đi tròng trành nên dễ say (có thể là do em lái chưa quen)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Nhân tiện, người nhà em nhận xét con vịt của em như sau:
(1) Tay lái nặng, như xe tải (em thấy cũng bình thường, tất nhiên là nặng hơn Matiz và Lac)
(3) Tốn xăng
1. Tay lái nặng cũng tốt, đỡ phải tập tạ bác ạ
2. Côn có thể chỉnh được, chui xuống gầm xe nới ốc bắt côn là dc.
3. Xăng đi QL 7L/100km, xe bác tầm bao nhiêu?
4. Có thể khắc phục với chi phí tầm 3T.

Chi tiết: mời bác tham gia vụ ọp chiều nay của nhà Vịt nhé.

http://www.otofun.net/threads/241659-vitclub-voi-voc-2011

viper2007

Xe điện
(3) Tốn xăng
chỉnh cái gì hả bác, xe này garanty tự động mà

zin 157

Xe tải
Oài nhà chúa tóm hụt con Vịt xanh k có cũng hóng hớt được ối thứ ở đây.Chúc cụ chủ thớt mau mau đánh tiết canh e nó để cháu ké tí

Chích Chòe

[Tịch thu bằng lái]
Chao cac cu !
Nam ngoai phai chia tay em Kia CD5 PS con tiec mai. Tuy nhien, tau ngay duoc em VIT de thay vao. Chay thay hay qua la hay. em Vit qua la khoe dep. Tuy nhien gan day thinh thoang co tieng keu lach cach trong tap-lo goc trai (thuong xuat hien khi di vao duong xoc, tu het, roi lai xuat hien). Nghe kha kho chuu, cu nao chi giup benh nay tri duoc khong? va chinh o tiem VIT nao cho triet de o HN ta.
(chay duoc 5 van cac cu a)

Many thanks,
Chich choe.

cuongxaydung80

Xe máy
Cám ơn các cụ đã hướng dẫn rất nhiệt tình. Tiếc là em không được ở gần để các cụ chỉ bảo thêm. Mong các cụ tiếp tục bàn luận sôi nổi, bới móc ra nhiều bệnh tật của Vịt để có biện pháp phòng ngừa, tránh trường hợp Vịt hờn dỗi, nằm lì giữa đường như em thì khốn nạn lắm.

viper2007

Xe điện
Chao cac cu !
Nam ngoai phai chia tay em Kia CD5 PS con tiec mai. Tuy nhien, tau ngay duoc em VIT de thay vao. Chay thay hay qua la hay. em Vit qua la khoe dep. Tuy nhien gan day thinh thoang co tieng keu lach cach trong tap-lo goc trai (thuong xuat hien khi di vao duong xoc, tu het, roi lai xuat hien). Nghe kha kho chuu, cu nao chi giup benh nay tri duoc khong? va chinh o tiem VIT nao cho triet de o HN ta.

Many thanks,
Chich choe.
cái này giáo sư Viking đã từng có một thớt để khắc phục rồi, tóm tắt là tháo tung hết taplo rồi lắp lại. Bác thử search lại xem

EZdong

Xe điện
Chao cac cu !
Many thanks,
Chich choe.
Chúc mừng cụ mới cưới được VIT nhé! Khoản kêu lạch cạch thì cụ chịu khó ọp ẹp với hội VITCLUB vài buổi là phát hiện ra thôi cụ ợ!:)):)):))

Chích Chòe

[Tịch thu bằng lái]
L-)Cam on cac cu !
Y toi la mang den garage nao o HN cho no chuyen khoa ve benh "taplo keu" nay ? chu khong ho thao tung taplo ra - roi lap lai, nhung cac ong tho moi hoc viec (thieu can than va khong chuyen nghiep) se khong tom dung huyet of benh. Nhu the vua khong het benh, ma co khi con keu them. Co vit moi -rat yeu nen nghe thay ngai cac cu a (!)
Cam on cac cu chi giao trong luc chua search het duoc cac muc cua club ta.
Chuc acc cu khoe.

Chich choe.

fansi

Xe buýt
Chúc mừng cụ mới cưới được VIT nhé! Khoản kêu lạch cạch thì cụ chịu khó ọp ẹp với hội VITCLUB vài buổi là phát hiện ra thôi cụ ợ!:)):)):))
Cụ EZ nói thế là chuẩn rồi đới. Cụ cứ để đấy, các bác VIT sẽ chỉ cho cụ cách xử lý. Chứ cụ đưa ra gara khôgn giải quyết được mà lại tốn thgian.

cuongxaydung80

Xe máy
Con Vit em mua biển số cũ là 51LD 8910, không biết có cụ nào trong này là tiền chủ của nó không, chỉ cho em xem tiền sử bệnh tật. Em ngày đi 100Km, mà trình độ hiểu biết về xe mới chỉ qua lớp xóa mù, không biết để đề phòng trước thì nguy lắm. Nữa báo cáo luôn là các cụ đừng xúi e vào gara, e nghèo lắm.Hit hit

raotro

Xe container
Con Vit em mua biển số cũ là 51LD 8910, không biết có cụ nào trong này là tiền chủ của nó không, chỉ cho em xem tiền sử bệnh tật. Em ngày đi 100Km, mà trình độ hiểu biết về xe mới chỉ qua lớp xóa mù, không biết để đề phòng trước thì nguy lắm. Nữa báo cáo luôn là các cụ đừng xúi e vào gara, e nghèo lắm.Hit hit
Việc của kụ là xin Chủ tịch số của tất cả mọi người.....có chuyện là bấu....như...vớ cọc!
Cháu cũng thế, tính cháu hay ăn vạ, được khối đấy kụ ạ!
Số cháu: 0904495569

cuongxaydung80

Xe máy
Việc của kụ là xin Chủ tịch số của tất cả mọi người.....có chuyện là bấu....như...vớ cọc!
Cháu cũng thế, tính cháu hay ăn vạ, được khối đấy kụ ạ!
Số cháu: 0904495569
Cám ơn cụ quá. Có gì cháu sẽ ăn vạ cụ.

volant oval

Xe đạp
Sài gòn bác đánh xe tới SUZUKI góc Hoàng Văn Thụ-Nguyễn văn Trỗi, Gặp chú An, bảo đảm xe bác ngon lành cành đào ngay ! ( Ở đó có chú phuoc84 của OS cũng nhiệt tình và cẩn thận lắm, xe của bác Hainguyen vừa lấy từ đấy ra đấy ạ !

pxtanh

Xe đạp
con vịt em khi để granlanti dài thì đang từ 800 nó lại xuống thấp khoảng 400-500 v/p
cho em hỏi, vậy nó tự động hay là vấn đề về bệnh.
em để máy nổ granlanti lâu
thanks