Mới chơi xe....Có nên mua luôn Hayabusa hay Diavel...!!!

rokish

Xe tải
hehe thế quyết mua chưa

Hanguyen.arc

Xe hơi
Cụ chủ mua được xe úp lên cho anh em tham khảo tí nhé

09060606xx

Xe máy
Mua đi cụ, em có bằng oto cách đây 3 năm, về cơ bản là lái xe rất kém, nhưng e tự mua xe thì đến lúc đó e nhảy lên là lái luôn, mng thì khuyên em mua cái xe rẻ rẻ thôi đi cho quen dần nhưng e máu e mua xe to đúng sỏ thích luôn, mình thích là đc cụ ợ. E cũng mới đi xe côn 67 đc 2 lần, nhưng đag muốn tậu ducati hypertrada đây cụ, e là cụ là e mua diavel, đi k bị lỗi mốt, già trẻ đi được hết

rokish

Xe tải
ô tô va quệt chỉ đi sơn xe
con này đổ ra nhẹ nhàng kẹp chân cũng gãy chân đấy nhé :D

tuannbb

Xe điện
"Thiết kế say , với đèn pha LED sáng tạo , tinh tế và thoải mái lái của Diavel mới có thể hàm ý ” tàu tuần dương “, nhưng sức mạnh vũ phu của hp Testastretta động cơ 162 và xử lý sắc nét của nó chứng minh sự độc đáo.
Lập trường của Diavel là sẵn sàng , sự thống trị, và sự tự tin biên giới với ưu thế .
Một lốp xe lớn 240 phần phía sau là ví dụ hoàn hảo về cách thiết kế Diavel sử dụng một thái độ không thỏa hiệp khi áp dụng danh sách mong muốn của họ về tính năng.
Các Diavel là một Ducati thật, sinh ra từ một niềm đam mê cho xe máy và được thiết kế để cung cấp hiệu suất Ducati xác thực trong mọi phương diện".

Ducati Diavel đi cụ ơi.

09060606xx

Xe máy
Bác comment cho có à , không đọc ma auto chửi à...tôi đã nói là tôi thích đi xe phân khối lớn, mua để đi và không "đam mê" "pro" được như bác. Các đại lý không cho đi thử 2 xe này nên tôi hỏi....thế thôi.
Nếu chỉ bỏ tầm 600 triệu cho 1 cái xe thì cả tỷ người ở HN này mua được nhé.
E thấy các cụ trên này toàn bàn lùi thôi, cụ cứ thích j thì cụ làm, miễn mình k ảnh hưởng đến ai là ok, e là e ủng hộ cụ

ziczac86

Xe hơi
nếu cụ máu tốc độ thì Hayabusa sẽ giúp cụ thỏa mãn, còn tính cụ điềm đạm thì nên mua diavel.
lái sport khá mỏi lúc ban đầu vì ko quen, góc lái hẹp, khó xử lý trong 1 số tình huống.
còn Diavel thì nó lai lai cruiser nên lái sẽ rất thoải mái, cả tư thế ngồi và tay, góc lái rộng hơn, dễ kiểm soát hơn. e rất thích thiết kế tay lái của Ducati, rất thoải mái và hiệu quả.
Vote Diavel!

minhduc70

Xe đạp
Khi bác có tiền và bác không cần chuyên sâu thì bác cứ ra luôn cửa hàng và mua bác ạ . Còn bác k biết gì thì cứ google ra là có hết vì chả cần lập topic này cũng biết rồi vì bác đâu cần chuyên sâu ! . Em thì không biết bác sinh năm bao nhiêu có nhiều hơn tuổi em không nhưng mà em mạn phép hơi ngứa tay nên viết có gì bác bỏ qua :
- Nói bác đừng giận , những ai đi xe và thích đi xe PKL 1 cách đúng nghĩa thì họ đều tìm hiểu và đọc các topic và các vấn đề về xe. Còn em thấy mấy ông mua pkl để đi cho oai có thể nói là khổ lắm vì sao thì bác đọc tiếp sẽ hiểu .
- Bác nói bác mua để đi và còn ở Hà Nội , và em thấy bác trả lời của mấy bác khác là bác cũng đã hỏi qua 1 số bạn bè chơi nhưng em thấy bác toàn hỏi mấy ông chả muốn tư vấn vì các bác ấy không khuyên bác 1 điều là mua xe trên 600cc hầu như ít ai đi lại được thường xuyên bởi nó rất nóng . Em có thể khẳng định rằng bất cứ bác nào đi từ 600cc mà không đeo " bỉm " thường xuyên có hiện tượng rụng lông chân và có nguy cơ vô sinh cao bởi xe rất nóng nhiệt độ .
- Mới đi từ 135cc và 250cc và chỉ mới đi qua và chưa thuần côn thì bác lên 1300cc bác sẽ nhận được sự khác biệt một cách rõ ràng .
- Em cũng lấy ví dụ em luôn cho bác nhé . Hồi đầu em bỏ ra 10tr để mua 1 con fx125 côn tay để tập cho quen thao tác và đi được nữa năm , sau đó e quyết bỏ 1 số tiền nhỏ ra để mua 1 chiếc cb400 vtec III . Em bắt đầu tập làm quen vì từ 125cc lên 400cc khá khó khăn và đi chiếc này được thêm 1 năm nữa nghĩa là em cũng có 1 năm 6 tháng để đi xe côn và có được gọi là pkl . Sau đó , em vào HCM có người anh cũng có chiếc fz1000 và chỉ vì em cứ nghĩ là xe cũng chỉ hơn 1 chút phân khối nên lên lái thử xe và kết quả phải đi khâu đầu 4 mũi và tay 6 mũi . Đó là cái giá phải trả cho việc thiếu kinh nghiệm và chủ quan từ 400cc lên 1000cc .
Nói đến đây chắc bác cũng hiểu và chúc bác mua và chọn xe hợp lí và an toàn .

jailee

Đi bộ
quất diavel đi bác chủ,vừa khoẻ vừa gấu.
Sợ đếch gì,mấy tháng trước em còn chẳng biết đi xe côn,máu con 795 nên ra Bà Triệu ngắm nghía,sờ thử,ngồi chém vs bác Chiến valentino đều đặn cả tháng dời nhưng mà vẫn chưa gom đủ thóc rước e về,đến nỗi hôm ra mua vé máy bay(vì Show Ducati vs chỗ bán vé cùng 1 tòa nhà) bác seo lơ tên Trung bảo em:
-Mạnh mua xe hả?
-ko a
-Sao ra tham quan nhiều thía :v
nghĩ lại còn ngại...haizzzz...

Hôm ra gốm sứ minh long Xã Đàn mua đồ,thấy em ý dựng trước cửa,gặp cụ chủ là Bắp Bơ ngồi nói chuyện,ổng bảo có mua xe cũ thì 1 ông trong đội Du lên Diavel cần đẩy gấp bé 795 đang cf bên cạnh.e mới nhẩy lên xe test thử 1 vòng,nó giật giật,kêu cục cục và nóng bỏng cả đùi,em ko biết đi nên chỉ dám lò dò tí thôi,nhích nhẹ ga 1 cái là nó vọt lên,e run quá lại bóp côn bỏ ga...như thế cho hết 2 vòng xã đàn,lúc tắt máy cụ Bắp bảo em đi hệt như cụ ấy hôm mua xe ở hãng về,cười tí sặc. :D
Anh chủ xe beo béo bảo xe gin 13K,nếu mua anh tặng kèm ít đồ nhưng lúc đấy em ko máu xe cũ cho lắm,phần vì chả biết gì về pkl nên hẹn mấy hôm gọi lại
về nhà tự kỷ nghĩ kĩ lại thôi...
Bẵng đi ít lâu vì bận việc cái cửa hàng nho nhỏ của e nên đành gác lại,một lần về quê chơi,có thằng xã bên cạnh gạ bán con Z1000 2k13,e thì e vẫn thích Monster nhưng mà con này giá thì hạt rẻ cc lại to hơn 795 mới nên kệ mẹ đ' nghĩ nữa,nhắm mắt súc luôn,còn giấc mơ ducati thì để khi nào dư dật lên Diavel vậy...em mang xe về đi vài hôm là lướt vù vù,có sao đâu?
Từ lúc mới bắt đầu thấy con pkl đầu tiên,e chẳng biết có khái niệm đi từ cc bé lên to gì hết,thích là quất,kinh tế mà tốt = bác chủ thì em mua Diavel luôn ý chứ!

Chỉnh sửa cuối:

ZARG

Xe container
quất diavel đi bác chủ,vừa khoẻ vừa gấu.
Sợ đếch gì,mấy tháng trước em còn chẳng biết đi xe côn,máu con 795 nên ra Bà Triệu ngắm nghía,sờ thử,ngồi chém vs bác Chiến valentino đều đặn cả tháng dời nhưng mà vẫn chưa gom đủ thóc rước e về,đến nỗi hôm ra mua vé máy bay(vì Show Ducati vs chỗ bán vé cùng 1 tòa nhà) bác seo lơ tên Trung bảo em:
-Mạnh mua xe hả?
-ko a
-Sao ra tham quan nhiều thía :v
nghĩ lại còn ngại...haizzzz...

Hôm ra gốm sứ minh long Xã Đàn mua đồ,thấy em ý dựng trước cửa,gặp cụ chủ là Bắp Bơ ngồi nói chuyện,ổng bảo có mua xe cũ thì 1 ông trong đội Du lên Diavel cần đẩy gấp bé 795 đang cf bên cạnh.e mới nhẩy lên xe test thử 1 vòng,nó giật giật,kêu cục cục và nóng bỏng cả đùi,em ko biết đi nên chỉ dám lò dò tí thôi,nhích nhẹ ga 1 cái là nó vọt lên,e run quá lại bóp côn bỏ ga...như thế cho hết 2 vòng xã đàn,lúc tắt máy cụ Bắp bảo em đi hệt như cụ ấy hôm mua xe ở hãng về,cười tí sặc. :D
Anh chủ xe beo béo bảo xe gin 13K,nếu mua anh tặng kèm ít đồ nhưng lúc đấy em ko máu xe cũ cho lắm,phần vì chả biết gì về pkl nên hẹn mấy hôm gọi lại
về nhà tự kỷ nghĩ kĩ lại thôi...
Bẵng đi ít lâu vì bận việc cái cửa hàng nho nhỏ của e nên đành gác lại,một lần về quê chơi,có thằng xã bên cạnh gạ bán con Z1000 2k13,e thì e vẫn thích Monster nhưng mà con này giá thì hạt rẻ cc lại to hơn 795 mới nên kệ mẹ đ' nghĩ nữa,nhắm mắt súc luôn,còn giấc mơ ducati thì để khi nào dư dật lên Diavel vậy...em mang xe về đi vài hôm là lướt vù vù,có sao đâu?
Từ lúc mới bắt đầu thấy con pkl đầu tiên,e chẳng biết có khái niệm đi từ cc bé lên to gì hết,thích là quất,kinh tế mà tốt = bác chủ thì em mua Diavel luôn ý chứ!
Mỗi người 1 cách chơi mà cụ!

Như cụ xong lên nốt Ducati là hết bài, nhạt trò ngay.

Từ từ mới sướng :)

jailee

Đi bộ
Mỗi người 1 cách chơi mà cụ!

Như cụ xong lên nốt Ducati là hết bài, nhạt trò ngay.

Từ từ mới sướng :)
hờ hờ e là e lại thích 1 phát lên max cc lun cụ ạ,ko bít đi xe nhưng mà có tiền thì 1199 cũng phịch :-@ tại em ít có time chạy toàn để trước cửa hàng ngắm là chính,lâu lâu mới vọt nên chắc còn khướt mới chán đc :D

benedu

Xe tải
Có đủ điều kiện : Tiền + = lái thỳ múc luôn
không phải lăn tăn .
Cụ hỏi tư vấn trên này ảo lắm, người thực thỳ ít mà người hóng thy nhiều
nhiều người còn phang cả gạch vào mồm cụ luôn
giữa 2 con cụ nói nó có đặc điểm và lợi thế riêng
habu thỳ thích lắm, to khỏe có đủ chế độ cho cụ chơi mode a-b-c
còn diavel thỳ kiểu dáng phá cách
em thì em thích thằng đụ cá tỵ đì lì vơ vì nó đẹp, hầm hố , giá nó nhẹ hợn con hây a bù san
cụ múc đi, rôi rè pót cho chúng nó thèm

09060606xx

Xe máy
hờ hờ e là e lại thích 1 phát lên max cc lun cụ ạ,ko bít đi xe nhưng mà có tiền thì 1199 cũng phịch :-@ tại em ít có time chạy toàn để trước cửa hàng ngắm là chính,lâu lâu mới vọt nên chắc còn khướt mới chán đc :D
Cụ ở đâu thế ợ, em là cũng máu pkl lắm nhưng mới đi 67 thôi, cụ chia sẻ cho e ít kinh nghiệm của cụ vì e cũng giống cụ khoản thích là nhích luôn chứ k chơi kiểu tù từ, tốn kém lắm

jailee

Đi bộ
Cụ ở đâu thế ợ, em là cũng máu pkl lắm nhưng mới đi 67 thôi, cụ chia sẻ cho e ít kinh nghiệm của cụ vì e cũng giống cụ khoản thích là nhích luôn chứ k chơi kiểu tù từ, tốn kém lắm
Cháu ở trung yên cụ ạ

jailee

Đi bộ
Cụ chủ có $ mà mê là quất thôi,hỏi chi cho lắm

honda_cub79

Xe lăn
Gần hết tháng rồi, không biết cụ chủ thớt múc xe chưa nhẩy.

NAMĐÀN.56

Xe tải
hayabusa không cao mà cụ 1m7 béo thì vừa quá rồi,có điều chiếc ý em thấy phom khối hơi cồng kềnh,chỉ có 1 điều chúc cụ chủ lái xe an toàn
Hayabusa_burning all the passion đốt cháy mọi đam mê:D

Trung_hawee

Xe buýt
cám ơn bác...mình cũng có chạy qua mấy đại lý ngó rồi. mình cũng nói ngay từ đầu là mình chỉ mua để đi chứ ko nghiên cứu sâu và đam mê được như nhiều bác mà. thực ra bây h bằng A2 thoải mái rồi nên nhiều anh em như mình mới nghĩ đến mua xe,xe cỡ như cái hayabusa cũng giá bằng cái Civic nội địa thôi mà...có phải ferrari đâu mà phải chém gió.mình là newbie nên cứ hỏi ý kiến các bác kinh nghiệm thôi, chính vì hỏi mấy ông mà ông khuyên nên mua luôn ông bảo chưa nên mua nên mới hỏi các bác trên này đấy. 2 xe kia mình chưa đi thử bao h.....
cụ cứ mua xe gì cũng đc ..:))
cụ đi đâu ới em với nhé ..:))