[Funland] Mỗi cây mỗi hoa

AnhTiếnMobile

Xe điện
Chồng mợ đúng là nhẫn nhịn tốt thật, chuyện nhà đẻ Mợ thật quá phức tạp theo em thì Mợ nên thuê nhà riêng cho mẹ và em trai ra sống tách biệt hẳn chứ cứ để tình trạng này thì cái mái ấm nhỏ của vợ chồng mợ sắp nát rồi đấy, toàn người trưởng thành cả rồi hãy để cho họ tự chịu trách nhiệm về việc làm của họ chỉ hỗ trợ khi họ thực sự cần

Lá_Xanh

Đi bộ
Con cái ko có quyền chọn cha, mẹ :(
Nhưng mợ số khổ thật :(
Đúng là như cụ nói, suốt 18 năm ở với bố mẹ mà như địa ngục, khi còn đi học , em còn định tự tử cắt tay, uống thuốc sâu để cảnh tỉnh bố me, bố em bắt được đánh thêm 1 trận nhừ tử.
Sau bản thân em càng cố gắng để thoát ra khỏi gđ.

vneseman

Xe lăn
60t giờ người ta vẫn đi làm bảo vệ vẫn có thu nhập nên nếu bố mẹ mợ chủ không chủ động thì chịu, làm sao mà nuôi mãi được. Còn ông em sức dài vai rộng không kiếm việc lại cũng ở nhà chị thì vứt đi luôn. Tốt nhất là mợ cho thuê nhà tách mẹ với em ra, trả tiền thuê nhà vài tháng rồi tự bơi. Thật chứ ở hoàn cảnh chồng mợ chủ em sợ 90% các cụ OF sắp xếp vác ái chạy mất.

TOLOTALA

Xe tải
Khổ thân mợ, mẹ và em làm sao nói đuổi là đuổi được, trong khi họ ko có nhà cửa gì. Nhưng mà càng cưu mang thì càng ko chịu được vì lười biếng, đúng là ko biết làm thế nào trong hoàn cảnh này thật.

thongnv

Xe điện
đầu tiên phải tách ngay mọi thứ liên quan đến gia đình cũ ra

congngo

Xe điện
Bây giờ lực kinh tế gđ em không phải lo nữa. Được cái chồng em cũng hiền lành, thương em nên không nặng lời với em, chỉ đôi lúc cũng có thở dài.
Em biết không thể để cảnh này kéo dài, VC cũng đau đầu từ hồi về ở với nhau vì chuyện này, chúng em cũng không yên tâm làm ăn, càng không thể nuôi cậu em mãi được. Vì vậy mới lên đây nhờ các cụ mợ có cách gì giúp em. Em thật sự bế tắc.
Thằng em đủ tuổi trưởng thành rồi thì mời đi mà tự bươm chải, kiếm ăn. Hỗ trợ cho vài tháng hoặc 1 năm tiền thuê nhà ( không lôi thôi). Để mẹ ở với ông em giai, mỗi tháng gửi 10 củ chi tiêu.
Chứ để một ông lông bông với một bà nghiện cờ bạc trong nhà sẽ rất ảnh hưởng tới con cái và rồi có ngày nhận được giấy báo nợ vài trăm củ thì tan vỡ gia đình.

Tony_Le

Xe container
Bây giờ bố em còn cái nhà trong ngõ #200Trieu để thờ ông bà ( ngày xưa ở mặt đường, đất đai nhà cửa khang trang lắm)
Mẹ em thì ko còn nơi để về, thằng em nếu về ở quê với bố cũng ko biết làm ăn cái gì, vì giờ ở quê còn nghèo mà đang dịch dã, càng khó làm ăn.
Em nghĩ lại một chút, thằng em là rách việc nhất nên tách nó ra, cho nó 2 tháng tiền ăn và ở, bảo nó đi đâu thì đi khi nào tự kiếm được ăn hãy về gặp chị, sức dài vai rộng không chết được. Còn nếu nó muốn chết thì cứ kệ nó, không cần phải quá bận tâm. Mẹ thì cứ ở yên, dần dần nghĩ ra cách.

quy la tien

Xe điện
Đọc thớt của mợ như mà cám cảnh cho mợ; vài lời thô mà thật: tình hình như này thì nhiều việc đang chờ phía trước, ông bà ốm đau phải lo thuốc thang mất thì phải lo tang sự, thờ cúng...vv .
Em giai kg trông chờ gì được thế nên mợ cứ để cậu em ra ở trọ, có sức khỏe sẽ tìm việc phù hợp để có cái bỏ mồm, có chăng chăm bà mẹ, ông bố ở quê thì cũng đành chịu, mình để sức lực tài chính để còn lo tiếp!

PCX2018

Xe buýt
Hồi nhỏ nhà em cũng đóng phim hành động liên miên. Em ám ảnh tới tận bây giờ. Giờ em có gia đình rồi. Mâu thuẫn cũng có . Nhưng em xác định không bao giờ để con em xem phim hành động như em.

MaiKN

Xe hơi
Bây giờ bố em còn cái nhà trong ngõ #200Trieu để thờ ông bà ( ngày xưa ở mặt đường, đất đai nhà cửa khang trang lắm)
Mẹ em thì ko còn nơi để về, thằng em nếu về ở quê với bố cũng ko biết làm ăn cái gì, vì giờ ở quê còn nghèo mà đang dịch dã, càng khó làm ăn.
Cho cậu em đi xuất khẩu lao động đi- đâu đó cũng mất 100tr đó, Bố mẹ thì tách nhau ra.

Chit

Xe tải
Ai, khi đã trưởng thành, phải chịu trách nhiệm về cuộc sống của người ấy. Con cái, độc lập được là tốt lắm rồi, càng không phải chịu trách nhiệm về cuộc sống của bố mẹ, thỉnh thoảng, bạn, không có thì thôi, còn nếu có điều kiện, cho các cụ một ít báo hiếu, thăm nom nữa thế là quá ok rồi. Có thể góp ý nếu thấy các cụ cần,không thì thôi
Lo lắng cho người thân là tốt, nhưng nhiều khi phải chấp nhận thực tại thôi, ai cũng chỉ có một cuộc đời. Hãy dành tâm trí lo cho các con bạn.

Lá_Xanh

Đi bộ
Em nghĩ lại một chút, thằng em là rách việc nhất nên tách nó ra, cho nó 2 tháng tiền ăn và ở, bảo nó đi đâu thì đi khi nào tự kiếm được ăn hãy về gặp chị, sức dài vai rộng không chết được. Còn nếu nó muốn chết thì cứ kệ nó, không cần phải quá bận tâm. Mẹ thì cứ ở yên, dần dần nghĩ ra cách.
Có 1 vấn đề mà em quên nói, em cũng mất 1 em trai năm 2008 khi nó 18t, cũng hy vọng sau đó mà bố mẹ thay đổi. Tuy nhiên mỗi lần cãi nhau bố em lại luôn chì chiết nó mất do mẹ em ( nó cũng bất mãn với bố mẹ nên chơi bời, bị đâm nên mất ).
Bố em có nghề Lái xe, bố cũng thích nghề này nhưng tuổi cao , mắt kém nên em không yên tâm .
Trước đây cũng làm bảo vệ vài tuần rồi nghỉ , không lấy đc lương vì chủ toàn quỵt tiền do nghỉ sớm quá.
Hiện giờ bố em muốn nhờ em mua 1 cái xe oto, bố em dạy cho em trai và 2 bố con chạy xe.
Thực sự lo 1 chiếc xe cho bố đối với VC em khá nhiều tiền. Mà nói bán nhà mua xe thì ko còn chỗ ở nữa.

Tony_Le

Xe container
Có 1 vấn đề mà em quên nói, em cũng mất 1 em trai năm 2008 khi nó 18t, cũng hy vọng sau đó mà bố mẹ thay đổi. Tuy nhiên mỗi lần cãi nhau bố em lại luôn chì chiết nó mất do mẹ em ( nó cũng bất mãn với bố mẹ nên chơi bời, bị đâm nên mất ).
Bố em có nghề Lái xe, bố cũng thích nghề này nhưng tuổi cao , mắt kém nên em không yên tâm .
Trước đây cũng làm bảo vệ vài tuần rồi nghỉ , không lấy đc lương vì chủ toàn quỵt tiền do nghỉ sớm quá.
Hiện giờ bố em muốn nhờ em mua 1 cái xe oto, bố em dạy cho em trai và 2 bố con chạy xe.
Thực sự lo 1 chiếc xe cho bố đối với VC em khá nhiều tiền. Mà nói bán nhà mua xe thì ko còn chỗ ở nữa.
Mợ chủ vậy là cũng cứng tuổi, suy nghĩ cũng chín chắn rồi. Việc nhà mợ bây giờ cực kỳ phức tạp nên khó có cách giải quyết vẹn toàn. Chồng mợ mới là người phải đưa ra quyết định làm hoặc không làm gì và mợ phải chấp nhận một phần hoặc toàn bộ chứ không phải mợ là người đưa ra đề xuất đâu. Hãy cẩn thận với hạnh phúc của bản thân nếu không thì chìm nguyên chùm đấy.

Mua xe trả góp đứng tên vợ chồng mợ, tiền thu được bố con tự trả ngân hàng và nuôi bản thân, cũng là một cách chứ bán nhà mua xe là hạ sách. Nếu thành công thì ổn, không thành thì mất 30% xe thôi. Ngân hàng sẽ phát mãi xe là xong.

7vienngocrong

Xe tăng
Việc đầu tiên mợ bàn với chồng, thống nhất phương án hành động. Đẩy chồng ra làm người ác để con rể dằn mặt vợ là mợ ,k cho mợ giúp đỡ gia đình. Em trai và mẹ hay cha của mợ hết hy vọng bám víu vào gia đình con gái. Đầu tiên e trai mợ phải đi làm, mẹ già phải bỏ cờ bạc, cha phải tu thân. Mẹ ở nhà mợ chăm con cái cho vc mợ và hạn chế chi tiêu tiền bạc vì có thói đề đóm. Kêu ô già làm bảo vệ...Tóm lại phải diễn cho xuất xắc cảnh con rể khinh thường cha mẹ vợ, em vợ...còn mợ chỉ việc khóc nói con bị chồng quản tiền bạc. Cho thèng em ít tiền thuê nhà tự làm, ô già đau mua ít thuốc lén lút cho kiểu tiền bị quản hết. Muốn cứu họ phải nhẫn tâm. Bàn bạc thật kỹ với chồng rồi ra tay.

tientung000

Xe điện
Mua 1 chiếc xe chạy taxi mà mợ nói khá nhiều tiền thì kể cũng chưa dư dả. Nhưng tiền 1 cái xe so với tiền đền cho cờ bạc, nuôi ăn mấy người lớn thì cũng 1 chín 1 mười, mợ suy nghĩ cho chín, kẻo vác nợ về nhà thì... tan hết.

Nhạc

Xe container
Ở chung mẹ và e thì dễ ck ló bỏ thật. Kiếm mỗi người 1 việc rồi giúp sau chứ đùm vào 1 ổ là dở rồi