Mời các cụ đến thăm Hamburg , thành phố cảng yêu mến của em .

4banhhanoi

Xe tải
Ảnh cụ chup đẹp quá. Thiên nhiên và con người hài hòa và nhân văn cụ nhỉ. Mời cụ 1 choén.

chaeok

Xe hơi
mèng ơi, hnay e mới tạo tài khoản mà bác đã yêu em sao

otocu.vn

Xe tải
Cụ chủ cho hỏi thường cuối tháng 6 đầu tháng 7 bên đó nhiệt độ thường thế nào ạ. Với cả ở Đức nếu chọn một thành phố để đến chơi thì nên chọn thành phố nào ạ?

usastore

Xe đạp
được trượt băng thích thế:)

Hoathanhtao

Xe điện
Cái bọn TB này càng giãy càng khỏe hay sao ý nhể,phải để cho bác TL sang đấy một chuyến để bác ấy diễn thuyết như ở CB mới được.=))

canbo

Xe tăng
Cụ chủ cho hỏi thường cuối tháng 6 đầu tháng 7 bên đó nhiệt độ thường thế nào ạ. Với cả ở Đức nếu chọn một thành phố để đến chơi thì nên chọn thành phố nào ạ?
Em trả lời hộ cụ chủ:
1. tháng 6-7 nhiệt độ khoảng 20-25° cụ à
2. Còn ở Đức thì du lịch có vẻ ko dc phát triển bằng các nước khác nên tùy vào nhu cầu cụ cần gì thì đi thành phố đó. Ăn chơi thì có Hamburg, cụm thành phố Düsseldorf, Bochum, Wuppertal... Berlin. Nghỉ dưỡng xuống mạn phía nam vùng Alpen, lễ hội bia ở München,... nhiều lắm

lemdao

Xe buýt

otocu.vn

Xe tải
Em trả lời hộ cụ chủ:
1. tháng 6-7 nhiệt độ khoảng 20-25° cụ à
2. Còn ở Đức thì du lịch có vẻ ko dc phát triển bằng các nước khác nên tùy vào nhu cầu cụ cần gì thì đi thành phố đó. Ăn chơi thì có Hamburg, cụm thành phố Düsseldorf, Bochum, Wuppertal... Berlin. Nghỉ dưỡng xuống mạn phía nam vùng Alpen, lễ hội bia ở München,... nhiều lắm
Cảm ơn cụ nhé. Đợt tới em có ý định qua Đức một chuyến nhưng F1 còn nhỏ nên tính không di chuyển được nhiều chỉ đến một thành phố nào đó thôi nên muốn chọn lấy một thành phố nào đẹp và nhiều thứ thăm quan nhất.

tuan dat

Xe tăng
Cảm ơn cụ nhé. Đợt tới em có ý định qua Đức một chuyến nhưng F1 còn nhỏ nên tính không di chuyển được nhiều chỉ đến một thành phố nào đó thôi nên muốn chọn lấy một thành phố nào đẹp và nhiều thứ thăm quan nhất.
Em thấy Hamburg rất đẹp mà lại gần 2 khu vui chơi giải trí cho F1 là Hansapark và Heidepark

huancongtu

Xe tăng
Ảnh đẹp thật

waterfall

Xe buýt
Nhìn chùm táo đến là ngon, nhưng lại thèm táo ở St.pauli cụ ợ. :))

Bó mạ tụt

Xe buýt
@td lines : Ảnh lão chụp càng về sau càng chất hơn.. Hẹn gặp nhau một ngày gần nhất nhá. Vod.:>

td lines

Xe điện
Bây giờ em mới vào box nhưng đã có cụ canbo trả lời giúp em rồi , nói chung Đức không có gì nổi bật hút khách du lịch như Paris , Roma hay Venezia nhưng mỗi nơi có cái đẹp riêng khó so sánh . Theo em nghĩ nếu cụ sang châu Âu nên bỏ thời gian thêm đi được càng nhiều nước càng tốt và đi lại cũng nhanh dễ dàng .
Cụ chú ý: miền Bắc Đức tụi em sống gần biển cho nên thời tiết nắng mưa bất chợt , có những năm mùa hè nắng rộ được có hai tháng . Thời tiết đẹp nhất là từ tầm này cho đến cuối tháng 7.

td lines

Xe điện
Em tiếp mấy tấm nữa về khu St. Pauli . Chẳng dấu gì các cụ , hàng ngày lúc em đi làm phải chạy qua con phố này nhưng chẳng bao giờ em cầm máy ra chụp ....cho đến khi vào chơi trong OF .
Em kể chuyện St. Pauli một chút . Những khu phức tạp thế này dĩ nhiên phải có thế giới ngầm , các băng đảng cũng thanh toán dành kiểm soát quán Bar , kỷ nữ . Băng đảng đang ở thế thượng phong khu vực nay là bang Hell angels các cụ muốn xem hình tụi này cứ gúc hai chữ kia là ra cả rổ . Đi chơi ở St. pauli buổi tối nào cũng có mấy hàng xe cảnh sát giữ an ninh vậy mà thỉnh thoảng lại có xe cứu thương đến , chủ yếu do rượu bia rồi choảng nhau .
Nói đến gái ở St. pauli , năm rồi có một bà làm điếm lâu đời bị chết mà cả dân làm ăn khu này đi đưa tang thậm chí có cả những khách ruột từ ngày nào nữa cũng lặng lẽ tiễn đưa . Báo địa phương cũng còn đăng nhưng giọng không có lời nào coi thường cả mà còn tỏ ra thấu hiểu người đàn bà này. Họ cho đó là một nghề . Trong thành phố cũng cho phép phố nào các em được đứng hành nghề , phố nào cấm . Thuế của các em thành phố cũng thu như những ngành nghề khác .

có giá niêm yết đàng hoàng nhá

Ngay cạnh đồn cảnh sát 20 m bên bức tường tiệm ăn nhanh kia mấy chục em đang đứng chèo léo khách . Em quên mất không chụp quán Phở Hà nội cách đó mấy mét.

và đây là ngành cảnh sát dán quảng cáo chiêu mộ thanh thiếu niên vào ngành cảnh sát - " thà ngồi trước còn hơn ngồi sau " ( ý ám chỉ tội phạm mới ngồi ghế sau ) học và huấn luyện theo ngành cảnh sát sẽ được nhiêu hơn cả một nghề nghiệp, hãy làm hồ sơ ngay . Có xe khác em đọc được " lái xe cảnh sát con hơn mượn xe của bố " .

Đồ chơi bày nhan nhản trong các tủ kính

Hai em gái xem hàng mẫu , cho là ăn chơi trụy lạc hay cho nó thuộc về con người thì lại do quan diểm mỗi người

Chỉnh sửa cuối: